પહેલા સ્કૂટર પર સામાન વેચીને કરતો હતો ગુજરાન, અત્યારે કરોડોનું કરે છે ટર્ન ઓવર

એવું કહેવામાં આવે છે કે જેઓ સખત મહેનત કરે છે તે ક્યારેય હાર માની શકતા નથી. જો તમે કોઈ પણ આળસ અને નકારાત્મકતા વિના સખત મહેનત કરો છો તો તમે તમારું લક્ષ્ય પ્રાપ્ત કરી શકો છો. શરૂઆતમાં, તમારે ચોક્કસ કેટલીક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડશે, પરંતુ જો તમે તમારો મુશ્કેલ સમય સારી રીતે કાઢશો, તો ફક્ત ખુશી થશે. ઘણા લોકો રડે છે કે તેમની પાસે પૂરતા સંસાધનો નથી, તેમને તકો નથી મળી રહી. પરંતુ મારો મિત્ર, જેને સફળતાના ભૂતનો કબજો છે, તે ઓછા સંસાધનો હોવા છતાં પણ પોતાને માટે તકો શોધે છે.

હવે હિમાચલ પ્રદેશના સોલન જિલ્લાના રહેવાસી દિનેશ લોહિયાને લો. ફ્લોરથી ફ્લોર સુધી પહોંચવા માટે કોને કહેવામાં આવે છે, કોઈએ તેમની પાસેથી શીખવું જોઈએ. એક સમય હતો જ્યારે દિનેશ સ્કૂટર પર ફરતી વખતે જરૂરિયાતનો માલ વેચતો હતો. પરંતુ આજે તેની કંપની કરોડોની છે. આ કંપનીમાં, તેનું દર વર્ષે લગભગ 18 કરોડનું ટર્નઓવર હોય છે. રસપ્રદ વાત એ છે કે તેની મુસાફરીની શરૂઆતમાં દિનેશે ફક્ત 18,000 નું રોકાણ કર્યું હતું. પછી તેણે તેની યાત્રામાં સખત મહેનત કરી અને આજે આ તબક્કે પહોંચ્યો.

દિનેશે આ બધું કેવી રીતે પ્રાપ્ત કર્યું? આ અંગે તેમણે એક ઇન્ટરવ્યૂ પણ આપ્યો છે. 21 વર્ષ પહેલા શરૂ થયેલી પ્રવાસની વાર્તા વર્ણવતા તેમણે સફળતાના કેટલાક મંત્રો પણ કહ્યું. તેણે કહ્યું કે તે 20 થી 22 કલાક કેવી રીતે કામ કરતો હતો. કેટલીકવાર માત્ર બે કલાકની ઊંઘ મળી રહેતી હતી. એકવાર તો તે સીડીથી પણ પડી ગયો હતો. તેની હાલત ખરાબ હતી, પરંતુ તેમ છતાં તેણે હિમાચલ માં સ્કૂટર વડે ફરીને માલ વેચ્યો હતો.

પોતાની કારકિર્દી વિશે જણાવતાં તે કહે છે કે પહેલા મેં એન્જિનિયરિંગ કર્યું, ત્યારબાદ હું દિલ્હી ગયો. દિલ્હી આવીને તેણે ઘણી કંપનીઓમાં કામ કર્યું અને પૈસાની જગ્યાનો વારો આવ્યો. આ પૈસા લઈને તે પાછો સોલન આવ્યો. અહીં તેણે કેટલીક કંપનીઓને તેના ઉત્પાદનો આપવાનું શરૂ કર્યું. ધીરે ધીરે, તેને કેટલીક કંપનીઓ તરફથી માન્યતા મળી અને કામ મળવાનું શરૂ થયું. જો કે, આ દરમિયાન પણ કોઈએ તેને ટેકો આપ્યો હતો, પછી કોઈએ ઠોકર મારીને તેને ત્યાંથી દૂર લઈ ગયો હતો. જો કે, આ બધા પછી પણ તેણે હાર માની નહીં અને તેની મહેનત પર વિશ્વાસ કર્યો.

હાલમાં તે સોલનમાં સર્કિટ મેકિંગ ઉદ્યોગ ચલાવી રહ્યો છે. તેમની કંપની અન્ય મોટી કંપનીઓને સર્કિટ પ્લેટો બનાવે છે. દિનેશ કહે છે કે શરૂઆતમાં મારી પાસે ખાવા માટે પૈસા પણ નહોતા, પરંતુ આજે મારી કંપની પાસે કરોડો રૂપિયાની મશીનરી છે જેમાં પચાસ યુવાનો રોજગાર મેળવી રહ્યા છે.

દિનેશ કહે છે કે તમે જે પણ સ્વપ્ન જુઓ છો તે તમારા હૃદયથી જુઓ અને સખત મહેનત કરો. તમને ચોક્કસ અમારી જેમ સફળતા મળશે. મારે એક સ્વપ્ન હતું કે એક મોટી કંપની સોલનમાં જ ખુલે અને અહીં પૈસા કમાય. હવે આ સ્વપ્ન સાકાર થયું છે. આજે દિનેશની કંપનીમાં બનાવેલ પ્રોડક્ટ્સ વિદેશ જાય છે. તેઓ તેમના ઉત્પાદનોમાં ગુણવત્તાનો અભાવ થવા દેતા નથી. તેઓ પોતાનું કાર્ય સંપૂર્ણ પ્રામાણિકતાથી કરે છે. રત્ન ટાટા અને સ્વામી વિવેકાનંદ જેવા મહાન લોકો તેમની પ્રેરણા છે. તેમના વિશે વાંચ્યા પછી, તેઓ આજે અહીં પહોંચ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *