જાણો કોણ છે અંબાલાલ પટેલ? અને કેવી રીતે કરે છે હવામાનની આગાહી? કયા વર્ષમાં કરી હતી પહેલી આગાહી?

નમસ્કાર મિત્રો,આ પોસ્ટને જોવા વાળા લગભગ બધાજ લોકો અંબાલાલ ને જાણતા હશે.ગુજરાતના અંબાલાલ પટેલને અનેક એવોર્ડ અને સન્માન પણ મેળવ્યા છે. આંતરરાષ્ટ્રીય જ્યોતિષ સંસ્થા, સરદાર પટેલ કૃષિ સેવા સંસ્થા, જ્યોતિષવિદ્યા માટેનો આંતરરાષ્ટ્રીય એવોર્ડ તેમજ અન્ય ઘણા એવોર્ડ. અંબાલાલ પટેલ પાસેથી પણ હવામાન માર્ગદર્શન સરકાર પણ મેળવી રહ્યું છે.

અંબાલાલ પટેલ ખેતીની સાથે જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં પણ રસ દાખવે છે. જ્યારે ખેડુતો સાથે મળતા હતા ત્યારે તેઓ કૃષિ પાકની ચર્ચા કરતા હતા. સારા પાક માટે વરસાદની વિશેષ જરૂરિયાત રહેતી હોય છે. ત્યારે કૃષિ પાક અને વરસાદની ચર્ચા કરતી વખતે અંબાલાલ પટેલે હવામાન કેવું રહેશે અને વરસાદ ક્યારે આવશે તે વિચાર આવ્યો હતો.અને પછી તેઓએ જ્યોતિષ શાસ્ત્રનો અભ્યાસ શરૂ કર્યો. અને વરસાદનો વર્તારો મેઘમહોદય ગ્રંથ, વરાહી સંહિતા વગેરે ગ્રંથો દ્વારા હવામાન વિશે જ્યોતિષીય આગાહીઓ કેવી રીતે કરવી તે વિશેનું જ્ઞાન મેળવ્યું

અંબાલાલા દામોદરદાસ પટેલ આ નામ ગુજરાતના દરેક ખૂણામાં ખૂબ જાણીતું છે. તેઓ હવામાનશાસ્ત્રી છે. લોકો તેને નામથી જાણે છે પણ તેમના વિશે વધારે કોઈ જાણતા નથી. અંબાલાલ દામોદરદાસ પટેલનો જન્મ 1 સપ્ટેમ્બર, 1947 ના રોજ અમદાવાદ જિલ્લાના રૂદતાલમાં એક ખેડૂત પરિવાર, દામોદરદાસ પટેલના ઘરે થયો હતો. અંબાલાલા પટેલે તેમની બી.એસ.સી. કોલેજ ઓફ એગ્રિકલ્ચર થી કૃષિ ક્ષેત્રે બી.એસ.સી કર્યું છે. તેમણે અમદાવાદમાં બીજ સર્ટિફિકેશન એજન્સી તરીકે બીજ કૃષિ સુપરવાઈઝર તરીકે ગુજરાત સરકારમાં જોડાયા હતા. જેને ધીરે ધીરે કૃષિ કચેરીમાં કામ કર્યું છે

સૌ પ્રથમ હવામાન આગાહી અંબાલાલ પટેલે 1980 માં કરી હતી.અને ત્યારથી બધી આગાહી કરવામાં આવી છે. તેઓ અનુમાન કરે છે કે જ્યારે ઠંડી, ગરમી, વરસાદ અને હવામાન બદલાશે. ત્યારે જ્યોતિશે માસિક, કેલેન્ડર, દૈનિક, સાપ્તાહિક, વગેરેમાં લેખ લખવાનું શરૂ કર્યું.

અંબાલા પટેલે ખેડુતોને કૃષિ પાક માટે મદદના હેતુથી હવામાનની આગાહી કરવાનું શરૂ કર્યું. પણ હવામાનની આગાહી અને ભૂકંપની આગાહી કરવામાં આવી છે. તે સમયે કેશુભાઇ પટેલની સરકાર હતી. અંબાલાલ પટેલની ધરતીકંપની આગાહીને પગલે સરકાર ભાગદોડમાં આવી હતી અને અંબાલાલ પટેલની ધરપકડ કરવાના આદેશો જારી કરવામાં આવ્યા હતા. બાદમાં અંબાલાલ પટેલની ધરપકડ થઇ હતી.

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *