હવામાનની આગાહી: વાદળોએ નાખ્યા ધામા, IMD એ આ રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી આપી - Jan Avaj News

હવામાનની આગાહી: વાદળોએ નાખ્યા ધામા, IMD એ આ રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી આપી

નવી દિલ્હી: ઓક્ટોબર મહિનો હવામાનમાં પરિવર્તનની દ્રષ્ટિએ ખૂબ મહત્વનો માનવામાં આવે છે. આ મહિનાથી ઘણા રાજ્યોમાં કમોસમી વરસાદ વિદાય લે છે, પરંતુ આ વખતે હવામાનનો મૂડ થોડો અલગ દેખાઈ રહ્યો છે. દેશના ઘણા રાજ્યોમાં હજુ પણ ચોમાસુ વરસાદ જોવા મળી રહ્યો છે,

જેના કારણે તાપમાન સતત નીચે જઈ રહ્યું છે. ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ દેશના ઘણા રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરી છે.આઇએમડી અનુસાર, 7 ઓક્ટોબર સુધી યુપીના ઘણા જિલ્લાઓમાં મધ્યમ અને ભારે ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે. મહારાષ્ટ્ર, ગોવા, કેરળ, કર્ણાટક, તામિલનાડુમાં આગામી 5 દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. 6 ઓક્ટોબર સુધી તમિલનાડુ, કેરળ, કર્ણાટકમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. 8 ઓક્ટોબર સુધી ગોવા, દક્ષિણ કોંકણ અને દક્ષિણ મધ્ય મહારાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

6 ઓક્ટોબરથી ચોમાસુ પાછું ખેંચવા માટે પરિસ્થિતિઓ અનુકૂળ બની રહી છે. તે જ સમયે, IMD મુજબ, આગામી 24 કલાક દરમિયાન, આસામ, મેઘાલય, નાગાલેન્ડ, તમિલનાડુ, કેરળ, આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓ અને લક્ષદ્વીપના અલગ ભાગોમાં અલગથી ભારે વરસાદ સાથે હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે.

અહીં મધ્યમ વરસાદ રહેશે: પૂર્વોત્તર ભારત, ગંગાના પશ્ચિમ બંગાળ, ઝારખંડ, દક્ષિણ મધ્યપ્રદેશ, મહારાષ્ટ્ર, તેલંગાણા, તટીય કર્ણાટક, તટીય આંધ્રપ્રદેશ અને છત્તીસગઢના કેટલાક ભાગોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ.

આઈએમડી અનુસાર, ઉત્તર પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, બિહાર, દક્ષિણ ગુજરાત, રાયલસીમા અને હિમાચલ પ્રદેશ અને પંજાબમાં અલગ અલગ સ્થળોએ આગામી 24 કલાક દરમિયાન હળવો વરસાદ શક્ય છે. ચોમાસાની વિદાય હવે 10 ઓક્ટોબર સુધી માનવામાં આવી રહી છે.

આ પછી પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશમાંથી ચોમાસું પાછું ખેંચવાનું શરૂ કરશે. અત્યારે કેટલાક રાજ્યોમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે, જેના કારણે ચોમાસાની વિદાયમાં થોડો વિલંબ થઈ શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *