સોના ચાંદી ની કિંમત માં અધધ આટલો ઘટાડો, ભાવ માં થયેલા ઘટાડા થી સોનુ ચાંદી ખરીદવા માટેની ઉત્તમ તક

આજે સતત ત્રીજા દિવસે સોના-ચાંદીના ભાવમાં મોટો ઘટાડો જોવા મળ્યો છે. એમસીએક્સ પર આજે બપોરે 1.15 વાગ્યે સોનું 1,033 રૂપિયા ઘટીને 47,473 રૂપિયા પર બંધ થયું છે. બીજી તરફ, ઇન્ડિયન બુલિયન એન્ડ જવેલર્સ એસોસિએશનની વેબસાઇટ અનુસાર, આજે સોનું 918 રૂપિયા ઘટીને 47,611 રૂપિયા પર બંધ થયું છે. છેલ્લા 1 મહિનામાં સોનાનો ભાવ સૌથી નીચો છે. આ અગાઉ 8 મેના રોજ સોનું 47,500 રૂપિયા પર આવી ગયું હતું.

ચાંદી પણ રૂ .1,800 થી વધુ સસ્તી થઈ છે: બીજી તરફ, ચાંદીની વાત કરીએ તો, એમસીએક્સ ચાંદી બપોરે 1.15 વાગ્યે 1,844 રૂપિયાના ઘટાડા સાથે 69,624 રૂપિયા પ્રતિ કિલોના કારોબાર કરી રહી છે. બીજી બાજુ, જો આપણે ઇન્ડિયન બુલિયન અને જ્વેલર્સ એસોસિએશનની વાત કરીએ, તો તે 1,311 રૂપિયા સસ્તા થઈને કિલો દીઠ 70,079 પર આવી ગઈ છે.

સોનું હવે નીચે જઈ શકે છે: આઇઆઇએફએલ સિક્યોરિટીઝના વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ (કોમોડિટી એન્ડ કરન્સી) અનુજ ગુપ્તા કહે છે કે યુએસ ફેડરલ બેંકે વર્ષ 2023 ના અંત સુધીમાં બે વાર વ્યાજ દરમાં વધારો કર્યા બાદ સોનામાં લોકોનો રસ ઓછો થયો છે. આને કારણે સોનાના ભાવ નીચે આવી ગયા છે અને આગામી દિવસોમાં તેઓ 46,800 રૂપિયા સુધી જઈ શકે છે.

રોકાણકારોને આ પતન વિશે ગભરાવાની જરૂર નથી: અનુજ ગુપ્તા કહે છે કે સોનાના આ ઘટાડાથી રોકાણકારોને ચિંતા કરવાની જરૂર નથી. આ પતન લાંબા સમય સુધી ચાલશે નહીં અને આ વર્ષના અંત સુધીમાં સોનું 55 હજાર રૂપિયા સુધી પહોંચી શકે છે.

વધતી મોંઘવારીનો લાભ સોનાને મળશે: કેડિયા કોમોડિટીના ડિરેક્ટર અજય કેડિયા કહે છે કે કોરાના રોગચાળાને કારણે દેશમાં ફુગાવા ઝડપથી વધી છે. જ્યારે પણ ફુગાવા વધે છે ત્યારે સોનાનો ફાયદો મળે છે. આ સિવાય હવે લોકડાઉન પણ ખુલ્યું છે, જેના કારણે લગ્ન અને અન્ય કાર્યો પણ શરૂ થશે. તેનાથી બુલિયન માર્કેટમાં સોનાની માંગમાં પણ વધારો થશે. આ વર્ષના અંત સુધીમાં સોનું ફરી રૂ .56 હજાર સુધી જઈ શકે છે.

સોનાની માંગ ફરી વધવા લાગી છે: દેશમાં આર્થિક પ્રવૃત્તિઓમાં થયેલા સુધારાની સાથે સોનાની માંગ પણ વધવા માંડી છે. વાણિજ્ય મંત્રાલયના જણાવ્યા અનુસાર, એપ્રિલમાં સોનાની આયાત 6.3 અબજ ડોલર એટલે કે લગભગ 46 હજાર કરોડ રૂપિયા છે. એક વર્ષ પહેલાંના સમાન ગાળામાં, માત્ર 2.82 મિલિયન સોનાની આયાત કરવામાં આવી હતી જેની કિંમત આશરે 21.61 કરોડ રૂપિયા છે. જોકે, એપ્રિલ 2021 માં ચાંદીની આયાતમાં 88.53% નો ઘટાડો થયો છે. આ સમયગાળા દરમિયાન, silver 11.9 મિલિયનની ચાંદીની આયાત કરવામાં આવી છે, જે લગભગ 87 કરોડ રૂપિયા છે.

ગયા વર્ષે સોનું 56 હજાર પર પહોંચ્યું હતું: ગયા વર્ષે કોરોના ચરમસીમાએ હતો ત્યાં સુધીમાં સોનાની કિંમત તેની સર્વાધિક ટોચ પર પહોંચી ગઈ હતી. 20ગસ્ટ 2020 માં, રૂ. 56,200 નો રેકોર્ડ સ્તર પહોંચી ગયો હતો. તે સમયે, કોરોના રોગચાળાને કારણે રોકાણકારોમાં ભયનું વાતાવરણ હતું. આ સમયે, ફરી એકવાર આવા વાતાવરણનું નિર્માણ થશે. રોજે રોજ ના સોના-ચાંદીના ભાવના અપડેટ મેળતા રહેવા અમારા પેજ ને લાઈક કરો.

તમે આ લેખ Jan Avaj News ના માધ્યમ થી વાંચી રહ્યા છો અને જો તમને આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો આને લાઇક અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ. તમારો અભિપ્રાય અમને ચોક્કસ જણાવશો અને તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મોકલી પણ શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી બધા વાચકો સુધી પહોચાડી શકીએ અને ફેસબુક ઉપર મુખ્ય સમાચારો, સરકારી યોજના, હેલ્થ, જાણવા જેવું, અજબ-ગજબ, હાલના બનાવ, બ્યુટી ટીપ્સ, મજેદાર જોક્સ, બોલીવુડ ગપ શપ, દેશ-વિદેશ, રાશિ ભવિષ્ય, ટેકનોલોજી વગેરેની માહિતી મેળવવા માટે ફેસબુક પર અમારા પેજ ને ફોલો પણ કરી શકો છો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા જ રહીશું-આ આર્ટીકલ વાંચવા બદલ આભાર.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *