72 કલાક માં ભારે થી ભારે વરસાદ ની આગાહી,આ 30 જિલ્લાઓમાં વરસાદ પડશે,જાણો શું કહ્યું હવામાન વિભાગે ? - Jan Avaj News

72 કલાક માં ભારે થી ભારે વરસાદ ની આગાહી,આ 30 જિલ્લાઓમાં વરસાદ પડશે,જાણો શું કહ્યું હવામાન વિભાગે ?

એનસીઆરમાં આજથી વરસાદનો નવો રાઉન્ડ શરૂ થવા જઈ રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે બુધવાર માટે ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. આવી સ્થિતિમાં જો આખો દિવસ વરસાદ પડે તો સપ્ટેમ્બરનો વરસાદ છેલ્લા 121 વર્ષનો રેકોર્ડ નાશ કરે છે. અત્યાર સુધીમાં સપ્ટેમ્બરમાં 404 મીમીથી વધુ વરસાદ નોંધાયો છે. અગાઉ છેલ્લા 121 વર્ષોમાં 1944 માં 417.3 મીમી વરસાદ નોંધાયો હતો.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, બંગાળની ખાડીમાં હવામાનની ઘટનાઓના પુન-વિકાસને કારણે 22 સપ્ટેમ્બરથી વરસાદનો નવો રાઉન્ડ શરૂ થઈ રહ્યો છે, જે 29 સપ્ટેમ્બર સુધી ચાલુ રહેશે. આ એપિસોડમાં, બુધવાર માટે ઓરેન્જ એલર્ટ સાથે ભારે વરસાદની સંભાવના છે. દિવસભર વાદળોની ગર્જના સાથે વરસાદ ચાલુ રહેશે અને આ સ્થિતિમાં દિલ્હી વરસાદનો નવો રેકોર્ડ પણ બનાવી શકે છે.

સમગ્ર ચોમાસામાં દિલ્હીમાં અત્યાર સુધીમાં 1170 મીમીથી વધુ વરસાદ નોંધાયો છે. આ પહેલા 1964 માં 1190.9 મીમી વરસાદ નોંધાયો હતો. વિભાગે ગુરુવારે દિલ્હી માટે યલો એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. તેનાથી તાપમાનમાં પણ ઘટાડો થશે અને મહત્તમ તાપમાન 32 અને લઘુત્તમ તાપમાન 25 ડિગ્રી સેલ્સિયસ સુધી રહેશે.

જો કે હજુ પણ હવામાન વિભાગ દ્વારા વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી રહી છે જે જોતા લાગી રહ્યું છે કે રાજ્યમાં જે વરસાદની ઘટ છે તે પણ આ મહિનામાં પુરી થઈ શકે છે. હવામાન વિભાગે સાર્વત્રિત વરસાદની આગાહી કરતા કહ્યું છે કે આવતી કાલથી અનેક જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે તેમજ ઉત્તર ગુજરાત, મધ્ય ગુજરાતમાં મધ્યમથી અતિભારે વરસાદ પડવાની શક્યતાઓ સેવાઈ રહી છે

હવામાન વિભાગે મંગળવારે યલો એલર્ટની આગાહી કરી હતી. આ એપિસોડમાં, બપોર સુધી સૂર્ય મજબૂત રહ્યો હતો, પરંતુ બપોરે હવામાનએ વળાંક લીધો હતો અને દિલ્હીના વિવિધ વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ નોંધાયો હતો. સવારે 9 થી સાંજના 5.30 વાગ્યા સુધીમાં 3.6 મીમી વરસાદ નોંધાયો છે. થોડા સમયના વરસાદને કારણે દિવસ દરમિયાન દિલ્હીના મુખ્ય રસ્તાઓ પર હળવા પાણી ભરાયા હતા.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *