હવામાન વિભાગની આગાહી, આવતીકાલથી આ તારીખ સુધી પડી શકે છે આ રાજ્યોમાં ધોધમાર વરસાદ - Jan Avaj News

હવામાન વિભાગની આગાહી, આવતીકાલથી આ તારીખ સુધી પડી શકે છે આ રાજ્યોમાં ધોધમાર વરસાદ

ઝારખંડમાંથી ચોમાસાની વિદાય બાદ ફરી એકવાર વરસાદની સંભાવના વ્યક્ત કરવામાં આવી રહી છે. ફરી એકવાર બંગાળની ખાડીમાં ચક્રવાત સર્જાઈ રહ્યું છે, જેના કારણે ઝારખંડમાં તેની અસર દેખાઈ રહી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર 15 થી 17 ઓક્ટોબર સુધી રાજ્યના ઘણા જિલ્લાઓમાં વરસાદ પડશે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, બંગાળની ખાડીમાં સર્જાતા ચક્રવાતને કારણે ઝારખંડના મધ્ય અને દક્ષિણ ભાગોમાં હળવો અને મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે. આ અંગે હવામાન વિભાગ દ્વારા યલો એલર્ટ પણ જારી કરવામાં આવ્યું છે.

બંગાળની ખાડીમાં લો પ્રેશર એરિયા રચાય છે હવામાનશાસ્ત્રીઓનું કહેવું છે કે મધ્ય બંગાળની ખાડીના ઉત્તરીય ભાગમાં લો પ્રેશરનો વિસ્તાર રહે છે. તે જ સમયે, આ વિસ્તારમાં ચક્રવાત પણ સક્રિય છે, જેના કારણે ઝારખંડમાં તેની વ્યાપક અસર જોવા મળી રહી છે. ઝારખંડના ઘણા જિલ્લાઓમાં વરસાદ પડ્યો છે.

બોકારો, દેવઘર દુમકા સહિત ઘણા જિલ્લાઓમાં ચક્રવાતની અસર જોવા મળી રહી છે.જેના કારણે વરસાદ પડી રહ્યો છે. ઘણી જગ્યાએ અવિરત વરસાદ પડી રહ્યો છે. રાજધાની રાંચીમાં સવારથી વાદળછાયું વાતાવરણ છે. હવામાન કેન્દ્ર રાંચીએ દુર્ગા પૂજા દરમિયાન નવમી અને દશમીના દિવસે જિલ્લામાં વરસાદની આગાહી કરી હતી.

16-17 ઓક્ટોબરે રાજ્યના ઘણા ભાગોમાં વરસાદ પડી શકે છે16 ઓક્ટોબરના રોજ ઝારખંડના મધ્ય, ઉત્તર-પૂર્વ અને દક્ષિણ ભાગોમાં ઘણી જગ્યાએ હળવાથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. આ દરમિયાન ગાજવીજ અને વાવાઝોડાની ચેતવણી પણ આપવામાં આવી છે.

તેમજ લોકોને સલામત સ્થળોએ રહેવાનું કહેવામાં આવ્યું છે. 16 ઓક્ટોબર બાદ 17 ઓક્ટોબરે પણ રાજ્યના ઘણા જિલ્લાઓમાં હળવા અને મધ્યમ વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. 18-19ના રોજ આકાશ વાદળછાયું રહેશે, ત્યાર બાદ આકાશ સ્વચ્છ રહેશે.

ઓછા દબાણનો વિસ્તાર ઉત્તર-પશ્ચિમ દિશા તરફ આગળ વધી શકે છે.હવામાન કેન્દ્રના વૈજ્ઞાનિકોના જણાવ્યા મુજબ, બંગાળની ખાડીમાં રચાયેલ લો પ્રેશર વિસ્તાર ધીમે ધીમે ઉત્તર -પશ્ચિમ દિશા તરફ આગળ વધી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં તે દક્ષિણ ઓડિશા અને ઉત્તર આંધ્ર પ્રદેશ સુધી પહોંચશે.

ચક્રવાતની અસરને કારણે આ રાજ્યોમાં પણ વરસાદની સંભાવના છે. તમને જણાવી દઈએ કે આ વર્ષે રાજ્યમાં ચોમાસાની સ્થિતિ ઘણી સારી હતી. 1 જૂનથી 30 સપ્ટેમ્બર સુધી 1043 મીમી વરસાદ નોંધાયો હતો, જ્યારે આ સમયગાળા દરમિયાન રાજ્યમાં સામાન્ય વરસાદ 1054.7 મીમી રહેવાનો અંદાજ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *