અંધારું થાય છે પણ વરસાદ કેમ નથી આવતો ,જાણો હવામાન વિભાગની આગાહી

હવામાન વિભાગે આગામી બે કે ત્રણ દિવસમાં ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર મુંબઈમાં ભારે વરસાદને કારણે ફરી એકવાર મૈસૂરની ગતિ ધીમી પડી છે. ગઈકાલ રાતથી મુંબઇમાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે, જેના કારણે ચારેબાજુ પાણી ભરાયા છે.

રસ્તાઓ અને શેરીઓથી માંડીને રેલ્વે પાટા સુધી, ત્યાં જળ ભરાવું અને ઘૂંટણનું ઠંડુ પાણી છે. મુશળધાર વરસાદને કારણે મુંબઇના હનુમાન નગરથી કાંદિવલી વિસ્તાર સુધી લોકોના ઘરોમાં પાણી વહી ગયું છે. સવારે લોકોને પાણી ભરવામાં મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે.

હવામાનની આગાહી મુજબ આજે ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે, જ્યારે દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના કેટલાક ભાગોમાં પણ ભારેથી ભારેથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. વલસાડમાં પણ ભારે વરસાદની આગાહી છે. મુંબઇ અને આસપાસના વિસ્તારોમાં રાતોરાત છલકાઇ હતી. ગાંધી માર્કેટ વિસ્તાર પણ છલકાઇ ગયો હતો, જેનાથી વાહનોની અવરજવર પર અસર પડી હતી.

તે જ સમયે, મુંબઇમાં ઝિઓન રેલ્વે સ્ટેશનનો રેલ્વે ટ્રેક સંપૂર્ણ રીતે ભરાઈ ગયો છે. ઝીન વિસ્તારમાં મુખ્ય માર્ગ પર કમરનાં પાણી ભરાયા છે. આજે સવારે વરસાદના પાણીના કારણે લોકોને ભારે મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી શકે છે. માનવામાં આવે છે કે આજે પણ મુંબઈમાં વરસાદ ચાલુ રહેશે.

જોકે નવસારી, સુરત, ડાંગ અને તાપીમાં પણ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે જ્યારે અમરેલી અને ગીર સોમનાથ સહિત જૂનાગadhમાં પણ ભારે વરસાદની આગાહી છે. તે જ સમયે, મુંબઈ સિવાય દેશના અન્ય ભાગોમાં હવામાન વિશે વાત કરતા હિમાચલ પ્રદેશ, ઉત્તર પ્રદેશ અને રાજસ્થાનના કેટલાક ભાગોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ સિવાય ઉત્તર ભારતના મોટાભાગના ભાગોમાં ભારે વરસાદ જોવા મળશે.

આગામી કેટલાક દિવસોમાં આ ક્ષેત્ર. તકો છે. પૂર્વી ઉત્તર પ્રદેશમાં ધર્મનિરપેક્ષ સ્થળોએ ભારે વરસાદ અને વાવાઝોડા સાથે ઝાપટા પડ્યા હતા, જ્યારે હિમાચલ પ્રદેશ મેટ આગામી ત્રણ-ચાર દિવસ સુધી ભારે વરસાદની આગાહી સાથે ભૂસ્ખલનની ચેતવણી આપી હતી.

ભારત હવામાન વિભાગ (આઈએમડી) એ રવિવારે બપોરે અને સાંજે દિલ્હીમાં એકાંત સ્થળોએ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન શાસ્ત્રીએ જણાવ્યું હતું કે શહેરના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે જેમાં મુખ્યત્વે વરસાદ અને વાદળો રહેશે અને મહત્તમ અને લઘુત્તમ તાપમાન અનુક્રમે 35 અને 27 ડિગ્રીની આસપાસ રહેવાની સંભાવના છે.

રાજ્યની રાજધાની, ઉત્તર પ્રદેશમાં, રાજ્યના એકાંત સ્થળોએ હળવા ઝાપટાં સાથે ઝરમર ઝરમર વરસાદ પડ્યો હતો. સિદ્ધાર્થ નગર, મહારાજગંજ, બહરાઇચ, સીતાપુર, ગોરખપુર અને શાહજહાંપુરમાં વરસાદ પડ્યો હતો. હવામાન કચેરીએ જણાવ્યું છે કે રવિવારે રાજ્યના એકાંત વિસ્તારોમાં વરસાદ અને વાવાઝોડાની શક્યતા છે અને 19 જુલાઈ અને 20 જુલાઈના રોજ મોટાભાગના સ્થળો પર વરસાદ અને વાવાઝોડાની આગાહી કરવામાં આવી છે.

જ્યારે અમદાવાદમાં પણ વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે, જોકે રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં છૂટાછવાયા વરસાદ પડી શકે છે જ્યારે રાજ્યના અન્ય જિલ્લાઓમાં સામાન્યથી ભારે વરસાદ પડી શકે છે. વરસાદથી ખેડુતો ખુશ છે, પરંતુ હવે તેઓ તેમના પાકની ચિંતામાંથી મુક્ત છે.

તેવી અપેક્ષા પણ ખેડૂતો કરી રહ્યા છે. સિમલા સ્થિત હવામાન વિભાગે જણાવ્યું હતું કે હાલની હવામાન પરિસ્થિતિઓ અને વિવિધ વૈશ્વિક અને પ્રાદેશિક મ .ડેલોના વિશ્લેષણથી સંકેત મળે છે કે શનિવારથી હિમાચલ પ્રદેશમાં વરસાદની ગતિ વધશે અને આગામી ત્રણથી ચાર દિવસમાં નીચલી અને મધ્ય ટેકરીઓમાં સામાન્ય રહેશે. ભારે વરસાદ થશે.

જો કે નવસારી, સુરત, ડાંગ અને તાપીમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે જ્યારે અમરેલી અને ગીર સોમનાથ સહિત જૂનાગઢ માં પણ ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. પરંતુ વરસાદ પડ્યો ન હતો. જેના કારણે વાતાવરણમાં ભેજ સતત વધી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં અસહ્ય ગરમીને કારણે રહીશો પરસેવો વળી રહ્યા છે. જોકે, રાજ્યના કુલ 86 તાલુકાઓમાં આજે વરસાદ પડ્યો હતો. છોટા ઉદેપુર, પંચમહાલ, અમરેલી, સાબરકાંઠા અને કચ્છ જિલ્લાના વિસ્તારોમાં 1 થી 3 ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો.

જ્યારે અમદાવાદ પણ વાદળછાયું રહેશે, જોકે રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં એકાંત વરસાદ પડી શકે છે જ્યારે રાજ્યના અન્ય જિલ્લાઓમાં મધ્યમથી ભારે વરસાદ પડી શકે છે. વરસાદથી ખેડુતો ખુશ છે. તે જ ખેડૂતોની આશા છે. આગામી પાંચ દિવસ સુધી સુરત શહેર અને જિલ્લામાં હળવાથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. જેમાં જુલાઇ 19 અને 21 જુલાઇ દરમ્યાન સમગ્ર સુરત જિલ્લામાં મધ્યમથી ભારે વરસાદની સંભાવના પણ વર્ણવવામાં આવી છે.

સુરત શહેર અને ઉમરપરામાં આજે સાત મીમી વરસાદ નોંધાયો હતો. જ્યારે સુરત જિલ્લાના તમામ તાલુકોમાં વરસાદ નોંધાયો નથી. જોકે, સુરત શહેરમાં ભારે વરસાદ વરસ્યો હોવા છતાં, દિવસ દરમિયાન વાદળછાયા વાતાવરણને કારણે રહીશોને ભારે વરસાદનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર શનિવારે હિમાચલ પ્રદેશના નીચાણવાળા વિસ્તારો અને મધ્યમ ટેકરીઓમાં ભારે વરસાદ, ગાજવીજ અને વીજળી પડવાની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે જણાવ્યું હતું કે, 21 જુલાઈની આસપાસ બંગાળની ખાડીમાં નીચા દબાણનો વિસ્તાર બનવાની સંભાવના છે. ઉકાઈના ઉપરના ભાગોમાં હળવા વરસાદના કારણે ધીરે ધીરે ડેમમાં પાણી આવી રહ્યું છે.

કાકરાપાર ડેમમાંથી પાણી છોડવાને પગલે ઉકાઇ ડેમમાં પાણીની આવકમાં વધારો થયો હતો, જે શુક્રવારે બપોરે બે કલાકનો ઘટાડો થયો હતો. કારણ કે અગાઉ પાણીની આવક લગભગ 3 હજાર ક્યુસેક હતી. તેની સામે પાણીની આવક ઓછી થઈ રહી છે અને 3 ક્યુસેક પાણીનો સંગ્રહ કરવામાં આવી રહ્યો છે. ડેમમાંથી ઘણું પાણી છોડવામાં આવ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *