શનિદેવની કૃપા થી ખરાબ દિવસો થશે સમાપ્ત આવશે ખુશીઓ સુર્ય ઢળે તે પહેલા કરિલો આ કામ

શનિદેવ કર્મના દેવ છે. એવું માનવામાં આવે છે કે શનિદેવ કર્મના આધારે ફળ આપે છે. આ જ કારણ છે કે ગ્રહોની ગતિવિધિમાં શનિ વિશે ગભરાવાની જરૂર નથી. શનિદેવને મનાવવા કેટલાક ઉપાય કરવાથી કુંડળીના તે દોષોને દૂર કરી શકાય છે. ચાલો આપણે તે પગલાં વિશે જાણીએ.

સૌ પ્રથમ, શનિદેવના આશીર્વાદ મેળવવા માટે, સૌ કોઈએ તેમના માતાપિતાનો આદર કરવો અને તેમની સેવા કરવી જોઈએ. જો તમે તમારા માતાપિતાથી દૂર રહેશો, તો તમારા હૃદયમાં દરરોજ વંદન કરો. આ કરવાથી શનિદેવ તમારી સાથે પ્રસન્ન થશે.

જો શનિની ધૈયા અથવા સાડેસતી ચાલે છે, તો શમીના ઝાડના મૂળ કાળા કપડામાં બાંધી અને જમણા હાથમાં શનિવારે સાંજે બાંધી લો અને મંત્ર ઓમ પ્રમ પ્રીમ પ્રુણો: શનિશ્ચરાય નમઃ ના ત્રણ માળ જાપ કરો. શનિદેવના આશીર્વાદ મળશે.

શનિ સાથે સંકળાયેલ ખામી દૂર કરવા માટે શિવ સહસ્ત્રનામ અથવા શિવનો પંચક્ષરી મંત્રનો પાઠ કરો. એવું માનવામાં આવે છે કે આ કરવાથી શનિનો ક્રોધ અને તમામ અવરોધો દૂર થાય છે.શનિ સંબંધિત સમસ્યાઓ પણ બજરંગ બલીની સાધના દ્વારા દૂર કરવામાં આવે છે.

કુંડળીમાં શનિ સાથે સંકળાયેલ ખામી દૂર કરવા માટે દરરોજ સુંદરકાંડનો પાઠ કરો અને હનુમાનજીના મંદિરે જાવ અને તમારી ક્ષમતા પ્રમાણે થોડો મીઠો પ્રસાદ ચઢાવો.શનિદેવના ક્રોધને શાંત કરવા માટે.ઘરમાં શમીનું વૃક્ષ વાવો અને તેની નિયમિત પૂજા કરો. આની સાથે તમારા ઘરની વાસ્તુ ખામી દૂર થઈ જશે અને શનિદેવની કૃપા પણ રહેશે.

પાણીમાં ગોળ અથવા ખાંડ મિક્સ કરીને, શનિવારે પીપળને પાણી આપીને તેલનો દીવો પ્રગટાવવાથી શનિદેવના આશીર્વાદ પણ પ્રાપ્ત થાય છે. શનિવારે શનિદેવને વાદળી રંગના અપરાજિતાનું ફૂલ અર્પણ કરીને અને કાળા રંગની વાટ અને તલના તેલથી દીપ પ્રગટાવીને શનિ મહારાજની કૃપા પ્રાપ્ત થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *