ગુજરાત માં આગામી 2 દિવસ આ વિસ્તારોમાં ભારે પવન સાથે વરસાદ ની આગાહી, જાણો ક્યાં જિલ્લા માં કરશે અસર

હવામાન વિભાગે સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છના કેટલાક ભાગોમાં વરસાદની આગાહી કરી છે, દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોમાં પણ ભારે પવન શક્ય છે, અમરેલીના જાફરાબાદ, ગીર સોમનાથના વેરાવળ અને કચ્છના કંડલા બંદર પર ત્રણ અલાર્મ સંકેત આપી શકે છે, એમ હવામાન વિભાગે જણાવ્યું હતું. બંદરે ત્રણ નંબરના સિગ્નલની સાથે વહીવટીતંત્રએ માછીમારોને દરિયો ખેડવાનો નિર્દેશ આપ્યો છે.

ગીર સોમનાથના વેરાવળમાં ઇંચથી વધુ વરસાદ પડતાં સમગ્ર વિસ્તાર ડૂબી ગયો હતો. ગઈકાલ સવારથી મેઘરાજાની ગાજવીજ પ્રવેશથી સમગ્ર પંથ સ્તબ્ધ થઈ ગયો હતો. યાત્રાધામ સોમનાથમાં પણ મુશળધાર વરસાદ પડ્યો હતો. જેના કારણે સોમનાથના માર્ગો પર પાણી ફરી વળ્યું હતું. સોમનાથ મંદિર નજીક એક શોપિંગ સેન્ટરમાં વરસાદી પાણી ભરાઇ જતા વેપારીઓ નારાજ થયા હતા. સારા વરસાદને કારણે ગીર સોમનાથમાં ચેકડેમ ભરાઈ ગયો છે.

માન હવામાન વિભાગના નિયામક મનોરમા મોહંતીએ દક્ષિણ ગુજરાતમાં મુશળધાર વરસાદની આગાહી કરી છે. આ સાથે બુધવારે રાતથી સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદ શરૂ થઈ શકે છે. દક્ષિણ ગુજરાતના નવસારી, વલસાડ અને દમણમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. તે જ સમયે, દક્ષિણ ગુજરાતના ડાંગ, તાપી અને સુરત જિલ્લામાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. ભારે વરસાદને કારણે માછીમારોને બે દિવસ સમુદ્રમાં સાહસ ન કરવા સૂચના આપવામાં આવી છે.

મેઘરાજ હૃદયપૂર્વક વરસાવી રહ્યા છે. મેઘરાજા દયાળુ રહ્યા છે. ઘણા જિલ્લાઓમાં સારો વરસાદ નોંધાયો છે. દેવભૂમિ દ્વારકામાં પણ ગાજવીજ સાથે ભારે વરસાદ પડ્યો હતો, જેમાં વરસાદનું પાણી દ્વારકા મંદિરના પગથિયાથી પડતું જોવા મળે છે. મંદિરના પગથિયા ઉપર પાણી વહેતા જોઈને ભક્તોમાં પણ ઉત્સાહ જોવા મળ્યો હતો અને ગોમતીઘાટમાં સ્નાન કરવા ભક્તો ઉમટ્યા હતા. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર પંજાબ અને હરિયાણાના જુદા જુદા ભાગોમાં હળવાથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. તે જ સમયે, રાજસ્થાનના કેટલાક જિલ્લાઓમાં વાવાઝોડા સાથે વાવાઝોડાની શક્યતા છે. હિમાચલ પ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. બુધવારે મધ્ય મહારાષ્ટ્ર અને ગોવા માટે લાલ ચેતવણી આપવામાં આવી હતી.

આ દિશામાં સાવરકુંડલામાં 1 ઇંચથી વધુ વરસાદ પડ્યો હતો, જેના કારણે ખારી નદીમાં પૂર જેવી સ્થિતિ સર્જાઇ હતી અને નદીનું પાણી આસપાસના વિસ્તારોમાં ફરી વળ્યું છે. ચરખડિયા ગામના મેદાન પણ વરસાદથી છલકાઇ ગયા છે. લાઠીના લુવરિયા અને ઉપરવાસ ગામે ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. જો કે સતત ત્રણ દિવસ વરસાદના કારણે મગફળી, કપાસ, ઉદડ અને તલ સહિતના પાકને ફાયદો થશે.

હવામાન ખાતાએ જણાવ્યું છે કે હરિયાણા અને પંજાબમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ પડશે. તે જ સમયે, રાજસ્થાનના કેટલાક જિલ્લાઓમાં વાદળછાયું વાદળછાયું વાવાઝોડા અને વાવાઝોડાની શક્યતા છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, આગામી 24 કલાક દરમિયાન કોટા, બરણ, સિરોહી, સવાઈ માધોપુર, ટોંક, બાડમેર, પાલી અને જલોર જિલ્લામાં વાવાઝોડાની શક્યતા છે.

ચાલુ વર્ષે ચોમાસા દરમિયાન રાજ્યમાં 19.71 ટકા મોસમી વરસાદ થયો છે, જ્યારે રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં 19.31 ટકા વરસાદ થયો છે. સૌરાષ્ટ્રમાં હવે 23.29 ટકા અને ઉત્તર ગુજરાતમાં મોસમનો 17.87 ટકા વરસાદ પડે છે. જો કે, ઘણા સ્થળોએ હળવાથી મધ્યમ વરસાદ શક્ય છે. 16 જુલાઇએ દહેરાદૂન અને નૈનિતાલમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. 17 મીએ ઉત્તરકાશી, દહેરાદૂન, નૈનીતાલ, અલ્મોરામાં કેટલાક સ્થળોએ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *