18 જુલાઈ થી ભારે વરસાદ ની આગાહી, આગામી 7 દિવસમાં ગુજરાત માં ઘણા ભાગોમાં ભારે વરસાદની આગાહી - Jan Avaj News

18 જુલાઈ થી ભારે વરસાદ ની આગાહી, આગામી 7 દિવસમાં ગુજરાત માં ઘણા ભાગોમાં ભારે વરસાદની આગાહી

દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસાના પુન: સક્રિયકરણ પછી, આગામી છ-સાત દિવસમાં ઉત્તર પ્રદેશ સહિત દેશના ઘણા ભાગોમાં ભારેથી ખૂબ ભારે વરસાદ પડશે. વિભાગે કહ્યું કે, 17 થી 20 જુલાઇ દરમિયાન પશ્ચિમ હિમાલય પ્રદેશ અને ઉત્તર પ્રદેશમાં ભારેથી ખૂબ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

ભારતના હવામાન ખાતા (આઇએમડી) એ શુક્રવારે કહ્યું હતું કે દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસાના પુન: સક્રિયકરણ પછી ઉત્તર સહિત આગામી છથી સાત દિવસમાં દેશના ઘણા ભાગોમાં ભારેથી ખૂબ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. વિભાગે જણાવ્યું હતું કે પશ્ચિમ હિમાલય પ્રદેશ અને ઉત્તર પ્રદેશમાં 17 થી 20 જુલાઇ સુધી ભારેથી ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. તેમણે કહ્યું કે, 18 થી 20 જુલાઇ દરમિયાન પંજાબ, હરિયાણા, પૂર્વી રાજસ્થાન અને ઉત્તર મધ્યપ્રદેશમાં પણ ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. આને કારણે 18 જુલાઈએ દિલ્હીમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

વિભાગે જણાવ્યું હતું કે ઉત્તરપ્રદેશમાં ૧ July મી જુલાઈએ, જમ્મુમાં ૧ July મી જુલાઇ અને ઉત્તરાખંડમાં ૧ 19 અને જુલાઈએ ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. તેમાં જણાવ્યું છે કે, આગામી 24 કલાક દરમિયાન ગુજરાત, મધ્યપ્રદેશ અને દક્ષિણ રાજસ્થાનમાં એકાંત સ્થળોએ વીજળી અને વરસાદની સંભાવના છે. .

પશ્ચિમ દરિયાકાંઠે અને ગુજરાત સિવાય ભારતના પશ્ચિમ દ્વીપકલ્પમાં આગામી છથી સાત દિવસોમાં ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. વિભાગે કહ્યું કે તે જ સમયગાળા દરમિયાન કેરળના મધ્ય મહારાષ્ટ્ર, કર્ણાટક, કોંકણ, ગોવા અને ઘાટ વિસ્તારોમાં ભારેથી ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. વિભાગે કહ્યું કે ઉત્તર પૂર્વ ભારતમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

શુક્રવારે રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં મહત્તમ તાપમાન 37..8 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું હતું, જે મોસમના સામાન્ય તાપમાન કરતાં ત્રણ ડિગ્રી કરતા વધારે છે. આઇએમડીએ 18 જુલાઈએ દિલ્હીના વિવિધ ભાગોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. સફદરજંગ ઓબ્ઝર્વેટરીમાં લઘુત્તમ તાપમાન 27 ડિગ્રી નોંધાયું હતું, જ્યારે સાંજ 5.30 વાગ્યે ભેજનું પ્રમાણ 56 ટકા નોંધાયું હતું, એમ વિભાએ જણાવ્યું છે.

હવામાન વિભાગે શનિવારે દિલ્હીમાં વરસાદ અથવા હળવા વરસાદની સંભાવના સાથે આંશિક વાદળછાયું આકાશની આગાહી કરી છે. મહત્તમ તાપમાન આશરે 37 ડિગ્રી અને લઘુત્તમ તાપમાન 28 ડિગ્રીની આસપાસ રહેવાની સંભાવના છે. 27 મી જૂને ચોમાસાના આગમનની સામાન્ય તારીખના 16 દિવસ બાદ શહેરમાં મંગળવારે મોસમનો પ્રથમ વરસાદ પડ્યો હતો.

ગુરુવારે રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં લઘુત્તમ તાપમાન 23.4 ડિગ્રી નોંધાયું હતું, જે મોસમના સામાન્ય તાપમાનથી ચાર ડિગ્રી ઓછું છે. તે જ સમયે, મહત્તમ તાપમાન 36.6 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું હતું, જે આ સીઝનમાં સામાન્ય તાપમાન કરતા બે ડિગ્રી વધુ છે.

હિમાચલ પ્રદેશનું વાતાવરણ ફરી એકવાર કચરો તોડી શકે છે. હવામાન વિભાગ દ્વારા ચાર દિવસની પીળી-નારંગી ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે. શિમલા હવામાન વિભાગે 18 થી 20 જુલાઇ સુધી ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની નારંગી ચેતવણી જારી કરી છે. શનિવારે સવારે વાદળછાયું વાતાવરણ રહે છે. 17 જુલાઇ માટે પીળી ચેતવણી આપવામાં આવી છે.

હિમાચલ પ્રદેશમાં 22 જુલાઇ સુધી હવામાન ખરાબ રહેવાની આગાહી છે. વિભાગે બિલાસપુર, ચંબા, કાંગરા, કુલ્લુ, મંડી, સિમલા, સોલન અને સિરમૌર જિલ્લાઓ માટે નારંગી ચેતવણી જારી કરી છે. તે જ સમયે, ઉના જિલ્લા માટે પીળી ચેતવણી આપવામાં આવી છે.

શુક્રવારે વહેલી સવારે મંડી અને સિમલા સહિતના અનેક વિસ્તારોમાં વરસાદ પડ્યો હતો. દરમિયાન પાલમપુર, નાહન, મંડી અને ડાલહૌસીમાં વરસાદ પડ્યો છે. કિન્નૌરમાં ભૂસ્ખલનને કારણે કાઝા હાઇવે 15 કલાક બંધ રહ્યો હતો. ચંબામાં પણ આવું જ કંઈક થયું. શુક્રવારે ઉના જિલ્લામાં મહત્તમ તાપમાન 36 ડિગ્રી નોંધાયું હતું. તે જ સમયે, કેલોંગમાં સૌથી ઓછું તાપમાન 12 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું હતું.

હિમાચલ પ્રદેશમાં એક અઠવાડિયામાં 13 લોકોનાં નીપજ્યાં છે. જુલાઇ 12 ના રોજ ભારે વરસાદ બાદ હજી સામાન્ય જીવન પરત ફરી નથી. કાંગરા જિલ્લામાં અત્યાર સુધીમાં 11 લોકો ગયા છે. હિમાચલમાં પૂરમાં કુલ 13 લોકોએ જીવ ગુમાવ્યો છે. કાંગરાના શાહપુરની બોહ ખીણમાં અત્યાર સુધી નવ મળી આવ્યા છે. વ્યક્તિની શોધ હજી ચાલુ છે. છ લોકોને બચાવવામાં આવ્યા છે. હાલમાં રાજ્યના તમામ રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગો સરળતાથી ચાલે છે. લેહ મનાલી હાઇવે પણ ખુલ્લો છે.a

Leave a Reply

Your email address will not be published.