નવા વર્ષમાં બની રહ્યો છે આ ખાસ યોગ, જાણો તમારી આ 5 રાશિ પર શું અસર કરશે આ યોગ. - Jan Avaj News

નવા વર્ષમાં બની રહ્યો છે આ ખાસ યોગ, જાણો તમારી આ 5 રાશિ પર શું અસર કરશે આ યોગ.

મેષ – આ દિવસે ભૂતકાળથી જે પણ પરિસ્થિતિ ચાલી રહી છે, તેને તમે ઉકેલી શકશો. ઓફિશિયલ કામકાજમાં કેટલાક બદલાવ આવી શકે છે, સાથે જ મેનેજમેન્ટ સાથે જોડાયેલા લોકોને ઓછી મહેનતમાં વધુ પરિણામ મળવાની સંભાવના છે.વ્યાપારનો વિસ્તાર કરવાની યોજના છે તો પ્રમોશન પર ધ્યાન આપો. યુવાનો આજે કોઈ રચનાત્મક કાર્ય કરી શકે છે. સ્વાસ્થ્યની વાત કરીએ તો ઠંડી-ગરમીની સ્થિતિ તમને સમસ્યાઓ આપી શકે છે. ભાઈ-બહેન સાથેના પારિવારિક વિવાદોમાં ઉકેલ આવશે.ઘરમાં હોય કે બહાર દરેકને સમાન દ્રષ્ટિથી જુઓ. નાનો હોય કે મોટો, દરેકને માન આપો.

વૃષભઃ- આ દિવસે જો તમે કોઈ કામ પૂર્ણ કરવા માટે ઘણા દિવસોથી પરેશાન છો તો તેમાં પ્લાનિંગ શરૂ કરી દેવું જોઈએ. ગ્રહોની સ્થિતિ તમારા સમર્થનમાં છે.નોકરી સંબંધિત લોકોને પ્રમોશન મળવાની પૂરી સંભાવના છે. તમને બીજી કંપનીમાંથી નોકરીની ઓફર મળી શકે છે. બિઝનેસ વધારવા માટે તમારે કેટલાક પૈસા ખર્ચવા પડી શકે છે. સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખીને વધુ ચીકણું ખોરાક લેવાનું ટાળવું જોઈએ, હળવા અને સુપાચ્ય ખોરાકને જ પ્રાધાન્ય આપવું જોઈએ. કૌટુંબિક નાણાકીય બાબતોમાં સાવધાની રાખવાની જરૂર છે, કારણ કે આર્થિક ઈજા થઈ શકે છે.

મિથુનઃ- આ દિવસે ધર્મ-કર્મને ધ્યાનમાં રાખીને બીજાને દરેક રીતે મદદ કરવી જોઈએ. કાર્યક્ષેત્રમાં તમારા કામને ગંભીરતાથી લેવાને કારણે મોટા કામ ઓછા સમયમાં પૂરા કરી શકાશે. ઉચ્ચ અધિકારીઓ તમારા કામથી અસંતુષ્ટ રહેશે. ધંધાકીય બાબતોમાં પૈસાની લેવડ-દેવડમાં સાવધાની રાખવી પડશે. લોખંડના વેપારીઓને સારો ફાયદો થશે. સ્વાસ્થ્યની બાબતમાં જો મન ખોટા શોખ એટલે કે દવાઓમાં વ્યસ્ત રહેવા પ્રેરતું હોય તો તેને શિસ્તમાં રાખો, નહીંતર આ ખરાબ આદત રોગોને આમંત્રણ આપશે. ત્યાં તમને મિત્રોનો સહયોગ મળશે. મૂંઝવણના કિસ્સામાં, વડીલો પાસેથી મહત્વપૂર્ણ અભિપ્રાય પ્રાપ્ત થશે.

કર્કઃ- આ દિવસે વ્યક્તિએ પોતાનું પુણ્ય સંચિત કરવાનું છે, તો બીજી તરફ કોઈપણ પ્રકારનું દાન કરવું પણ વધુ સારું સાબિત થશે. સત્તાવાર રાજકારણથી દૂર રહો. કારણ કે આ સમયે ગ્રહોની સ્થિતિ કોઈની સાથે મતભેદ પેદા કરી શકે છે. લક્ઝરી વસ્તુઓનો ધંધો કરનારાઓ માટે સારી ઉજવણી કરવાની તક છે.યુવાનો સક્રિય જોવા મળશે, વિદ્યાર્થીઓએ સફળતા માટે સખત મહેનત કરવી જોઈએ. જો તમે ઘણા દિવસોથી તબિયત નાદુરસ્ત ચાલી રહ્યા છો તો આ દિશામાં કોઈ બેદરકારી ના રાખો. જો તમે કસરત કરો છો, તો તે યોગ્ય રીતે કરો. ઘરમાં સુખ-શાંતિ રહેશે અને માતાનો સંગ પણ મળશે.

સિંહ- આજે સંજોગો તમારી તરફેણમાં દેખાઈ રહ્યા છે, પરંતુ થોડી સતર્કતા રાખવાની જરૂર પડશે. નોકરીયાત લોકો માટે દિવસ સામાન્ય રહેવાની સંભાવના છે. પ્રોત્સાહક આધારિત નોકરી કરનારા લોકો માટે સજાગ રહેવાનો સમય આવી ગયો છે.દૂધને લગતો વ્યવસાય કરનારાઓએ ગુણવત્તાની અવગણના ન કરવી જોઈએ. કર્મચારીઓની કામગીરી પર પણ ચાંપતી નજર રાખવાની જરૂર છે. વાટ સંબંધિત રોગો આરોગ્યને ખલેલ પહોંચાડી શકે છે.નાના અકસ્માતો અંગે સાવધાન રહેવું પડશે. પ્રવાસ ટાળવો જોઈએ. ઘર હોય કે બહાર, દરેક સાથે સમાન વ્યવહાર કરો. નાનો હોય કે મોટો, દરેકને માન આપો.

કન્યાઃ- આ દિવસે બિનજરૂરી ખર્ચાઓ પર લગામ લગાવો . મોટી જરૂરિયાતો તમને મુશ્કેલીમાં મૂકી શકે છે. મહત્વની ચીજવસ્તુઓની સુરક્ષા અંગે સાવધાની રાખવાની જરૂર છે. ઓફિસના કામ દરમિયાન સહકર્મીઓ સાથે જરૂર હોય તેટલી મજાક કરો. તમારી મેનેજમેન્ટ કૌશલ્યની બધા દ્વારા ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવશે. જો તમે ભાગીદારીમાં વેપાર કરી રહ્યા છો, તો પછી એકબીજા પરના વિશ્વાસને ઓછો થવા ન દો. સ્વાસ્થ્યના દૃષ્ટિકોણથી, તણાવ જેવી પરિસ્થિતિઓથી પોતાને બચાવો, સકારાત્મક રહો, આજથી તમારે તમારી દિનચર્યામાં નિયમિત ધ્યાન યોગનો પણ સમાવેશ કરવો જોઈએ.જીવનસાથી સાથે નાની નાની બાબતો પર વિવાદ થવાની સંભાવના છે. તમે જરૂરિયાતમંદ લોકોને કપડાં, ધાબળા વગેરે આપી શકો છો.

તુલાઃ- આજે કામનો બોજ રોજ કરતાં ઓછો રહેશે, જેના કારણે પ્રિયજનો સાથે સમય વિતાવવાની તક મળશે. અધિકારીઓ ષડયંત્રમાં ફસાઈ શકે છે, તેથી કાર્યસ્થળ પર દરેક સાથે સારો અને સમાન વ્યવહાર રાખવાનો પ્રયાસ કરો. વેપારીઓનું જૂનું રોકાણ હવે વધુ સારું પરિણામ આપવા જઈ રહ્યું છે, ભવિષ્યના આયોજનમાં પણ આ મુદ્દે તકેદારી રાખવાથી સારું વળતર મળશે. જૂના રોગો સ્વાસ્થ્યમાં ઉભરી શકે છે, તેમને અવગણવાથી પીડા થઈ શકે છે, તેથી રોગ ભલે નાનો હોય કે મોટો, તરત જ ડૉક્ટરની સલાહ લો. પરિવારના કોઈપણ સભ્યને નકારાત્મક વાતો ન બોલો જેનાથી તેમના આત્મસન્માનને ઠેસ પહોંચે.

વૃશ્ચિક – આજનો દિવસ ઉત્સાહથી ભરેલો રહેશે. કાર્ય પ્રત્યે તમારું સમર્પણ તમને લક્ષ્ય તરફ જ લઈ જશે. ભવિષ્યની કલ્પના કરીને તમારા વર્તમાનને બગાડો નહીં. બીજી બાજુ, અન્યની ઈર્ષ્યા પોતાને નુકસાન પહોંચાડશે. જો કોઈ કામ પૂરું ન થઈ રહ્યું હોય તો ધીરજ રાખો, આજે નહીં તો કાલે ચોક્કસથી કામ પૂરું થઈ જશે. વ્યાપારીઓ ને વેપાર ને લગતા મહત્વપૂર્ણ નિર્ણયો લેવા પડી શકે છે. નવા પ્રોજેક્ટને લીલી ઝંડી મળી શકે છે.હાર્ટબર્ન અને કબજિયાતની સમસ્યા પરેશાન કરી શકે છે. વ્યક્તિએ પારિવારિક જવાબદારીઓ લેવાનું ટાળવું જોઈએ નહીં, કારણ કે નકારાત્મક ગ્રહોની સ્થિતિ તમારા પર જવાબદારીઓનો બોજ અનુભવી શકે છે.

ધનુઃ- આ દિવસે તમારા મનનો અજાણ્યો ભય તમને પરેશાન કરી શકે છે. મનને હતાશ કરીને કોઈ કામ ન કરો. ઓફિસમાં મેનેજમેન્ટ સાથે જોડાયેલા લોકો માટે સમય સારો છે, કામમાં કોઈપણ પ્રકારની આળસ ન બતાવો. કામમાં સમયસૂચકતાનું ધ્યાન રાખવું પડશે. જો પ્રમોશન મળવાનું છે તો તેમાં સફળતા મળવાની સંભાવના છે. વેપારીઓ માટે આજનો દિવસ મુશ્કેલ છે. ઈચ્છિત સફળતા ન મળવાથી મન અસંતુષ્ટ રહી શકે છે. સ્વાસ્થ્યમાં પાચન શક્તિ નબળી રહે તો ડિહાઇડ્રેશન પ્રત્યે ધ્યાન રાખો. પરિવારમાં તમારા વડીલો દ્વારા બનાવવામાં આવેલા નિયમોનું પાલન કરો, નહીં તો પરિવાર તમારાથી નારાજ થઈ શકે છે.

મકરઃ- આ દિવસે બીજાના વિવાદમાં ન પડવાનો પ્રયાસ કરો. સંયમિત વર્તન રાખો, શક્ય હોય તો શક્ય તેટલો સમય ઘરમાં વિતાવો. ઓફિસમાં સંવાદ ઉગ્ર ન હોવો જોઈએ એ વાત પર ધ્યાન આપો. જ્ઞાનમાં વધારો થશે અને તમે વરિષ્ઠ અધિકારીઓ તરફથી પ્રશંસાને પાત્ર બનશો. તમને બોસનો સહયોગ મળશે. કોસ્મેટિક બિઝનેસમેનોએ મોટી કંપનીઓના ઉત્પાદનોને વિશેષ મહત્વ આપવું જોઈએ અને ગ્રાહકોને તેમની ગુણવત્તા પણ જણાવવી જોઈએ. આરોગ્યની દૃષ્ટિએ ડાયાબિટીસના દર્દીઓએ તેમના આહારમાં સંયમ રાખવો પડશે.દરેકની કંપની ઘરે બેઠા મળશે. તમે ક્યાંક ફરવાની યોજના બનાવી શકો છો.

કુંભઃ- આ દિવસે નાની-નાની બાબતો પર બિનજરૂરી માનસિક તણાવને પ્રોત્સાહિત ન કરો, બીજી તરફ આળસના ચક્કરમાં અટવાઈ જવાથી જો જરૂરી કામ અટકી જાય તો મુશ્કેલી ઊભી થઈ શકે છે. બહુરાષ્ટ્રીય કંપનીમાં કામ કરતા લોકોને ફાયદો થશે, જેઓ વિદેશમાં નોકરી માટે પ્રયાસ કરી રહ્યા છે તેઓને સારી માહિતી મળી શકે છે. જેમણે નવો ધંધો કર્યો છે તેઓ ધોરણ મુજબ સરકારી દસ્તાવેજો પૂરા કરે. સ્વાસ્થ્યની વાત કરીએ તો આંખોમાં કોઈ સમસ્યા હોય તો કોઈ પણ સંજોગોમાં ડૉક્ટરની સલાહ લેવી જરૂરી છે. જો મનમાં કોઈ ઉથલપાથલ છે, તો પરિવારના સભ્ય સાથે વાત શેર કરવી સારું રહેશે.

મીન – જો આજે તમારો જન્મદિવસ છે તો આજે કોઈ ગરીબને ભોજન કરાવો. કાર્યો પૂર્ણ કરવા માટે ભાગ્ય અને કર્મ બંને કામમાં આવશે. કાર્યસ્થળમાં ગૌણ અધિકારીઓને બિનજરૂરી આદેશો ન આપો. આવી સ્થિતિમાં અણબનાવ થવાની સંભાવના છે. ઉચ્ચ અધિકારીઓ ઉદ્ધતાઈની ભાષાનો ઉપયોગ કરવાનું ટાળો, પ્લાસ્ટિકના વેપારીઓએ નફા માટે પ્રયાસ કરતા રહેવું પડશે. યુવાનો અને વિદ્યાર્થીઓ માટે દિવસ સારો રહેશે. પરિવારના મોટા નિર્ણયોમાં દરેકનો અભિપ્રાય મહત્વનો હોય છે.સ્વાસ્થ્યને લઈને જ્ઞાનતંતુઓમાં તાણ અને પીડા થઈ શકે છે. ધ્યાનમાં રાખો કે ઘરના પેન્ડિંગ કામ અગ્રતા મુજબ કરવા જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *