ગુજરાતમાં ભારે વરસાદના કારણે 18 રસ્તા થયા બંધ , હવામાન વિભાગ ની આગામી 4 દિવસમાં વધુ ભારે વરસાદની આગાહી - Jan Avaj News

ગુજરાતમાં ભારે વરસાદના કારણે 18 રસ્તા થયા બંધ , હવામાન વિભાગ ની આગામી 4 દિવસમાં વધુ ભારે વરસાદની આગાહી

અમદાવાદ: છેલ્લા બે દિવસમાં ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદને કારણે પાણી ભરાઈ જવા અને નુકસાનને કારણે ટ્રાફિક માટે બે સ્ટેટ હાઈવે સહિત 18 રસ્તાઓ બંધ થઈ ગયા છે, એમ સ્ટેટ ઈમરજન્સી ઓપરેશન સેન્ટર (એસઈઓસી) ના અધિકારીઓએ શુક્રવારે જણાવ્યું હતું.

ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ દિવસ દરમિયાન જારી કરેલી આગાહીમાં આગામી ચાર દિવસો દરમિયાન ગુજરાતના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી કરી છે અને ચેતવણી આપી છે કે ઉત્તર ગુજરાત, સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે. આ સમયગાળા દરમિયાન ભારે વરસાદ.

એસઈઓસીના એક રિલીઝમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે અમરેલી અને પોરબંદર જિલ્લામાંથી પસાર થતા બે રાજ્ય ધોરીમાર્ગો અને ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં 16 પંચાયત રસ્તાઓ સહિત 18 રસ્તા શુક્રવારે જળસંચય અથવા વરસાદને કારણે થયેલા નુકસાનને કારણે બંધ કરવામાં આવ્યા હતા. પ્રકાશનમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે, શુક્રવારે સવારે 6:00 વાગ્યે સમાપ્ત થતા 24 કલાકના સમયગાળામાં, મોટાભાગે રાજ્યના ઉત્તરીય પ્રદેશમાં ઘણા વિસ્તારોમાં ભારેથી મધ્યમ વરસાદ પડ્યો હતો, સાબરકાંઠા જિલ્લાના તલોદ તાલુકામાં સૌથી વધુ 92 મિલીમીટર વરસાદ પડ્યો હતો.

તલોદ પછી અરવલ્લીમાં મેઘરાજ (90 મીમી), ગાંધીનગરમાં દહેગામ (78 મીમી), મહેસાણામાં ઉંજાં (78 મીમી) અને પાટણ જિલ્લામાં સિદ્ધપુર (62 મીમી) છે. શુક્રવારે સવારે 6 થી બપોરે 2 વાગ્યા દરમિયાન ઉત્તર ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદ પડ્યો, મુખ્યત્વે સાબરકાંઠા અને બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠામાં વિજયનગર તાલુકામાં 80 મીમી, ત્યારબાદ વડગામ (79 મીમી), દાંતા (79 મીમી), પાલનપુર (77 મીમી) અને ડીસા (76 મીમી), બધા બનાસકાંઠામાં, ઉમરપાડા સુરતમાં (71 મીમી) અને મોરબી જિલ્લામાં હલવાડ (70 મીમી).

આગળ વાત કરીએ તો હવામાન વિભાગે જાહેર કર્યું કે 6 સપ્ટેમ્બરથી ઉત્તર -પશ્ચિમ ભારતમાં છૂટાછવાયાથી એકદમ વ્યાપક વરસાદ સાથે વરસાદની પ્રવૃત્તિમાં વધારો થવાની સંભાવના છે. હવામાન અધિકારીઓએ એ પણ ઉમેર્યું કે આગામી સપ્તાહમાં દેશના કેટલાક ભાગોમાં વરસાદ પડશે. આઇએમડીએ કહ્યું કે 7 સપ્ટેમ્બરે હિમાચલ પ્રદેશ, 6 સપ્ટેમ્બરે પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશ અને પૂર્વ રાજસ્થાન અને 7 સપ્ટેમ્બરે હરિયાણામાં અલગથી ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે.વધુમાં, દ્વીપકલ્પ ભારતમાં 5 થી 7 સપ્ટેમ્બર દરમિયાન અલગ પડેલા ભારે ધોધ સાથે એકદમ વ્યાપકથી વ્યાપક વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

ચેન્નઈ: પ્રાદેશિક હવામાન કચેરીએ ગુરુવારે જણાવ્યું હતું કે આગામી પાંચ દિવસ સુધી તમિલનાડુ, પુડ્ડુચેરી અને કારાયકલના કેટલાક વિસ્તારોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ સાથે વાવાઝોડાની અપેક્ષા છે. ચેન્નઈ સહિત તમિલનાડુના ઘણા ભાગોમાં 6 સપ્ટેમ્બર સુધી વરસાદ પડવાની સંભાવના છે. IMD એ પણ આગામી 48 કલાક સુધી શહેરમાં વાદળછાયું આકાશ રહેવાની આગાહી કરી છે.

કોલકાતા: હવામાન વિભાગે શુક્રવારે જણાવ્યું હતું કે શહેરમાં આ સપ્તાહના અંતમાં ગાજવીજ અને મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે. ઉત્તર -પશ્ચિમ બંગાળની ખાડી પર લો પ્રેશર સોમવાર અને મંગળવારે કોલકાતામાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ તરફ દોરી શકે છે. હવામાન અધિકારીઓએ ઉમેર્યું હતું કે આના કારણે દક્ષિણ બંગાળના કેટલાક જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે.

દિલ્હી: IMD એ શનિવાર માટે રાષ્ટ્રીય રાજધાની માટે યલો એલર્ટ જારી કર્યું છે, જેમાં હળવા વરસાદ અથવા ગાજવીજ સાથે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. હવામાન ખાતાએ શનિવારે હળવા વરસાદ અથવા ગાજવીજ સાથે વરસાદની સંભાવના સાથે સામાન્ય રીતે વાદળછાયું આકાશની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગે રવિવાર માટે ગ્રીન એલર્ટ અને સોમવારથી ગુરુવાર સુધી યલો એલર્ટ પણ જાહેર કર્યું છે. વધુમાં, રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં પાણી ભરાવાના અસંખ્ય અહેવાલો વચ્ચે,

દિલ્હી સરકારે એક નિષ્ણાત સમિતિ બનાવવાનો નિર્ણય કર્યો છે અને ચોમાસાની સિઝન દરમિયાન શહેરને જળસંચયની સમસ્યાનો ઉકેલ લાવવા માટે ટૂંકા તેમજ લાંબા ગાળાની યોજનાઓ તૈયાર કરવાનો નિર્ણય કર્યો છે. શનિવારે દિલ્હીના કેટલાક ભાગોમાં પણ જળબંબાકાર જોવા મળ્યો હતો, જેના કારણે ટ્રાફિકની અવરજવર પર અસર પડી હતી.

મુંબઈ: મુંબઈમાં શનિવારે સવારે કેટલાક ભાગોમાં વરસાદ પડ્યો હતો. આઈએમડી મુજબ, મુંબઈમાં આજે ‘સામાન્ય રીતે વાદળછાયું આકાશ મધ્યમ વરસાદ’ અનુભવશે. દેશની આર્થિક રાજધાનીમાં ગઈ રાતથી વરસાદ પડી રહ્યો છે. મહારાષ્ટ્રના અન્ય ભાગોમાં પણ છુટોછવાયો વરસાદ જોવા મળી શકે છે. મુંબઈના પ્રાદેશિક હવામાન કેન્દ્રએ શનિવારે શહેર અને ઉપનગરોમાં મધ્યમ વરસાદની આગાહી કરી છે કે આગામી 24 કલાકમાં અલગ અલગ સ્થળોએ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

હિમાચલ પ્રદેશ: હવામાન અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે, 6 સપ્ટેમ્બરથી રાજ્યમાં ચોમાસુ વરસાદ ફરી સક્રિય થશે. IMD મુજબ, વરસાદ 20 સપ્ટેમ્બર પછી પણ ચાલુ રહેશે, જે રાજ્યમાંથી ચોમાસુ પાછું ખેંચવાની તારીખ છે અત્યાર સુધી રાજ્યમાં IMD દ્વારા કોઈ ચેતવણી આપવામાં આવી નથી. IMD હિમાચલ પ્રદેશના ડિરેક્ટર સુરેન્દ્ર પોલે ANI ને જણાવ્યું કે, “હિમાચલ પ્રદેશમાં ઘણા વિસ્તારોમાં વરસાદ સામાન્ય છે. શિમલા, હમીરપુર, બિલાસપુર, સોલન, ઉના અને સિરમૌર જિલ્લાઓમાં મધ્યમ વરસાદ પડશે.”

ગુજરાત: હવામાન ચેનલ મુજબ, ગુજરાત ઉપર ચક્રવાતી પરિભ્રમણ રાજ્યમાં અલગ અલગ ભારે વરસાદ અને વાવાઝોડા સાથે એકદમ વ્યાપક વરસાદમાં પરિણમશે અને શનિવારે તે નબળું પડવાની સંભાવના છે.

આંધ્રપ્રદેશ: હવામાન ચેનલે જાહેર કર્યું કે શુક્રવારે આંધ્રપ્રદેશ કિનારે પશ્ચિમ-મધ્ય બંગાળની ખાડી ઉપર વધુ એક ચક્રવાતી પરિભ્રમણ જોવા મળ્યું. તે કદાચ ઉત્તર-પૂર્વ તરફ આગળ વધશે અને શનિવાર અને રવિવારે બંગાળની પશ્ચિમ-મધ્ય ખાડી ઉપર મજબૂત બનશે. તે પણ ઉમેર્યું કે આ ચક્રવાતી પરિભ્રમણ સોમવારે ઓડિશા કિનારે બંગાળની ઉત્તર -પશ્ચિમ ખાડી તરફ આગળ વધે તેવી ધારણા છે.

તેલંગાણા: દક્ષિણ -પશ્ચિમ ચોમાસું તેલંગાણા પર સક્રિય થયું છે. હવામાન કેન્દ્રએ જણાવ્યું હતું કે 3 સપ્ટેમ્બરની સાંજે 4 થી 4 સપ્ટેમ્બરની સવારે 8:30 વાગ્યા સુધી નાલગોંડા, યાદાદ્રી-ભોંગીર અને અન્ય જિલ્લાઓમાં અલગ-અલગ સ્થળોએ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. આ જ સમયગાળા દરમિયાન નિર્મલ, નિઝામાબાદ, જગતિયાલ અને અન્ય જિલ્લાઓમાં અલગ -અલગ સ્થળોએ થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *