રાજ્યમાં આગામી 2 દિવસ સુધી ભારે વરસાદ રહેશે, હવામાન વિભાગે ફરી એકવાર યલો એલર્ટ જાહેર કર્યું - Jan Avaj News

રાજ્યમાં આગામી 2 દિવસ સુધી ભારે વરસાદ રહેશે, હવામાન વિભાગે ફરી એકવાર યલો એલર્ટ જાહેર કર્યું

નવી દિલ્હી: ચક્રવાતી તોફાન ‘ગુલાબ’ ઓડિશા કિનારે ત્રાટક્યા બાદ નબળું પડ્યું છે. પરંતુ તેની અસર ઓડિશા, આંધ્ર પ્રદેશ, પશ્ચિમ બંગાળ અને ઝારખંડથી અન્ય રાજ્યોમાં ફેલાઈ છે. ગુજરાત, કોંકણ અને મરાઠવાડામાં પણ મધ્યમથી ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે રાષ્ટ્રીય રાજધાની દિલ્હીમાં પણ વરસાદની આગાહી કરી છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર 5 ઓક્ટોબર સુધી દિલ્હી-એનસીઆરમાં મધ્યમથી ભારે વરસાદ પડી શકે છે. હવામાન વિભાગે મહારાષ્ટ્ર, કોંકણ માટે યલો એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર મધ્ય મહારાષ્ટ્ર, કોંકણમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે.

બીજી બાજુ, દિલ્હી-એનસીઆરમાં 5 ઓક્ટોબર સુધી વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આજે દિલ્હી એનસીઆરમાં હળવો વરસાદ જોવા મળી શકે છે. IMD એ જાણકારી આપી છે કે ચક્રવાત ગુલાબને કારણે દિલ્હી, પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે. દિલ્હી-એનસીઆરમાં મહત્તમ તાપમાન 35 ડિગ્રીની આસપાસ રહેવાની શક્યતા છે. તે જ સમયે, લઘુત્તમ તાપમાન 28 ડિગ્રીની નજીક છે.

ભારતીય હવામાન વિભાગે ગુજરાત, ઉત્તર કોંકણ, ઉત્તર-મધ્ય મહારાષ્ટ્ર અને મરાઠવાડામાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગે મહારાષ્ટ્રના ઘણા વિસ્તારો માટે ‘યલો એલર્ટ’ જારી કર્યું છે. સમજાવો કે યલો એલર્ટ ‘વીજળી, મજબૂત પવન અને વાવાઝોડા સાથે અલગ અલગ સ્થળોએ ભારે વરસાદ’ સૂચવે છે.

ઓડિશાના હવામાન વિભાગના ડાયરેક્ટરના જણાવ્યા અનુસાર, ઓડિશા અને પશ્ચિમ બંગાળના તટીય વિસ્તારોમાં લો પ્રેશર એરિયા બન્યું છે. આ કારણે, ઓડિશાના ઉત્તર તટીય વિસ્તારોમાં મધ્યમ વરસાદ અને આગામી 24 કલાક દરમિયાન કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. ઝારખંડ અને પશ્ચિમ બંગાળના નજીકના જિલ્લાઓમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ પડી શકે છે. માછીમારોને દરિયામાં ન જવાની સલાહ આપવામાં આવી રહી છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ, દેશના ઉત્તર-પૂર્વ અને બંગાળની ખાડીની બાજુમાં આવેલા ચક્રવાતી પરિભ્રમણના પ્રભાવ હેઠળ, ઉત્તર-પશ્ચિમ બંગાળની ખાડી અને પશ્ચિમ બંગાળના તટીય વિસ્તારોમાં નીચા દબાણનું ક્ષેત્ર બન્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *