હાઈ એલર્ટ : ગુજરાત અને MP સહિત આ રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના, જાણો હવામાન વિભાગે શું કરી આગાહી - Jan Avaj News

હાઈ એલર્ટ : ગુજરાત અને MP સહિત આ રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના, જાણો હવામાન વિભાગે શું કરી આગાહી

ગુજરાતમાં આજે સૌરાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદ જોવા પડ્યો. જેમા ખાસ કરીને જામનગર અને રાજકોટમાં જળબંબાકાર જેવી સ્થિતી સર્જાઈ હતી ત્યારે વધુમાં હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે કે રાજ્યમાં સાર્વત્રિક વરસાદ પડી શકે છે. લો પ્રેશર સક્રિયા થતા ભારે વરસાદની આગાહી હવામાન વિભાગ દ્વારા કરવામાં આવી છે.

હવામાન અપડેટ્સ: ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ જણાવ્યું હતું કે બંગાળની ખાડી પર દબાણનું ક્ષેત્ર ઉડા ડિપ્રેશનમાં ઉતરી ગયું છે અને સોમવારે સવારે ઓડિશાના કિનારે વટાવી ગયું છે, જેના પગલે રાજ્યમાં ભારે વરસાદ થયો છે.

આઈએમડીએ કહ્યું કે આ અસરને કારણે પશ્ચિમ અને મધ્ય ભારતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે જણાવ્યું કે 13 સપ્ટેમ્બરે ઓડિશા અને છત્તીસગઢમાં અને 14 સપ્ટેમ્બરે મધ્યપ્રદેશમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે.

વિભાગે કહ્યું કે ઉત્તર કોંકણ અને મધ્ય મહારાષ્ટ્રમાં આગામી બે દિવસમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આઇએમડીના ચક્રવાત ચેતવણી વિભાગે જણાવ્યું હતું કે તાજા દરિયાકાંઠાની સ્થિતિનું નિરીક્ષણ સૂચવે છે કે તે પશ્ચિમ-ઉત્તર-પશ્ચિમ તરફ આગળ વધ્યું છે અને ઓડિશા કિનારો ઓળંગી ગયું છે.

દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદ: ખાસ કરીને દક્ષિણ ગુજરાત તેમજ સૌરાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે. સૌરાષ્ટ્ર હાલ પણ ભારે વરસાદ છે. જેથી આવનારા દિવસોમાં અહીયા વરસાદ યથાવત રહેશે. આપને જણાવી દઈએ કે સૌરાષ્ટ્રના અનેક જિલ્લાઓમાં હવામાન વિભાગ દ્વારા રેડ એલર્ટ જાહેર કરવામાં આવ્યું છે.

તે આગામી 48 કલાકમાં ઉત્તર પશ્ચિમ-ઉત્તર-પશ્ચિમ તરફ આગળ વધવાની અને ઉત્તર ઓડિશા, ઉત્તર છત્તીસગઢ અને મધ્ય પ્રદેશ સુધી પહોંચવાની સંભાવના છે. આગામી 24 કલાકમાં તે નબળું પડીને દબાણમાં ફેરવાય તેવી શક્યતા છે.

દિલ્હીમાં વરસાદ દરમિયાન, રાષ્ટ્રીય રાજધાની દિલ્હીના કેટલાક ભાગોમાં સોમવારે વહેલી સવારે હળવો વરસાદ પડ્યો હતો. આઇએમડીએ જણાવ્યું હતું કે સોમવારે લઘુત્તમ તાપમાન 26.5 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું હતું, જે સિઝનની સરેરાશ કરતા એક ડિગ્રી વધારે છે. હવામાન વિભાગે દિવસ દરમિયાન હળવા વરસાદ સાથે વાદળછાયું આકાશ રહેવાની આગાહી કરી છે.

હવામાન કચેરીએ જણાવ્યું હતું કે મહત્તમ તાપમાન 33 ડિગ્રીની આસપાસ રહી શકે છે. સેન્ટ્રલ પોલ્યુશન કંટ્રોલ બોર્ડ (CPCB) ના ડેટા દર્શાવે છે કે હવાની ગુણવત્તાનો ઇન્ડેક્સ સવારે 5:05 વાગ્યે 91 પર નોંધાયો હતો, જે સંતોષકારક શ્રેણીમાં આવે છે.

શૂન્ય અને 50 ની વચ્ચે એક્યુઆઈ સારી, 51 અને 100 સંતોષકારક, 101 અને 200 મધ્યમ, 201 અને 300 ગરીબ, 301 અને 400 અત્યંત ગરીબ અને 401 અને 500 ગંભીર માનવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *