હવામાન વિભાગે આજે ​​ ભારે વરસાદની આગાહી કરી, આ શહેર માં શાળાઓ, કોલેજો શુક્રવાર અને શનિવાર દરમિયાન બંધ રાખવાનો આદેશ - Jan Avaj News

હવામાન વિભાગે આજે ​​ ભારે વરસાદની આગાહી કરી, આ શહેર માં શાળાઓ, કોલેજો શુક્રવાર અને શનિવાર દરમિયાન બંધ રાખવાનો આદેશ

ઉત્તરપ્રદેશ સરકારે ભારે વરસાદને કારણે રાજ્યભરમાં આવતીકાલે અને પછીની તમામ શાળાઓ અને કોલેજો બંધ રાખવાની જાહેરાત કરી છે. રાજ્યના ભાગોમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં ભારે વરસાદ પડ્યો છે. પૂર્વીય યુપીમાં ઓછામાં ઓછા સાત લોકોનાં મોત નીપજ્યાં, અનેક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદને પગલે વીજળી તૂટી ગઈ અને રેલવે લાઈનો ડૂબી ગઈ.

શરૂઆતમાં, સત્તાવાળાઓએ જાહેરાત કરી હતી કે રાયબરેલી અને અમેઠી જિલ્લામાં શાળાઓ આઠમા ધોરણ સુધી બંધ રહેશે. જો કે, સતત વરસાદને જોતા સમગ્ર યુપીમાં તમામ શાળાઓ બંધ રાખવામાં આવી છે. ઉત્તરપ્રદેશના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદ અને વાવાઝોડા બાદ દિવાલ ધરાશાયી થવાની અલગ -અલગ ઘટનાઓમાં બે બાળકો સહિત ચાર લોકોના મોત થયા હતા અને ત્રણ અન્ય ઘાયલ થયા હતા, પોલીસે બુધવારે જણાવ્યું હતું.

ધ વેધર ચેનલના અહેવાલમાં આગાહી કરવામાં આવી હતી કે અને પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડમાં એકદમ ભારે ધોધ પડશે, જ્યારે યુપીનો પૂર્વીય અડધો ભાગ ભારે ભારે વરસાદના સ્વરૂપમાં પરિસ્થિતિનો સામનો કરશે. ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ બુધવારે રાજ્યના પૂર્વ વિસ્તારોમાં આગામી 48 કલાક માટે રેડ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે.

બરેલીના અન્ય ભાગોમાંથી પણ મકાન ધરાશાયી થયાના અહેવાલો પ્રાપ્ત થયા છે. બરેલીના અધિક જિલ્લા મેજિસ્ટ્રેટ, નાણાં અને મહેસૂલ મનોજકુમાર પાંડેએ જણાવ્યું હતું કે મોટાભાગના વિસ્તારોમાં વીજળીના થાંભલાઓ ઉથલાવવાના કારણે આખી રાત વીજ પુરવઠો ખોરવાયો હતો. મોટી સંખ્યામાં વૃક્ષો પણ ધરાશાયી થતાં સામાન્ય જનજીવન ખોરવાયું હતું. લખનૌ-બરેલી હાઇવે ચાર કલાક માટે બંધ વૃક્ષોનાં કારણે બંધ રહ્યો હતો, એમ તેમણે બુધવારે જણાવ્યું હતું.

આઈએમડીએ કહ્યું છે કે આ વર્ષે દેશમાં વિસ્તૃત ચોમાસાની જોર રહેશે કારણ કે ઉત્તર ભારતમાં વરસાદની પ્રવૃત્તિ સપ્ટેમ્બરના અંત સુધી ઘટવાના કોઈ સંકેત દેખાતી નથી. ચોમાસામાં વિલંબથી પાછા ફરવાનો અર્થ પણ શિયાળાની વિલંબિત શરૂઆત છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *