વાસ્તુ ટિપ્સ : ઘરમાં રાખો આ 7 પ્રકાર ની મૂર્તિ, તમે બની જશો ટૂંક સમય માં ધનવાન, તમે વિચાર્યું પણ નહિ હોય

ઘરની સજાવટ માટે ઘણીવાર લોકો વિવિધ પ્રકારની મૂર્તિઓ રાખવાનું પસંદ કરે છે. તેમાંના કેટલાકમાં ભગવાનની મૂર્તિઓ છે અને કેટલાકમાં પ્રાણીઓની મૂર્તિઓ છે. પરંતુ શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે આ મૂર્તિઓને ઘરે રાખવાની પાછળ વાસ્તુ ખામી હોઈ શકે છે. એટલે કે, ખોટી મૂર્તિ રાખવાથી તમારા જીવન પર નકારાત્મક અસર પડી શકે છે. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે વાસ્તુ મુજબ કઈ મૂર્તિઓ ઘરે રાખવી શુભ છે.

હાથી – વાસ્તુ અનુસાર, હાથીને ધનનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે. આ કારણોસર, ઘરે રૂપેરી અથવા પિત્તળની હાથીની મૂર્તિ રાખવી શુભ માનવામાં આવે છે. વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ ચાંદીની હાથીની મૂર્તિને બેડરૂમમાં રાખવાથી રાહુથી સંબંધિત તમામ ખામી દૂર થઈ શકે છે. ફેંગ શુઇના જણાવ્યા અનુસાર, ઘરે હાથીની મૂર્તિ રાખવાથી સકારાત્મક ઉર્જા મળે છે અને સંપત્તિ અને સમૃદ્ધિમાં વધારો થાય છે.

હંસ – વાસ્તુ મુજબ સ્વાન યુગલોની મૂર્તિને ઘરના અતિથિ રૂમમાં રાખવાથી આર્થિક લાભ થાય છે. આ સિવાય બે બતકની જોડીની મૂર્તિ રાખવાથી લગ્ન જીવનમાં પ્રેમ રહે છે.

કાચબો – ધાર્મિક માન્યતાઓ અનુસાર, કાચબો ભગવાન વિષ્ણુનું એક સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યાં કાચબો છે, ત્યાં લક્ષ્મી દેવી રહે છે. ફેંગ શુઇ અનુસાર, સકારાત્મકવિચાર આવે છે. ઘરની પૂર્વ અને ઉત્તર દિશામાં કાચબા સ્થાપિત કરવું શુભ છે. બેડ રૂમમાં કાચબાની ધાતુની મૂર્તિ રાખવાથી સંપત્તિ વધે છે.

પોપટ – વાસ્તુ મુજબ અભ્યાસના ઓરડામાં પોપટની તસવીર લગાવવાથી એકાગ્રતા વધે છે. ઉત્તર દિશામાં પોપટની તસવીર રાખવાથી કુટુંબમાં સુખ-શાંતિ બની રહે છે, તેમ જ પરણિત જીવનમાં મધુરતા આવે છે. ફેંગ શુઇ અનુસાર, પોપટ પૃથ્વી, અગ્નિ, પાણી, લાકડા અને ધાતુનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે. ઘરમાં પોપટની મૂર્તિ રાખવાથી ઘરમાં આનંદનું વાતાવરણ રહે છે અને સારા નસીબમાં વધારો થાય છે.

માછલી – વાસ્તુ અને ફેંગ શુઇ બંને અનુસાર માછલીને સંપત્તિ અને શક્તિનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે. ઘરની ઉત્તર-પૂર્વ અથવા પૂર્વ દિશામાં પિત્તળ અથવા ચાંદીની માછલી રાખવાથી ઘરમાં સુખ-શાંતિ રહે છે. આ સિવાય સંપત્તિમાં વધારો થાય છે.

ગાય – વાસ્તુ મુજબ ઘરમાં પિત્તળની ગાયની મૂર્તિ રાખવાથી બાળકોમાં આનંદ આવે છે. આ સાથે, નકારાત્મકતા વિચાર દૂર થાય છે. ફેંગ શુઇના જણાવ્યા અનુસાર ઘરમાં ગાયની મૂર્તિ રાખવાથી અભ્યાસમાં એકાગ્રતા વધે છે.

ઊંટ – વાસ્તુ અને ફેંગ શુઇ અનુસાર ઊંટની મૂર્તિ ઘરે રાખવી શુભ માનવામાં આવે છે. ઊંટની મૂર્તિને બેડરૂમ અથવા લિવિંગ રૂમની ઉત્તર-પશ્ચિમ દિશામાં રાખવાથી કારકિર્દી અને વ્યવસાયમાં સફળતા મળે છે. ઊંટની મૂર્તિ રાખવાથી એકાગ્રતા વધે છે અને તાણથી રાહત મળે છે.

મિત્રો આર્ટીકલ ગમ્યો હોઈ તો લાઇક કરી અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ. અને જો તમારે અવનવી મજેદાર પોસ્ટ અને આર્ટીકલ વાંચવા હોય તો અમારા આ પેજ ને લાઇક કરવાનું ભૂલશો નહીં. આ પેજ પર તમને બધી પ્રકારની માહિતી મળતી રહેશે, જે કદાચ તમે ક્યાંયે વાંચી નહીં હોય. તમારો અભિપ્રાય અને તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને જણાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. ફેસબુક ઉપર હેલ્થ, જાણવા જેવું, અજબ-ગજબ, હાલના બનાવ, બ્યુટી ટીપ્સ, મજેદાર જોક્સ, બોલીવુડ ગપ શપ, દેશ-વિદેશ, રાશિ ભવિષ્ય, ખેતીને લગતી માહિતી, રસોઈ, ટેકનોલોજી વગેરેની માહિતી મેળવવા માટે, ફેસબુક પર અમારા પેજ Jan Avaj News ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી અને તમારા માટે લાવતા રહીશું. અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *