સોના-ચાંદીના ભાવમાં થયા મોટા ફેરફાર, વધ્યા કે ઘટયા?, જાણો તમારા શહેર ના આજના ભાવ

અમદાવાદમાં સોનાના ભાવમાં ધરખમ વધારો થયો છે અને ચાંદીના ભાવમાં પણ વધારો નોંધાયો છે. ભારતમાં ઘરેણા માટે એક અલગ બજેટ ફાળવવામાં આવે છે જેના કારણે દરેક વ્યક્તિને સોના ચાંદીના વધતા ભાવથી ફરક પડે છે.

અમદાવાદમાં સોના-ચાંદીનો આજનો ભાવ : અમદાવાદમાં આજે સોનાનો ભાવ 50 હજાર 600એ પહોંચ્યો છે જ્યારે ચાંદીનો ભાવ 73 હજારએ પહોંચી ગયો છે.

ઉચ્ચતમ મૂલ્યથી 8000 રૂપિયા સસ્તુ થયું હતુ સોનું ; માર્કેટમાં પાછલા બે દિવસોમાં સોનાની કિંમતમાં 1000 રૂપિયાનો ઘટાડો થયો હતોતો ત્યાં જ ચાંદીની કિંમતમાં પણ સતત ઘટાડાની સ્થિતિ જોવા મળી રહી છે. પાછલા બે દિવસોમાં ચાંદીના ભાવમાં લગભગ 2000 રૂપિયાનો ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો. ત્યાં જ જો સોનાના આ ભાવની તુલના કરીએ તો સોનાનું પોતાના ઉચ્ચતમ ભાવથી લગભગ 8000 રૂપિયા નીચે જતુ રહ્યું હતુ. તમને જણાવી દઈએ કે 7 ઓગસ્ટ 2020માં સોનાની કિંમત 56200 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામના ભાવને પાર કરી ગઈ હતી.

500થી 1000 રૂપિયાનું અંતર થઈ શકે છે : ઈન્ડિયા બુલિયન એન્ડ જ્વેલર્સ એસોસિએશન દ્વારા જાહેર આ રેટ અને તમારા શહેરના ભાવમાં 500થી 1000 રૂપિયાનું અંતર થઈ શકે છે. એસોસિએશન ઘણા બુલિયન માર્કેટના હાલના રેટના સરેરાશ મુલ્યને જણાવે છે. જણાવી દઈએ કે જો તમે સોનાની શુદ્ધતા ચેક કરવા માંગો છો તો તેના માટે સરકારની તરફથી એક એપ બનાવવામાં આવી છે. ‘BIS Care app’ જેના દ્વારા ગ્રાહક સોનાની શુદ્ધતાની તપાસ કરી શકે છે.

સોનાનો ભાવ આજે પતન: ગુરુવારે દિલ્હીના બુલિયન માર્કેટમાં સોનાના ભાવમાં ઘટાડો થયો છે. એચડીએફસી સિક્યોરિટીઝ અનુસાર સોનું 259 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ રૂ. 48,127 (આજે સોનાનો ભાવ) સસ્તુ થઈ ગયો છે. અગાઉના સત્રમાં સોનું 10 ગ્રામ દીઠ 48,386 રૂપિયા પર બંધ થયું હતું. બીજી તરફ ચાંદીના ભાવમાં રૂ .૧૧૦ નો ઘટાડો થયો છે અને તે આજે રૂ. ,૦,૨74. ની સપાટીએ પહોંચી ગયો છે. અગાઉના સત્રમાં ચાંદી પ્રતિ કિલોગ્રામ રૂ. 70,384 બંધ હતી.

જો આપણે સોનાની વાત કરીએ તો ગયા વર્ષે સોનાએ 28 ટકા વળતર આપ્યું છે. ગયા વર્ષે પણ સોનાનું વળતર આશરે 25 ટકા જેટલું હતું. જો તમે લાંબા ગાળા માટે રોકાણ કરો છો, તો સોનું હજી પણ રોકાણ માટે ખૂબ સલામત અને સારો વિકલ્પ છે, જે સરસ વળતર આપે છે. પાછલા વર્ષોમાં સોનાથી મળેલ વળતર તમારી સામે છે, જે દર્શાવે છે કે રોકાણ કરવું એ એક નફો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *