અમૂલ દૂધ ના ભાવ માં થયો આટલા રૂપિયા નો વધારો, મોંઘવારી ઉભી રહેવાનું નામ નથી લેતી

અહમદાબાદ આણંદ. ફુગાવાના માહોલનો સામનો કરી રહેલા લોકોને હવે દૂધના ભાવમાં વધારાના રૂપમાં વધુ એક આંચકો મળશે. અમૂલે દૂધના ભાવમાં પ્રતિ લિટર રૂ. 2 નો વધારો કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. આ વધારો શનિવારથી અમલમાં આવશે. આ ભાવ વધારો શનિવારથી અમદાવાદ, સૌરાષ્ટ્ર, આણંદ અને ખેડા જિલ્લામાં લાગુ થશે, જ્યારે ભાવ વધારા ગુજરાતના અન્ય સ્થળો સહિત દેશભરમાં ચાર દિવસમાં લાગુ થશે.

ગુજરાત સહકારી દૂધ માર્કેટિંગ ફેડરેશન (જીસીએમએફ) ના નિયામક મંડળે દૂધના ભાવમાં વધારો કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. આવી સ્થિતિમાં જનતાએ માસિક 60 રૂપિયા વધુ ચૂકવવા પડશે. આ અગાઉ ગયા વર્ષે જૂનમાં દૂધમાં લિટર દીઠ રૂ. 2 નો વધારો કરવામાં આવ્યો હતો.

આમ, 2006 પછી 22 મી વાર, અમૂલે દૂધના ભાવમાં વધારો કર્યો છે. અમુલ ગોલ્ડ, અમૂલ શક્તિ, અમૂલ તાઝા, અમૂલ ટી સ્પેશિયલ અને ગાયનું દૂધ ભાવ વધારવા ગયા છે.

આણંદના અમૂલ ડેરીના મેનેજિંગ ડિરેક્ટર ડો. કે. રૂત્નમે જણાવ્યું હતું કે હાલમાં ચરબીના ભાવ ખેડુતોમાં વધારવામાં આવ્યા છે, જેના કારણે આર્થિક બોજ વધ્યો છે. આ સિવાય પશુ આહારના ભાવોમાં 25 ટકાનો વધારો થયો છે અને લીલો ઘાસ પણ મોંઘો થઈ ગયો છે. આવી સ્થિતિમાં પશુપાલકોને ટેકાના ભાવ મળી રહે તે માટે દૂધની ખરીદીમાં સતત વધારો કરવામાં આવી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં દૂધનું વેચાણ પણ વધ્યું છે. ગુજરાત ઉપરાંત આ ભાવ વધારો પૂણે, મુંબઇ અને કોલકાતામાં લાગુ થશે.

ચાનીની ચુસ્કી પણ મોંઘી પડી શકે છે: દૂધના ભાવમાં વધારા સાથે, ઘરનું બજેટ ફક્ત બગડશે નહીં, પરંતુ હોટલોમાં ચાની ચાસણી પણ મોંઘી થવાની સંભાવના છે. ચાના કેટલી ઓપરેટર લાલાભાઇ પઠાણના જણાવ્યા મુજબ, સતત વધતા દૂધના ભાવને કારણે હવે ચાના ભાવમાં પણ વધારો કરવો પડશે.

બાળકોના પોષક આહારને પણ જોખમ છે! : દૂધના ભાવમાં વધારાની અસર બાળકોના પોષક આહાર પર પણ પડે છે. આણંદના રહેવાસી પરવીનબેન બોહરાના જણાવ્યા મુજબ ફુગાવાના કારણે પરિવાર ચલાવવો મુશ્કેલ છે. હમણાં સુધી બાળકોને પોષક આહારના રૂપમાં થોડું દૂધ મળતું, પરંતુ ભાવ વધારા પછી હવે લાગે છે કે તેઓએ દૂધ બંધ કરવું પડશે. સોનમબેન પટેલના મતે, ઘરના મહેમાનો માટે ચા બનાવવાનું પણ વિચારવું જોઇએ.

કેમ ભાવમાં વધારો : બંને મોટી કંપનીઓ અમૂલ અને મધર ડેરીનું કહેવું છે કે દેશના ઘણા રાજ્યોમાં દૂધનું ઉત્પાદન ઘટ્યું છે. તેનું સૌથી મોટું કારણ ચોમાસાની શરૂઆત અને ફ્લશ સીઝનની મોડુ થવાનું છે. તે જ સમયે, પર્યાવરણની વિપરીત અસરો પણ પ્રભાવિત થઈ છે, જે પછી ઘાસચારાના ભાવમાં પણ વધારો થયો છે. આ જ કારણ છે કે દૂધ ઉત્પાદકો માટે મુશ્કેલીઓ ઉભી થઈ છે. સામાન્ય રીતે, શિયાળાની ઋતુમાં ક્રૂડ તેલની કિંમત ઓછી હોય છે.

મિત્રો આર્ટીકલ ગમ્યો હોઈ તો લાઇક કરી અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ. અને જો તમારે અવનવી મજેદાર પોસ્ટ અને આર્ટીકલ વાંચવા હોય તો અમારા આ પેજ ને લાઇક કરવાનું ભૂલશો નહીં. આ પેજ પર તમને બધી પ્રકારની માહિતી મળતી રહેશે, જે કદાચ તમે ક્યાંયે વાંચી નહીં હોય. તમારો અભિપ્રાય અને તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને જણાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. ફેસબુક ઉપર હેલ્થ, જાણવા જેવું, અજબ-ગજબ, હાલના બનાવ, બ્યુટી ટીપ્સ, મજેદાર જોક્સ, બોલીવુડ ગપ શપ, દેશ-વિદેશ, રાશિ ભવિષ્ય, ખેતીને લગતી માહિતી, રસોઈ, ટેકનોલોજી વગેરેની માહિતી મેળવવા માટે, ફેસબુક પર અમારા પેજ Jan Avaj News ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી અને તમારા માટે લાવતા રહીશું. અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *