પતિની ક્રૂરતાથી કંટાળીને લેફ્ટનન્ટ અધિકારીએ કરી આત્મહત્યા , મૃત્યુ પહેલાં તેના ભાઈને ફોન કરી ખોલ્યા ઘણા રહસ્યો

દહેજ લેવો અને આપવો એ બંને ભારતીય કાયદા હેઠળ ગુનાની શ્રેણીમાં આવે છે. પરંતુ આ હોવા છતાં, યુવતી અને તેના પરિવારને લગ્ન પહેલા જ નહીં પણ લગ્ન પછી પણ દહેજ માટે ત્રાસ આપવામાં આવે છે. એવું નથી કે માત્ર ઓછા શિક્ષિત અને નાના હોદ્દા પર કામ કરતા લોકો દહેજ માટે લોભી હોય છે, પરંતુ રોજગાર મેળવતા અને મોટા હોદ્દા પર ભણેલા યુવાનો પણ દહેજ માટે લોભી હોય છે. હવે હરિયાણાના અંબાલાની આ દુ:ખદ ઘટના જ લો.

હકીકતમાં, સોમવારે અંબાલા કેન્ટમાં ભારતીય સૈન્યની મેડિકલ કોર્પ્સમાં તૈનાત કપ્ટન સાક્ષી શંકાસ્પદ સંજોગોમાં તેના મકાનમાં છતની ચાહક સાથે લટકતો મળ્યો હતો. સાક્ષી કેન્ટોનમેન્ટના રેસકોર્સના નિવાસમાં રહેતો હતો. જ્યારે સાક્ષીના પરિવારના સભ્યોને તેના મૃત્યુની જાણ થતાં તેઓ તાત્કાલિક તેને હોસ્પિટલમાં લઈ ગયા હતા, પરંતુ ત્યાં સુધીમાં તે ઘણો મોડો થઈ ગયો હતો. સાક્ષીએ શ્વાસ લેવાનું બંધ કરી દીધું હતું. તે આ લોહિયાળ દુનિયા છોડીને ભગવાન પાસે ગઈ હતી. પ્રાથમિક તપાસમાં પોલીસે તેને આત્મહત્યાનો કેસ માન્યો હતો. પરંતુ જ્યારે તમે આત્મહત્યા કરવાનું કારણ સાંભળો છો, ત્યારે તમારું લોહી પણ ઉકળવા લાગશે.

જોકે સાક્ષી દિલ્હીની રહેવાસી હતી, પરંતુ વર્ષ 2018 માં તેણે નવનીત સાથે લગ્ન કર્યાં. તેનો પતિ ભારતીય વાયુસેનામાં સ્ક્વોડ્રોન લીડર છે. તેની હાલની પોસ્ટિંગ અંબાલા કેન્ટમાં છે. આવી સ્થિતિમાં સાક્ષી તેના પતિ સાથે અંબાલા છાવણીમાં રેસકોર્સ સ્થિત મકાનમાં રહેતી હતી. સાક્ષીનો પતિ એક ઉચ્ચ અને આદરણીય પોસ્ટ પર પોસ્ટ કરેલો છે, તેનો ઉદાર પગાર છે, પરંતુ આ હોવા છતાં તે દહેજ માટે કથિત લોભી છે. સાક્ષીના પરિવારના સભ્યોનો દાવો છે કે દહેજને લઈને પતિની પજવણીથી કંટાળ્યા બાદ જ તેમની પુત્રીએ આત્મહત્યા કરી છે.

સાક્ષી તેના પતિની જુલમ સહન કર્યા બાદ તૂટી ગઈ હતી. તેનો પતિ દરરોજ સાક્ષીને માર મારતો હતો. ડિસેમ્બર 2020 માં જ તેણે સાક્ષી સાથે ખૂબ હુમલો કર્યો હતો. પછી પરિવારના સભ્યો મળ્યા અને તેમને સમાધાન કરાવ્યું. પરંતુ થોડા મહિના પછી ફરી એ જ સ્થિતિ .ભી થઈ. સાક્ષીના પિતા કહે છે કે આપણે ક્યારેય વિચાર્યું નહોતું કે દીકરીનો પતિ આટલો મોટો થઈ જશે. તે સ્ક્વોડ્રોન લીડર જેવી મોટી પોસ્ટમાં પોસ્ટ કરાયો છે પરંતુ હજી પણ આવી કૃત્યો કરતો હતો.

સાક્ષીના પરિવારના સભ્યોએ નવનીત પર દહેજની માંગનો આરોપ લગાવ્યો છે. પોલીસે આ કેસ નોંધ્યો છે. હાલમાં તે તેની તપાસ કરી રહી છે. બીજી તરફ સાક્ષીના ભાઈએ પોલીસને જણાવ્યું હતું કે બહેને આત્મહત્યા કરી લેતા થોડા સમય પહેલા તેનો ફોન આવ્યો હતો. તેણીએ ફોન પર રડતાં કહ્યું હતું કે નવનીત ફરી તેના પર હુમલો કરી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં અમે તેને સમજાવી દીધું હતું કે આપણે સવારે આવીએ છીએ. જોકે, આ પછી જ્યારે કોલ આવ્યો ત્યારે બહેનના મોતનો સમાચાર મળ્યો હતો. જ્યારે હું અને મારા પિતા બંને સાક્ષીના ઘરે ગયા ત્યારે તેણી લટકતી હતી.

જો તમે પણ દહેજ લોભી છો તો સાવચેત રહો. દહેજના વિચારને તમારા મનમાંથી દૂર કરો. તમારી ઇચ્છાઓને પૂર્ણ કરવા માટે તમારા પોતાના પર સખત મહેનત કરો. પુત્રવધૂ પાસેથી દિકરી તરીકે ભિક્ષાવૃત્તિ ન લેવી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *