સોના-ચાંદીના ભાવ માં આવ્યા આવા મોટા ફેરફાર, સોનાની વધી ચમક, ચાંદીનો થયો આટલો ભાવ

સોનાનો ભાવ આજે: સોનાના ભાવમાં જોરદાર ઉછાળો જોવા મળ્યો હતો. દિલ્હી બુલિયન માર્કેટમાં સોનું 441 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ રૂ. 48530 થઈ ગયું છે. એચડીએફસી સિક્યોરિટીઝ અનુસાર, એક દિવસ પહેલા તેની કિંમત રૂપિયા 48089 હતી. આ જ રીતે ચાંદી પણ રૂ .1148 વધી રૂ .71432 પ્રતિ કિલો થઈ ગઈ છે. ગુરુવારે તેનો દર પ્રતિ કિલો 70284 રૂપિયા હતો.

અનુમાન મુજબ સોનાની કિંમતમાં વધુ ઘટાડો થશે અને તે રૂ .48,500 સુધી પહોંચી શકે છે. નિષ્ણાંતોના મતે સોનાના ભાવમાં સતત ઘટાડાને એક તક તરીકે જોવું જોઈએ. કારણ કે 2021 ના ​​અંત સુધીમાં તે 100 ગ્રામ દીઠ રૂપિયા 53,500 સુધી પહોંચી શકે છે.

મોતીલાલ ઓસ્વાલના રિસર્ચ વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ અમિત સજેજાના જણાવ્યા અનુસાર, “વર્તમાન વલણ મુજબ, સોનાના ભાવ આગામી એક મહિના દરમિયાન 10 ગ્રામ દીઠ રૂ. 48,300 થી 49,500 ની રેન્જમાં રહેવાની ધારણા છે. હું તમામ રોકાણકારોને આ સુધારણાને ખરીદી તરીકે જોવાની ભલામણ કરીશ. કેટલાક સમયમાં તે 10 ગ્રામ દીઠ 51,000 સુધી પહોંચી શકે છે.આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં સોનું સાધારણ ઘટાડા સાથે 1896 ડોલર સ્તરે હતું જ્યારે ચાંદી લગભગ 28.15 ડોલરની સપાટીએ સ્થિર છે.

એમસીએક્સ પર પણ સોનું મોંઘુ થઈ ગયું : શુક્રવારે સ્થાનિક ફ્યુચર્સ માર્કેટમાં સોનાના ભાવ રૂ. 56 ની ઝડપ થી વધીને રૂ 49,254 પર પહોંચી ગયા છે કારણ કે સટોડિયાઓએ હાજર સ્થાની માંગ પર નવી સ્થિતિ બનાવી છે. મલ્ટી કોમોડિટી એક્સચેંજમાં ઓગસ્ટમાં ડિલિવરી માટેનું સોનું રૂ .56 અથવા 0.11 ટકા વધીને રૂ. 49,254 પર પ્રતિ 10 ગ્રામ થયું છે. તેમાં 11,559 લોટનો ધંધો થયો હતો.

ન્યૂ યોર્કમાં સોનાનો ભાવ : બજારના વિશ્લેષકોએ જણાવ્યું હતું કે સહભાગીઓ દ્વારા નવી પોઝિશન્સ ખરીદવાને પગલે સોનાના વાયદાના ભાવમાં વધારો થયો છે. વૈશ્વિક સ્તરે, ન્યુ યોર્કમાં સોનાના ભાવ 0.04 ટકા વધીને 89 1,897.10 ડોલર પ્રતિ સ્તરે છે.

ચાંદીમાં મોટો કૂદકો : શુક્રવારે ચાંદીના ભાવ વાયદાના કારોબારમાં રૂ. 477 વધી રૂ. 72,476 પર પહોંચી ગયા હતા, કારણ કે સહભાગીઓએ સ્થિર હાજરની માંગ પર તેમની સ્થિતિ વધારી હતી. મલ્ટી કોમોડિટી એક્સચેંજમાં, જુલાઈમાં ડિલિવરી માટે ચાંદીનો વાયદો રૂ. 477 અથવા 0.66 ટકા વધીને રૂ. 72,476 પર પ્રતિ કિલો થઈ ગયો છે. ફ્યુચર્સ કોન્ટ્રાક્ટ 12,658 લોટમાં વેચાયો હતો.

સ્થાનિક બજારમાં ઝડપથી થયો વધારો : બજારના વિશ્લેષકોએ જણાવ્યું હતું કે સ્થાનિક બજારમાં મજબુત વલણ પર સહભાગીઓ દ્વારા નવી સ્થિતિને લીધે ચાંદીના વાયદામાં મુખ્યત્વે વધારો થયો હતો. વૈશ્વિક સ્તરે, ન્યુ યોર્કમાં ચાંદીનો ભાવ 0.83 ટકાના વધારા સાથે 28.27 યુએસ ડોલર પર હતો.

મિત્રો આર્ટીકલ ગમ્યો હોઈ તો લાઇક કરી અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ. અને જો તમારે અવનવી મજેદાર પોસ્ટ અને આર્ટીકલ વાંચવા હોય તો અમારા આ પેજ ને લાઇક કરવાનું ભૂલશો નહીં. આ પેજ પર તમને બધી પ્રકારની માહિતી મળતી રહેશે, જે કદાચ તમે ક્યાંયે વાંચી નહીં હોય. તમારો અભિપ્રાય અને તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને જણાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. ફેસબુક ઉપર હેલ્થ, જાણવા જેવું, અજબ-ગજબ, હાલના બનાવ, બ્યુટી ટીપ્સ, મજેદાર જોક્સ, બોલીવુડ ગપ શપ, દેશ-વિદેશ, રાશિ ભવિષ્ય, ખેતીને લગતી માહિતી, રસોઈ, ટેકનોલોજી વગેરેની માહિતી મેળવવા માટે, ફેસબુક પર અમારા પેજ Jan Avaj News ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી અને તમારા માટે લાવતા રહીશું. અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *