હવામાન વિભાગની આગાહી, નવી વરસાદી સિસ્ટમ સક્રિય થયાની હવામાન વિભાગની આગાહી, આ તારીખ ગુજરાતમાં થશે મેઘામહેર - Jan Avaj News

હવામાન વિભાગની આગાહી, નવી વરસાદી સિસ્ટમ સક્રિય થયાની હવામાન વિભાગની આગાહી, આ તારીખ ગુજરાતમાં થશે મેઘામહેર

હવામાન વિભાગ દ્વારા આગામી ચાર દિવસમાં ગુજરાતમાં આગાહી આપવામાં આવી છે. ઉપરાંત હવામાન વિભાગ દ્વારા જણાવવામાં આવ્યું છે કે બે દિવસ બાદ એટલે કે રથયાત્રાના દિવસે રાજ્યના અનેક વિસ્તારોમાં મેઘમહેર થશે. હવામાન વિભાગે જણાવ્યું છે કે 12 જુલાઈ બાદ દક્ષિણ ગુજરાત તથા સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદ થશે. ઉપરાંત રથયાત્રાના દિવસે અમદાવાદમાં વરસાદની સંભાવના છે.

રાજ્યના આ વિસ્તારમાં થશે મેઘમહેર: જૂન માસમાં પ્રિ-મોન્સુનનો સારો વરસાદ થયા બાદ જુલાઈ મહિનામાં ચોમાસુ ખેંચાઈ ગયું છે.

જેથી ખેડૂતોના પાકને નુક્સાન થઈ શકે તેમ છે જેથી જગતનો તાત વરસાદની આશા રાખીને બેઠો છે. પરંતુ હવે બંગાળની ખાડીમાં વરસાદી સિસ્ટમ એક્ટિવ થવાને કારણે ખેડૂતો માટે ખુશીના સમાચાર છે. આગામી ચાર દિવસ બાદ સૌરાષ્ટ્ર તથા દક્ષિણ ગુજરાતમાં ફરી વરસાદનું આગમન થશે.

આ તારીખથી થશે મેઘમહેર: ઉલ્લેખનિય છે કે રાજ્યમાં 10 જુલાઈ બાદ વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે. બંગાળની ખાડીમાં વરસાદી સિસ્ટમ એક્ટિવ થવાથી રાજ્યના કેટલાક વિસ્તારોમાં છૂટાછવાયા ઝાપટાં પડશે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર રાજ્યમાં સૌરાષ્ટ્ર તથા દક્ષિણ ગુજરાતમાં 11 થી 13 જુલાઈ સુધીમાં ભારે વરસાદ થશે. ફરી મેઘરાજાના આગમનથી ખેડૂતો ખુશ થશે.

જગતનો તાત વરસાદની આશાએ: ખેડૂતોને વરસાદ પર નિર્ભર રહેવું પડે છે. વરસાદ ન થવાને કારણે ખેડૂતોનો પાક સુકાઈ જાય છે અને મોટું નુકસાન થાય છે. રાજ્યમાં ખેતી આધારિત પાકને સિંચાઇ પર નિર્ભર રહેવું પડે છે એવામાં ખેડૂતોની એકમાત્ર આશા વરસાદ હોય છે. જુલાઈ માસની શરૂઆતથી જ મોટા ભાગના વિસ્તારમાં વરસાદ થયો નથી. જેથી જગતનો તાત વરસાદની આશાએ બેઠો છે.

બંગાળની ખાડીમાં લો પ્રેશર થતાં મેઘરાજાની પધરામણી: હવામાન વિભાગના જણાવ્યા પ્રમાણે બંગાળની ખાડીમાં લો પ્રેશર થતાં મેઘરાજાની પધરામણી થશે. સૌરાષ્ટ્રમાં 12 અને 13 જુલાઈએ હળવાથી મઘ્યમ વરસાદ સાથે મેઘરાજાની પધરામણી થશે. ઉપરાંત ઉત્તર ગુજરાતમાં કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદી ઝાપટાં પડવાની સંભાવના છે. વરસાદી સિસ્ટમ સક્રિય થતાં મેઘરાજાની ધમાકેદાર એન્ટ્રી થશે.

લાંબા સમયના વિરામ બાદ રાજ્યમાં થશે મેઘમહેર: હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આગામી દિવસોમાં વરસાદનું જોર વધશે જેથી રાજ્યના મોટા ભાગના વિસ્તારમાં લાંબા સમયના વિરામ બાદ મેઘમહેર થશે. ગત માસમાં સારો વરસાદ થયો હોવાથી ખેડૂતોએ મગફળી, સોયાબીન તથા કપાસનું વાવેતર કર્યું છે જેથી હવે પાણીની સખત જરૂર પડતાં ખેડૂતો વરસાદની આશાએ છે. પરંતુ હવામાન વિભાગે જણાવ્યું છે કે રાજ્યના દક્ષિણ ગુજરાત તથા સૌરાષ્ટ્રમાં 9 અને 10 જુલાઈએ વરસાદ થશે. લાંબા સમય બાદ મેઘમહેર થતાં ખેડૂતો ખુશ થશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.