આવનાર થોડા કલાકમાં વરસાદ ની આગાહી,આ જિલ્લામાં રેડ એલર્ટ ભારે પવન સાથે ની આગાહી

હવામાન વિભાગે સમગ્ર રાજ્યમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. રાજ્યમાં આગામી 4 દિવસ સુધી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. રાજ્યના અનેક જિલ્લાઓમાં 16 જુલાઇ સુધી વરસાદ ચાલુ રહેશે. અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા અને દાહોદમાં વરસાદ પડશે. વર્ષોથી પરંપરા છે કે રથયાત્રાના દિવસે અમદાવાદમાં વરસાદ પડે છે કે નહીં, વરસાદ પડે છે.

આ વખતે પણ રથયાત્રાના દિવસે અમદાવાદમાં મેઘરાજે જળ અભિષેક કર્યો હતો. કાચા બિયારણના દિવસે અમદાવાદના અનેક ભાગોમાં વરસાદ પડ્યો હતો. જ્યારે સતત બીજા દિવસે અને રથયાત્રાના દિવસે વરસાદ પડ્યો ત્યારે લોકોએ આનંદ કર્યો.પરંતુ ગઈકાલથી સિસ્ટમ નીચે આવી ગઈ છે અને વાદળો ઉભા થયા છે, જેનાથી વરસાદ માટે અનુકૂળ વાતાવરણ સર્જાયું છે. અલબત્ત, શનિવારથી લોકો જોરદાર વાવાઝોડા અને ઝરમર ગરમીનો સામનો કરી રહ્યા છે.

આગામી 16 દિવસ સુધી સૌરાષ્ટ્ર, જામનગર, પોરબંદર અને અમરેલીમાં પણ વરસાદની સંભાવના છે. તેથી ગીર સોમનાથ અને દ્વારકાના માછીમારોને દરિયામાં ખેડ ન કરવા સૂચના આપવામાં આવી છે. જાફરાબાદ, પોરબંદર અને દ્વારકા ખાતે સિગ્નલ નંબર 3 લગાવવામાં આવ્યો છે. વરસાદની સાથે પવન પણ આવે તેવી સંભાવના છે. અમદાવાદમાં વરસાદી માહોલ કાચા બિયારણ પૂર્વે જ નાગરિકોમાં ભારે ઉત્સાહ પેદા કરી રહ્યો છે.

અમદાવાદના રહેવાસીઓ કોરોના સમયગાળા અને ત્યારબાદ થયેલા વરસાદ વચ્ચે રથયાત્રા જોઈને ખૂબ આનંદ થયો. તો ઘણા દિવસોથી પરપોટા સામે લડતા અમદાવાદના રહીશોને હવે રાહત મળી છે. સતત બીજા દિવસે વરસાદે વાતાવરણને ઠંડુ પાડ્યું છે.

રાજ્યમાં આતુરતાથી રાહ જોવાઈ રહેલ ચોમાસું સમાપ્ત થઈ ગયું છે. રાજ્યના કેટલાંક જિલ્લાઓ અને તાલુકા ભારે વરસાદને કારણે ડૂબી ગયા છે, જ્યારે ગઈકાલે અમદાવાદમાં ભારે વરસાદને કારણે ઘણા વિસ્તારોમાં જળસંચયના દાવા સાબિત થયા છે. વિભાગે બુલેટિનમાં જણાવ્યું હતું કે, બંગાળની ખાડીમાં ઉદ્ભવતા, નીચા દબાણની શ્રેણી રાજસ્થાન, પૂર્વ રાજસ્થાન, મધ્યપ્રદેશ, દક્ષિણ છત્તીસગ,, ઓરિસ્સા, ઉત્તર-મધ્ય આંધ્રપ્રદેશની સરહદથી માત્ર 0.9 કિમી છે. ઉંચાઈ પર ફેલાય છે. ગયા અઠવાડિયે વરસાદની વ્યવસ્થા હતી પરંતુ ઉચાઇને કારણે વરસાદ પડ્યો ન હતો.

ડાંગ, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરા નગર હવેલી, અમરેલી, ગીર સોમનાથમાં ભારેથી ભારેથી ભારે વરસાદ પડશે. બીજી તરફ બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, અરવલ્લી, સુરત, તાપી, જુનાગઢ અને દીવમાં ભારે વરસાદ પડશે.રથયાત્રાના આગલા દિવસે અમદાવાદ શહેરના અનેક વિસ્તારોમાં વાવાઝોડા સાથે ભારે વરસાદ શરૂ થયો હતો. નારણપુરા, નવરંગપુરા, જમાલપુર, ચાંદખેડા, એસજી હાઇવે, મોટેરા સહિતના શહેર વિસ્તારોમાં વાવાઝોડા સાથે ઝરમર વરસાદ પડ્યો હતો. ભારે વરસાદને કારણે પૂર્વ-પીરીમ રિવરફ્રન્ટ, વસ્ત્રાપુર, જીવરાજ પાર્ક, વેજલપુર, ચાંદલોડિયા, ગોતા, એસજી હાઇવે સહિત શહેરના નીચાણવાળા વિસ્તારોમાં પાણી ભરાયા હતા. રવિવારે બહાર આવેલા લોકો ભારે વરસાદમાં અટવાઈ ગયા હતા. કેટલાક લોકો ભારે વરસાદ પછી નહાવાના નસીબમાં હતા.

એક કલાક કરતા પણ ઓછા સમયમાં ભારે વરસાદના પગલે શહેરમાં તારાજી સર્જાઈ હતી, શહેરના પૂર્વ અને પશ્ચિમ ભાગોમાં પાણી ભરાયા હતા. લગભગ 30 દિવસ બાદ અમદાવાદ શહેરમાં વરસાદથી પલટો આવ્યો હતો. સાંજે ભારે વરસાદને કારણે પૂર્વના હાટકેશ્વર, રામોલ, વસ્ત્રાલ, ઘોરસર, નિકોલ, બાપુનગર, અમરાઇવાડી, અને જશોદાનગર સહિતના ઘણા વિસ્તારોમાં પાણી ભરાયા હતા. પાણી ભરાવાના કારણે અનેક સ્થળોએ વાહનો અટવાયા હતા, જેના કારણે લોકોને બહારગામ જવા મજબૂર થવું પડ્યું હતું. શહેરમાં સૌથી વધુ વરસાદ મણિનગરમાં સાડા પાંચ ઇંચ સાથે થયો હતો. જ્યારે નરોડાના મેમ્કોમાં પાંચ ઇંચ વરસાદ પડ્યો છે.

રાજ્યમાં મેઘરાજાએ બેટિંગ શરૂ કરી દીધી છે ત્યારે રાજ્યના ઘણા જિલ્લાઓમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં સારો વરસાદ નોંધાયો છે. ચાલો એક નજર કરીએ કે કયા જિલ્લામાં કેટલા ઇંચ વરસાદ પડ્યો. ગત સાંજે નડિયાદમાં પણ એક કલાક માટે માત્ર 3.5 ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. આ દિશામાં લખતર, બગસરા, તારાપુર, ધંધુકા, ધોળકટલોદ, મહેમદાવાડ, સોજીત્રા સહિતના અનેક જિલ્લાઓ અને તાલુકાઓમાં 2 થી 2.5 ઇંચ વરસાદ નોંધાયો છે. રાજકોટ, મહુધા, ભાણવડ પેટલાદ, આંકલા, મુન્દ્રા, ટિયાના, સાયલા, ફતેહપુર, વિજયનગર, લાલપુર, ચુડામાં 1.5 ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *