હવામાન વિભાગે આજે ​​પાંચ રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી, ટૂંક સમયમાં ભારે વરસાદનો નવો સ્પેલ ,સંપૂર્ણઆગાહી જુઓ - Jan Avaj News

હવામાન વિભાગે આજે ​​પાંચ રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી, ટૂંક સમયમાં ભારે વરસાદનો નવો સ્પેલ ,સંપૂર્ણઆગાહી જુઓ

નમસ્કાર મિત્રો, વરસાદ ની મહત્વની આગાહી સામે આવી રહી છે ભાદરવા મહિનાની શરૂઆતથી ગુજરાતમાં મેઘરાજાએ બેટિંગ શરૂ કરી છે.પરિણામે ખેડૂતોમાં ખુશીની લાગણી છે. હકીકતમાં હવામાન વિભાગે પણ ગઈકાલે રાજ્યમાં આગામી 5 દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી કરી હતી. પરિણામે આજે સવારથી જ અનેક વિસ્તારોમાં વરસાદી વાતાવરણ પ્રવર્તે છે. વરસાદના આંકડા પર નજર કરીએ તો સૌરાષ્ટ્રના અમરેલી જિલ્લાના બાબરા તાલુકામાં સૌથી વધુ 5 ઇંચ વરસાદ નોંધાયો હતો.

ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ ગુરુવારે જણાવ્યું હતું કે 16 સપ્ટેમ્બર સુધી મધ્યપ્રદેશ, ઉત્તર પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, પૂર્વ રાજસ્થાન અને ગુજરાત રાજ્યમાં તીવ્ર વરસાદની સંભાવના છે અને ત્યારબાદ તેમાં ઘટાડો થશે. 18 મી સપ્ટેમ્બરથી પૂર્વ ભારતમાં ભારે વરસાદની નવી સંભાવના છે.

આઇએમડીએ તેના તાજેતરના હવામાન અપડેટમાં જણાવ્યું હતું કે, ગુજરાત, પશ્ચિમ મધ્યપ્રદેશ, પૂર્વ ઉત્તર પ્રદેશ અને પૂર્વ રાજસ્થાનમાં એકદમ વ્યાપકથી વ્યાપક વરસાદ સાથે અલગથી ભારેથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. 16 મી સપ્ટેમ્બરે પૂર્વ ઉત્તર પ્રદેશમાં અલગ અલગ ભારે ભારે ધોધ પડવાની પણ સંભાવના છે.17 સપ્ટેમ્બર સુધી ઉત્તર -પશ્ચિમ ભારતમાં (જમ્મુ, કાશ્મીર અને લદ્દાખ અને હિમાચલ પ્રદેશને બાદ કરતા) એકદમ વ્યાપક વરસાદ થવાની શક્યતા છે. 16 મીએ હરિયાણામાં અલગથી ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે; 17 અને 18 સપ્ટેમ્બરના રોજ પશ્ચિમ રાજસ્થાનમાં. 16 મી સપ્ટેમ્બરે ઉત્તરાખંડ અને પશ્ચિમ ઉત્તરપ્રદેશમાં અલગ અલગ ભારે વરસાદની પણ સંભાવના છે.

22 અને 23 સપ્ટેમ્બર, 2021 ના ​​રોજ ઓડિશા અને ગંગાના પશ્ચિમ બંગાળમાં એકદમ વ્યાપકથી વ્યાપક વરસાદ અને ઉપરનાં વિસ્તારોમાં અલગ પડેલા ભારે ધોધ સાથે વરસાદની પ્રવૃત્તિમાં વધારો થવાની સંભાવના છે. શુક્રવારે ઉત્તર બંગાળની ખાડી ઉપર ચક્રવાતી પરિભ્રમણ વિકસે તેવી શક્યતા છે. વિભાગે જણાવ્યું હતું કે તે આગામી ત્રણ દિવસ દરમિયાન પશ્ચિમ-ઉત્તર-પશ્ચિમ તરફ ઓડિશા-પશ્ચિમ બંગાળ કિનારે આગળ વધે તેવી શક્યતા છે.

છત્તીસગdઢ ના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે આગામી 24 કલાકમાં છત્તીસગઢના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. રાયપુર અને અન્ય કેટલાક જિલ્લાઓમાં છેલ્લા થોડા દિવસોમાં ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. અહેવાલો કહે છે કે રાયપુર જિલ્લામાં વરસાદ સંબંધિત ઘટનામાં એક વ્યક્તિનું મોત નીપજ્યું હતું, જ્યારે બેમેતારા જિલ્લામાં સુરી નદીમાં બે વ્યક્તિઓ વહી ગયા હતા. રાજ્યના મહેસૂલ અને આપત્તિ વ્યવસ્થાપન વિભાગે તમામ જિલ્લા કલેક્ટરોને 17 સપ્ટેમ્બર સુધીમાં વરસાદ સંબંધિત નુકસાનનો અહેવાલ રજૂ કરવા જણાવ્યું છે.

IMD એ દિલ્હીમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી આપી છે IMD એ ગુરુવારે રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં મધ્યમથી ભારે વરસાદની નારંગી ચેતવણી જારી કરી છે. તેણે વરસાદ સાથે રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં મજબૂત પવનોની આગાહી પણ કરી છે. અગાઉ 11 સપ્ટેમ્બરના રોજ, વરિષ્ઠ વૈજ્ઞાનિક, આર.કે. જેનમણીએ જણાવ્યું હતું કે રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં 25 સપ્ટેમ્બરથી વરસાદનો નવો મુકાબલો થશે.

વરિષ્ઠ વૈજ્ઞાનિકે માહિતી આપી હતી કે દિલ્હીમાં આ વર્ષે 121 વર્ષમાં સૌથી વધુ 24 કલાક વરસાદ થયો છે. શનિવારે રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં ભારે વરસાદના કારણે દિલ્હી એરપોર્ટ સહિતના ઘણા વિસ્તારો પાણીમાં ભરાઈ ગયા હતા. ભારે વરસાદ અને પરિણામે પાણી ભરાવાથી દિલ્હીના વિવિધ ભાગોમાં સામાન્ય, રોજિંદા જીવન ખોરવાયું છે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *