જાણો એક એવી મસ્જિદ વિશે જ્યાં નીચે નિકળ્યું એવું કે જોનારા જોતા રહી ગયા, તમે જાણશો તો માનશો જ નહીં.. - Jan Avaj News

જાણો એક એવી મસ્જિદ વિશે જ્યાં નીચે નિકળ્યું એવું કે જોનારા જોતા રહી ગયા, તમે જાણશો તો માનશો જ નહીં..

આપણો ભારત વિવિધતાથી ભરેલો દેશ છે. કોઈપણ જાતિ અને ધર્મોના લોકો આપણા દેશમાં કોઈ ભેદભાવ વિના વસે છે. જો કે આ દેશમાં ઘણા ધર્મોના લોકો રહે છે, પરંતુ ભારતમાં બે ધર્મોના લોકો વધુ રહે છે. અન્ય ધર્મોના લોકો પણ વસે છે પરંતુ તેમની વસ્તી ઘણી ઓછી છે. ભારતમાં હિન્દુઓ અને મુસ્લિમોની મોટી વસ્તી છે. ભલે મુસ્લિમોને લઘુમતી માનવામાં આવે છે, પરંતુ હજી પણ તેમની સંખ્યા અન્ય ધર્મો કરતા વધારે છે.

આ દેશમાં, જ્યાં હિન્દુઓ મંદિરોમાં પૂજા કરવા જાય છે, ઇસ્લામમાં માનનારાઓ અલ્લાહની પૂજા કરવા મસ્જિદોમાં જાય છે. તેઓ મસ્જિદમાં નમાઝ પઢે છે. મસ્જિદમાં કોઈ પણ પ્રકારની મૂર્તિ કે ચિત્રો નથી. ઊલટાનું, આ લોકો પશ્ચિમ તરફનો નમઝ ચઢાવે છે.

તમને કદાચ જાણીને થોડું આશ્ચર્ય થશે કે ભારત સમગ્ર વિશ્વમાં એકમાત્ર બિન-ઇસ્લામિક દેશ છે. જ્યાં લાખથી વધુ મસ્જિદો છે. આખા વિશ્વમાં કોઈ પણ દેશમાં ઘણી બધી મસ્જિદો નથી. તમારી માહિતી માટે, તમને જણાવી દઈએ કે પ્રથમ મસ્જિદ અરબમાં બનાવવામાં આવી હતી. જેને કાબા અથવા મક્કા મદીના પણ કહેવામાં આવે છે. મુસ્લિમો માટે આ તીર્થસ્થાન છે.

લોકો અહીં હજ માટે આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે અરેબિયામાં આ મસ્જિદના નિર્માણ પછી જ અન્ય દેશોમાં ઇસ્લામના પ્રચાર માટે મસ્જિદોનું નિર્માણ શરૂ કરાયું હતું. ઇસ્લામમાં માનનારાઓનું પવિત્ર સ્થાન મક્કા-મદીના છે. જ્યાં મુસ્લિમ લોકો ચોક્કસપણે એકવાર જવા માંગે છે.

પરંતુ આજે આપણે મક્કા-મદીના વિશે નહીં, પરંતુ ભારતના મધ્ય પ્રદેશ રાજ્યના એક શહેર રતલામ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. થોડા દિવસ પહેલા રતલામમાં મસ્જિદના સમારકામનું કામ શરૂ કરાયું હતું. જ્યારે મજૂરો મસ્જિદનું સમારકામ કરી રહ્યા હતા. આ માટે તેઓને ખોદવું પડ્યું. ખોદકામ સમયે, મસ્જિદની નીચેથી કંઈક બહાર આવ્યું, જેને જોઈને ત્યાંના લોકો આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા.

હકીકતમાં, મસ્જિદની ખોદકામમાં, 18 મી સદીનો જૂનો ભોંયરું અને ઘણા ગુપ્ત માર્ગો પણ મળી આવ્યા છે. જેના કારણે આ સમાચાર મીડિયામાં રહ્યા છે. ગુરુવારે એડીએમ મંડેલા અહીં પહોંચ્યા હતા અને તેમણે સ્થળની પણ તપાસ કરી હતી. આ પછી, તેમણે મીડિયાને કહ્યું કે અહીં સંપૂર્ણ તપાસ થયા પછી જ કંઈક એવું કહી શકાય કે આ મસ્જિદની નીચે આ જગ્યા કોણે બનાવી અને કોના માટે.

તમારી માહિતી માટે, તમને જણાવી દઈએ કે જ્યારે મજૂરો મસ્જિદની નીચે 18 ફૂટ સુધી ખોદકામ કરી રહ્યા હતા, ત્યારે તેઓએ ઇંટોથી બનેલો રસ્તો જોયો. આ જોઈને તેણે કોન્ટ્રાક્ટરને જાણ કરી. આ પછી પોલીસ અને પ્રશાસનને માહિતી આપવામાં આવી હતી. જે બાદ વહીવટી તંત્રે તેની દેખરેખ હેઠળ થોડું વધારે ખોદકામ કર્યું હતું. હવે સંપૂર્ણ ખોદકામ પછી, તે જાણશે કે આ ગુપ્ત રસ્તો કોણે અને કોના માટે બનાવ્યો હતો.

મિત્રો આર્ટીકલ ગમ્યો હોઈ તો લાઇક કરી અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ. અને જો તમારે અવનવી મજેદાર પોસ્ટ અને આર્ટીકલ વાંચવા હોય તો અમારા આ પેજ ને લાઇક કરવાનું ભૂલશો નહીં. આ પેજ પર તમને બધી પ્રકારની માહિતી મળતી રહેશે, જે કદાચ તમે ક્યાંયે વાંચી નહીં હોય. તમારો અભિપ્રાય અને તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને જણાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. ફેસબુક ઉપર હેલ્થ, જાણવા જેવું, અજબ-ગજબ, હાલના બનાવ, બ્યુટી ટીપ્સ, મજેદાર જોક્સ, બોલીવુડ ગપ શપ, દેશ-વિદેશ, રાશિ ભવિષ્ય, ખેતીને લગતી માહિતી, રસોઈ, ટેકનોલોજી વગેરેની માહિતી મેળવવા માટે, ફેસબુક પર અમારા પેજ Jan Avaj News ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી અને તમારા માટે લાવતા રહીશું. અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *