આગામી 4 થી 5 દિવસ સુધી અહિયાં પડશે અતિ ભારે વરસાદ, વીજળી પડવાની પણ શક્યતાઓ, જાણો હવામાન વિભાગની આગાહી - Jan Avaj News

આગામી 4 થી 5 દિવસ સુધી અહિયાં પડશે અતિ ભારે વરસાદ, વીજળી પડવાની પણ શક્યતાઓ, જાણો હવામાન વિભાગની આગાહી

દેશમાં ફરી એક વખત ચોમાસુ ખૂબ સક્રિય છે. દિલ્હી એનસીઆર સહિત ઘણા વિસ્તારોમાં ગઈ સાંજથી વરસાદ પડી રહ્યો છે. મધ્યમથી મધ્યમથી ભારે વરસાદ ઘણા સ્થળોએ થઈ રહ્યો છે.

આકાશ ઘણા વિસ્તારોમાં ઘેરા વાદળોથી ઘેરાયેલું છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આ સપ્તાહે વરસાદની સ્થિતિ યથાવત રહેશે. આગામી ત્રણથી ચાર દિવસ સુધી દેશના વિવિધ વિસ્તારોમાં વીજળી પડવાની સાથે સાથે વીજળી પડવાની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગ (MID) અનુસાર, આગામી ત્રણથી ચાર દિવસ સુધી જમ્મુ -કાશ્મીર, હિમાચલ પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, પંજાબ અને હરિયાણામાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ સાથે ઉત્તર પ્રદેશ, રાજસ્થાન, મધ્યપ્રદેશ, છત્તીસગઢ, બિહાર, ઝારખંડ, પશ્ચિમ બંગાળના ઘણા વિસ્તારોમાં વરસાદની સંભાવના છે.

હવામાન ઝડપથી તેનો રંગ બદલી રહ્યું છે. સપ્ટેમ્બરના બીજા સપ્તાહમાં પણ સમગ્ર દેશમાં વરસાદનો સમયગાળો ચાલુ છે. જો કે, દેશમાં હવે ચોમાસુ તેના અંતિમ સ્ટોપ પર છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર 15 સપ્ટેમ્બરથી હવામાન બદલાવાનું શરૂ થશે. વાદળો ઓછા થશે અને આ મહિનાની મધ્યમાં ચોમાસું પૂરજોશમાં રહેશે. આ પછી ગુલાબી ઠંડી સંપૂર્ણપણે પછાડી દેશે.

દિલ્હી-એનસીઆર સહિત ઘણા વિસ્તારોમાં હજુ પણ ભારે વરસાદ થઈ રહ્યો છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, વરસાદનો આ સમયગાળો દેશના જુદા જુદા ભાગોમાં 15 સપ્ટેમ્બર સુધી ચાલુ રહેશે. આ દરમિયાન, ભારે પવન અને વીજળી પણ મુશળધાર વરસાદ સાથે પડી શકે છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આગામી કેટલાક દિવસો સુધી દિલ્હી, ઉત્તર પ્રદેશ, બિહાર, ઝારખંડ, બંગાળ, રાજસ્થાન, હરિયાણા અને પંજાબના કેટલાક ભાગોમાં હળવાથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ સિવાય મહારાષ્ટ્ર, ઉત્તરાખંડ, જમ્મુ, હિમાચલ પ્રદેશમાં પણ વરસાદ જોવા મળી રહ્યો છે. તેલંગાણા અને આંધ્રપ્રદેશમાં હવામાનની સ્થિતિ સમાન રહેવાની શક્યતા છે. આ રાજ્યોમાં હળવાથી ભારે વરસાદની પણ અપેક્ષા છે.

દરમિયાન, ઉત્તર -પશ્ચિમમાં અને મધ્ય બંગાળની ખાડીની નજીક એક લો પ્રેશર વિસ્તાર રચાયેલો જોવા મળે છે. આ કારણે, આજથી આગામી બે દિવસ સુધી ઓડિશા, પશ્ચિમ બંગાળ સહિતના ઘણા ભાગોમાં હળવાથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસુ ફરી સક્રિય થતાં આગામી કેટલાક દિવસો સુધી દક્ષિણ, પશ્ચિમ અને ઉત્તર ભારતના ઘણા ભાગોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. ઉપરાંત, MID એ આગામી ત્રણ દિવસ દરમિયાન કર્ણાટક, તમિલનાડુ અને કેરળમાં અલગ -અલગ સ્થળોએ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આ પછી વરસાદની તીવ્રતા ઘટશે.

વિભાગના જણાવ્યા મુજબ, સંભવિત લો પ્રેશર વિસ્તારની પશ્ચિમ-ઉત્તર-પશ્ચિમ દિશામાં ચાલને કારણે, દક્ષિણ ઓડિશા, તટીય આંધ્ર પ્રદેશ, તેલંગાણા, વિદર્ભ અને દક્ષિણ છત્તીસગgarhના ઘણા ભાગોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

બીજી બાજુ, 13 સપ્ટેમ્બર સુધી ઉત્તર-પશ્ચિમ ભારતના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં છૂટાછવાયાથી ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે, જેમાં હિમાચલ પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, ઉત્તર પંજાબ અને જમ્મુ પ્રદેશ અને પૂર્વ રાજસ્થાનમાં અલગ અલગ સ્થળોએ ભારે વરસાદ પડશે.

ચોમાસું ફરી એક વખત સક્રિય થયું છે અને ચોમાસું આગળ વધી રહ્યું છે અને દેશભરમાં મધ્યમથી ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. આકાશ ઘણા વિસ્તારોમાં ઘેરા વાદળોથી ઘેરાયેલું છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આ સપ્તાહે વરસાદની સ્થિતિ યથાવત રહેશે. આગામી ત્રણથી ચાર દિવસ સુધી દેશના વિવિધ વિસ્તારોમાં વીજળી પડવાની સાથે સાથે વીજળી પડવાની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *