આ 4 પ્રકાર ના છોડ અટકાવે છે ઘરની પ્રગતિ , તેમને રોપવાથી થાઈ છે નુકશાન, જાણો લ્યો આ છોડ વિશે

હિંદુ ધર્મમાં વૃક્ષો અને છોડને પણ આદરણીય માનવામાં આવે છે. તેમના વિશે ઘણી માન્યતાઓ પણ છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે આ છોડ આપણા જીવન પર સકારાત્મક અને નકારાત્મક અસર કરે છે. વૃક્ષો અને છોડ પણ વાસ્તુ સાથે સંકળાયેલા જોવા મળ્યા છે. વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ આપણે આપણા ઘરની આજુબાજુ અમુક છોડ રોપવાનું ટાળવું જોઈએ. જો આ છોડ ઘરના આંગણામાં લગાવવામાં આવે તો મા લક્ષ્મી ગુસ્સે થાય છે. તેનાથી આર્થિક સંકટ આવે છે. આ સાથે, પરિવારમાં વિખવાદની સંભાવના પણ વધે છે. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે ઘરની આજુબાજુ કયા છોડને ટાળવા જોઈએ.

બાવળનું વૃક્ષ : જોકે બાબુલના ઝાડમાં ઘણી આયુર્વેદિક ગુણધર્મો છે, પરંતુ વાસ્તુ મુજબ તેને ઘરની આસપાસ અથવા તેની આસપાસ રોપવાનું ટાળવું જોઈએ. ખરેખર, બાવળમાં કાંટા હોય છે, જે વાસ્તુના દૃષ્ટિકોણથી ઘરમાં મુશ્કેલી પેદા કરી શકે છે. તેનાથી ઘરની પ્રગતિ પણ અટકી શકે છે. તેથી, બાવળ અથવા કોઈ કાંટાવાળા ઝાડ ઘરમાં ન લગાવવું જોઈએ. આ ફક્ત તમને દુ:ખ પહોંચાડે છે. જો કે, ગુલાબનો છોડ આ માટે અપવાદ છે. તેનું કારણ એ છે કે ગુલાબ દેવી લક્ષ્મીની પ્રિય છે. તેથી તમે તેને ઘરના આંગણામાં રોપણી કરી શકો છો.

પ્લમ ટ્રી : પ્લમ ટ્રીને ઘણા લોકો વિક્ષેપિત વૃક્ષ તરીકે પણ કહે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જ્યાં પણ પ્લમ વૃક્ષ હોય છે ત્યાં નકારાત્મક શક્તિઓ રહે છે. તેની તમારા ઘર પર ખરાબ અસર પડે છે. તમે જે કરો છો તેમાં અવરોધો છે. તેથી, ઘરમાં અથવા નજીકમાં પ્લમ વૃક્ષ વાવવાનું ટાળવું જોઈએ. જો તે તમારા ઘરની નજીક છે તો તેને કાપી નાખવો જોઈએ.

પામ વૃક્ષ : ખજૂરનું ઝાડ દેખાવમાં ખૂબ જ સુંદર છે. જે ઘરની આગળ તે મૂકવામાં આવે છે, તેની સુંદરતાને ચાર ચંદ્ર મળે છે. પરંતુ વાસ્તુ મુજબ તમારે તેને ઘરની આસપાસ ન રાખવું જોઈએ. એવું માનવામાં આવે છે કે ખજૂરના ઝાડ પાસેના મકાનમાં પૈસા પાણીની જેમ વહે છે. ત્યાંની આર્થિક સ્થિતિ નબળી પડે છે.

બોંસાઈ છોડ : બોંસાઈ એક જાપાની શબ્દ છે. તેનો અર્થ હિન્દીમાં વામન છોડ છે. આ છોડની લંબાઈ ખૂબ ઓછી છે. તેથી જ લોકો તેમને સુશોભન તરીકે ઘરમાં મૂકવાનું પસંદ કરે છે. પરંતુ વાસ્તુ અનુસાર તમારે આ ન કરવું જોઈએ. આ છોડ વાવવાથી સફળતામાં અવરોધ આવે છે. આનું કારણ એ છે કે આ છોડ ઉગાડતા પહેલા કાપી નાખવામાં આવે છે. આનાથી તેઓ વાવે છે. આને કારણે, તેમની પાસેથી વધુ નકારાત્મક ઉર્જા છૂટી થાય છે.

આ દિશામાં વાવેતર ન કરો : જ્યારે પણ તમે ઘરના છોડ રોપશો ત્યારે તેની દિશા પણ ધ્યાનમાં રાખો. ઘરના મુખ્ય દ્વારની સામે કોઈ વૃક્ષ અથવા છોડ ન લગાવવો જોઇએ. ઘરના બ્રહ્માસ્થાનમાં પણ વૃક્ષારોપણ ન કરો. આ સ્થાન સુઘડ અને સ્વચ્છ હોવું જોઈએ. ઘરની દિવાલ પાસે છોડ ન લગાવો. તેનાથી ઘરનો પાયો નબળી પડે છે.

મિત્રો આર્ટીકલ ગમ્યો હોઈ તો લાઇક કરી અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ. અને જો તમારે અવનવી મજેદાર પોસ્ટ અને આર્ટીકલ વાંચવા હોય તો અમારા આ પેજ ને લાઇક કરવાનું ભૂલશો નહીં. આ પેજ પર તમને બધી પ્રકારની માહિતી મળતી રહેશે, જે કદાચ તમે ક્યાંયે વાંચી નહીં હોય. તમારો અભિપ્રાય અને તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને જણાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. ફેસબુક ઉપર હેલ્થ, જાણવા જેવું, અજબ-ગજબ, હાલના બનાવ, બ્યુટી ટીપ્સ, મજેદાર જોક્સ, બોલીવુડ ગપ શપ, દેશ-વિદેશ, રાશિ ભવિષ્ય, ખેતીને લગતી માહિતી, રસોઈ, ટેકનોલોજી વગેરેની માહિતી મેળવવા માટે, ફેસબુક પર અમારા પેજ Jan Avaj News ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી અને તમારા માટે લાવતા રહીશું. અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *