9 જુલાઈ અને 12 જુલાઇ જાણો ગુજરાતના આ વિસ્તારમાં વરસાદની આગાહી? જાણો ક્યાં વિસ્તારમાં થશે કેટલો વરસાદ - Jan Avaj News

9 જુલાઈ અને 12 જુલાઇ જાણો ગુજરાતના આ વિસ્તારમાં વરસાદની આગાહી? જાણો ક્યાં વિસ્તારમાં થશે કેટલો વરસાદ

ગુજરાતમાં ચોમાસાની સીઝન શરૂ થઈ ગઈ છે. ખેડુતોએ વાવણી શરૂ કરી દીધી છે, છેલ્લા પખવાડિયાથી ગરમી અને ભેજની પ્રક્રિયા ચાલી રહી છે, જેને કારણે દિલ્હી-એનસીઆરમાં લાખો લોકોને મુશ્કેલી પડી રહી છે. વરસાદથી પથરાયેલા પાક સુકાઈ જવાનો ભય છે. ત્યારે 25-5 નો રોહિણી નક્ષત્ર બેઠો હતો. જેમાં ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડ્યો છે. જો રોહિણી વીજળી પડે, તો વરસાદ મોડો થાય છે પરંતુ વર્ષ સારું છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, આગામી બે દિવસ સુધી હળવા વરસાદની સંભાવના છે. આપને જણાવી દઇએ કે વરસાદે હવામાન વ્યવસ્થાને મુશ્કેલીમાં મુકી દીધી છે, જ્યાં સિંચાઈ થતી નથી અને પાક સુકાઈ જવાનો ભય છે. તેથી જ જ્યારે વરસાદ પડે છે ત્યારે તે ઘણીવાર થાય છે. વરસાદમાં વીજળીનો ચમકારો થયો ત્યારે રોહિણી નક્ષત્ર 25 મીએ બેઠો હતો. જો આ નક્ષત્રમાં વીજળી પડતી હોય, તો બે દિવસ વરસાદ પડતો નથી. આ બે દિવસમાંથી, સંતો અને ગાયો સિવાય, 11-07 ના રોજ 36 દિવસ પૂરા થયા છે, અને 6 ઠ્ઠીએ પુનર્વસન નક્ષત્ર પ્રવેશ કરશે તો સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છ અને ગુજરાતમાં 11 મી તારીખથી ભારે વરસાદ શરૂ થશે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર મંગળવારે દિલ્હીમાં મહત્તમ તાપમાન 40 ડિગ્રી સેલ્સિયસ હતું, જે સામાન્ય કરતા ચાર ડિગ્રી વધારે હતું, જ્યારે લઘુત્તમ તાપમાન 28.7 ડિગ્રી સેલ્સિયસ હતું, જે સામાન્ય કરતાં એક ડિગ્રી વધારે હતું. ખેડુતો વરસાદની ચિંતા કરી રહ્યા છે, જ્યાં સિંચાઇ થઈ રહી નથી અને પાક સુકાઈ જવાનો ભય છે. તેથી જ જ્યારે વરસાદ પડે છે ત્યારે તે ઘણીવાર થાય છે. હાલમાં તે ગરમ છે. 5 મી જુલાઈથી હવામાનમાં પલટો આવ્યો છે. 6 જુલાઈએ, સૂર્ય પૂર્ણ ચંદ્ર નક્ષત્રમાં આવતા વરસાદના સરવાળો બનાવે છે અને વરસાદ કરશે.

વરસાદની મોસમ 1 લી જુલાઈથી 12 જુલાઇ સુધી રહેશે. હવામાન શાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલના જણાવ્યા અનુસાર, ગુજરાત-સૌરાષ્ટ્રમાં 13 જુલાઇથી 20 જુલાઇ સુધી વાવાઝોડાની શક્યતા છે. સેન્ટ્રલ પ્રદૂષણ નિયંત્રણ બોર્ડ દ્વારા જારી કરવામાં આવેલી એર ક્વોલિટી બુલેટિન અનુસાર, ફિદાબાદમાં દિલ્હી 14 નો એર ઇન્ડેક્સ છે. જુલાઇ સુધી છૂટોછવાયો વરસાદ થવાની સંભાવના છે. વરસાદની મોસમ 9 જુલાઈથી 12 જુલાઇ સુધી રહેશે. હવામાન શાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલે જણાવ્યું હતું કે, ગુજરાત-સૌરાષ્ટ્રમાં 13 જુલાઇથી 20 જુલાઇ સુધી વાવાઝોડા સાથે વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

8 થી 9 જુલાઇ સુધી સૌરાષ્ટ્રના કેટલાક ભાગોમાં વરસાદ થવાની સંભાવના છે. સફર ઇન્ડિયાના જણાવ્યા અનુસાર, આગામી ત્રણ દિવસ સુધી હવામાં વધુ ફેરફાર થવાની સંભાવના નથી. જો કે, હવામાં PM10 નું સ્તર સતત વધી રહ્યું છે. જુલાઇ 10 ની આસપાસ પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશ, પંજાબ, હરિયાણા અને રાજસ્થાન અને દિલ્હીના કેટલાક ભાગોમાં ચોમાસુ પહોંચવાની સંભાવના છે. સૌરાષ્ટ્રના ખેડુતો પણ વધતા કપાસ અને મગફળીને લઇને મૂંઝવણમાં છે, એમ તેમણે ઉમેર્યું હતું કે કેટલાકમાં ભારે વરસાદ પડે તેવી સંભાવના છે. રાજ્યના ભાગો. હાલમાં વરસાદના અભાવે ચોમાસુ બંધ થઈ ગયું છે. પરંતુ 10 જુલાઈ પછી અરબી સમુદ્ર અને બંગાળની ખાડીમાં લો પ્રેશર ક્ષેત્ર શરૂ થશે. જેથી વરસાદની સંભાવના છે. ઓગસ્ટમાં પણ સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

હાલમાં, દેશનો પૂર્વી ભાગ મધ્યપ્રદેશના અન્ય ભાગો સુધી સક્રિય રહેશે અને 10 જુલાઈ પછી દેશના પૂર્વી ભાગો જેવા કે પંચમહાલ, અરવલ્લી, સાબરકાંઠા, ઉત્તર ગુજરાત, બનાસકાંઠા, સામી, હરિજ, બેચરાજી, વિરમગામ, સુરેન્દ્રનગર અને કેટલાક ભાગો. ઉત્તર સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છમાં વરસાદની સંભાવના છે. દક્ષિણ ગુજરાત અને દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોમાં વધુ વરસાદની સંભાવના છે. સૌરાષ્ટ્રમાં મગફળીનું વાવેતર 9 લાખ હેક્ટરમાં થયું છે જ્યારે કપાસનું વાવેતર 8 લાખ હેક્ટરમાં થયું છે. હવામાન વિભાગે અગાઉ કહ્યું હતું કે ચોમાસું તેના નિર્ધારિત સમયના 12 દિવસ પહેલા 15 જૂને રાજધાનીમાં ત્રાટકશે. પહેલી જૂને ચોમાસાની સીઝનની શરૂઆતથી, દિલ્હીમાં અત્યાર સુધીમાં .6464.633..6 મીમી વરસાદ થયો છે, જે .77575 મીમી છે. મીમીના એક ટકા કરતા પણ ઓછા. મધ્ય દિલ્હીમાં સામાન્ય કરતા 89 ટકા ઓછો વરસાદ થયો છે.

વરસાદ પણ પડે છે. વરસાદ બાદ રવીનો પાક સારો થાય તેવી સંભાવના છે. 18 નવેમ્બર પછી સમુદ્રમાં તોફાનોની સંભાવના છે. તેથી ગુજરાતમાં આ વખતે શરદી શરૂ થવાની સંભાવના છે. આંતરે વરસાદ હોવાના કિસ્સામાં 8, 9, 10 અને 11 સપ્ટેમ્બરના રોજ સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે. મંગળવારે દિલ્હી-એનસીઆરમાં પવન મધ્યમ રહ્યો. પવન આગામી ત્રણ દિવસ આ વર્ગમાં રહેશે તેવી અપેક્ષા છે. જો કે, આ દરમિયાન, પીએમ 10 સ્તર હવામાં રહેશે. હવામાન વિભાગે આગામી ચાર દિવસ સુધી સૌરાષ્ટ્રના નવસારી, વલસાડ, ડાંગ, વાપી અને સૌરાષ્ટ્રના અમરેલી, ભાવનગર, જુનાગ જુન, દ્વારકા અને કચ્છમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. .

હવામાન વિભાગે 30 થી 40 કિ.મી.ની આગાહી કરી છે. કપાયતે કહ્યું કે, રાજ્યમાં મુઝારમાં 15 મી જુલાઇ સુધી એક ઇંચથી વધુ વરસાદ થયો નથી. “13 સપ્ટેમ્બર ખૂબ ગરમ રહેશે, જે કાયમી ખેડુતો માટે સારું રહેશે,” કપાયતે જણાવ્યું હતું. અંબાજીના ડુંગરાળ વિસ્તારો અને દાંતા જેવા બનાસકાંઠાના ભાગોમાં સપ્ટેમ્બરમાં વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે ખાસ કરીને દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદની સંભાવના વ્યક્ત કરી છે. હવામાન વિભાગ દ્વારા કરવામાં આવેલી આગાહીને કારણે સમગ્ર વિશ્વમાં ખુશીનું વાતાવરણ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.