ઘણું લાંબુ ચાલેલું ચોમાસું ગુજરાત ને ફળ્યું, જાણો હવે ક્યાં સુધી પડશે વરસાદ અને ક્યારે ચક્ર પૂર્ણ કરશે - Jan Avaj News

ઘણું લાંબુ ચાલેલું ચોમાસું ગુજરાત ને ફળ્યું, જાણો હવે ક્યાં સુધી પડશે વરસાદ અને ક્યારે ચક્ર પૂર્ણ કરશે

ઓગસ્ટ મહિનો રાજસ્થાનના પશ્ચિમ ભાગો અને ગુજરાતના મોટાભાગના વિસ્તારો માટે લગભગ સૂકો હતો. પરંતુ સપ્ટેમ્બર મહિનામાં વધુ પડતો વરસાદ બંને રાજ્યો માટે આશીર્વાદરૂપ સાબિત થાય છે. 15%ની ઉણપ સાથે સામાન્ય રેન્જ કેટેગરીમાં સમાપ્ત થયેલો સારો ગુજરાત પ્રદેશ. સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છમાં 24%નો વધારો રહ્યો છે. પશ્ચિમ રાજસ્થાન 20% અને પૂર્વ રાજસ્થાન 16% થી વધુ સાથે સમાપ્ત થયું.

ચોમાસુ પાછું ખેંચવામાં પહેલેથી જ વિલંબ થયો છે. રાજસ્થાનના પશ્ચિમ ભાગમાંથી ઉપાડ શરૂ કરવાની સામાન્ય તારીખ 17 સપ્ટેમ્બર છે. રાજસ્થાનના ભાગો અને ગુજરાતના અલગ અલગ વિસ્તારોમાં વરસાદની પ્રવૃત્તિઓ ચાલી રહી છે. દક્ષિણ ગુજરાત સરચાર્જ સુરત, નવસારી અને વલસાડ સિવાય ગુજરાતનું હવામાન લગભગ શુષ્ક રહેશે.

આગામી 24 થી 48 કલાક દરમિયાન રાજસ્થાનના દક્ષિણ -પૂર્વ અને ઉત્તર -પશ્ચિમ ભાગોમાં છૂટોછવાયો વરસાદ પડી શકે છે. ત્યારબાદ, રાજસ્થાન પર એન્ટીસાઇક્લોન બનવાને કારણે ચોમાસું પાછું ખેંચવાનું શરૂ કરશે.

સંભવત છઠ્ઠી ઓક્ટોબર સુધીમાં રાજસ્થાનમાંથી ચોમાસું પાછું ખેંચી લેવાનું શરૂ કરશે. આ સાથે જ ગુજરાતમાં પણ વરસાદની પ્રવૃત્તિઓ બંધ થઈ જશે. શુષ્ક અને સની હવામાનને કારણે રાજસ્થાન અને ગુજરાતના દિવસના તાપમાનમાં નજીવો વધારો થઈ શકે છે. તેમ છતાં લઘુત્તમ તાપમાન ઘટી શકે છે જે સુખદ સવાર અને રાત તરફ દોરી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *