આગામી 24 કલાક ભારે વરસાદ ની આગાહી તૈયાર રહેજો, 23 તારીખથી ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં પડશે ભારે વરસાદ, અંબાલાલ પટેલની આગાહી - Jan Avaj News

આગામી 24 કલાક ભારે વરસાદ ની આગાહી તૈયાર રહેજો, 23 તારીખથી ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં પડશે ભારે વરસાદ, અંબાલાલ પટેલની આગાહી

ગુજરાતમાં વરસાદની મોસમ પૂરજોશમાં હોવાથી હવામાનશાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલે વધુ એક આગાહી કરી છે. રાજ્યમાં મેઘરાજાએ સખત બેટિંગ કરી હતી અને નદીઓ, ખાડાઓ અને ડેમોમાં નવું પાણી આવ્યું છે. ગુજરાતમાં પાણીની અછતની સમસ્યા પણ દૂર થઈ છે. અરજી.

હવામાનશાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલે જણાવ્યું હતું કે, ગુજરાતમાં 18 થી 24 સપ્ટેમ્બર સુધી સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે, જ્યારે સૌરાષ્ટ્ર અને રાજ્યના અન્ય ભાગોમાં પણ ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. અંબાલાલ પટેલે જણાવ્યું હતું કે, ઉત્તર ગુજરાત, અરવલ્લી, પાટણ, સિદ્ધપુર અને વિસનગરમાં સારા વરસાદની અપેક્ષા છે.

જ્યારે સુરેન્દ્રનગર અને સામી, હારીજ, બહુચરાજી, કડી સહિત પંચમહાલમાં પણ મધ્યમથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. જો કે, અંબાલાલ પટેલે આગાહી કરી છે કે ચોમાસુ ગુજરાત છોડ્યા બાદ 27 સપ્ટેમ્બરથી 5 ઓક્ટોબર સુધી અમદાવાદ, વડોદરા, ગાંધીનગર સહિત રાજ્યના મોટા શહેરોમાં વરસાદ ચાલુ રહેશે.

જ્યારે હવામાન વિભાગે પણ આ દિશામાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે, રાજ્યના હવામાન વિભાગે 19 થી 21 સપ્ટેમ્બર સુધી ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. મહત્વનું છે કે ભારે વરસાદથી સૌરાષ્ટ્રમાં તારાજી સર્જાઈ છે જ્યારે રાજ્ય હજુ 5 દિવસ સાર્વત્રિક આગાહી કરે છે વરસાદ. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર મધ્ય ગુજરાત અને ઉત્તર ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે.

દાહોદ પંચમહાલ અરવલ્લી મહિસાગર મહેસાણા પાટણ અને ગુજરાતમાં હળવાથી ભારે વરસાદની આગાહી છે પરિભ્રમણને કારણે સારો વરસાદ થશે. છે

રાજ્યમાં હજુ પણ વરસાદમાં 19 ટકાનો ઘટાડો જોવા મળી રહ્યો છે ત્યારે હવામાન વિભાગે ગુજરાતમાં ફરી ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે અને માછીમારોને 20 અને 21 સપ્ટેમ્બરે દરિયો ન ખેડવાની સૂચના આપવામાં આવી છે.

સૌરાષ્ટ્રમાં મુશળધાર વરસાદે વિરામ લીધો છે પરંતુ વિનાશને કારણે દુખનું વાવાઝોડું ફૂંકાઈ રહ્યું છેરાજકોટ જામનગર અને જિલ્લાના 200 થી વધુ ગામો છ જળાશયોમાં પૂર અને ગાંડીતૂર નદીઓમાં આવેલા પૂરના કારણે તબાહ થઈ ગયા છે.

રાજ્યના ઘણા જિલ્લાઓમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે, ત્યારે ખેડામાં ડાકોર ભારે વરસાદને કારણે ઓવરબ્રિજ ચાલકો માટે સમસ્યા બની છે. પરંતુ જ્યારે ટ્રાફિક જામના દ્રશ્યો સર્જાયા હતા ત્યારે તંત્ર સામે અનેક સવાલો ઉભા થઈ રહ્યા છે કે માર્ગ વિભાગ અને સામાન્ય વરસાદમાં રસ્તો ધોવા માટેના કોન્ટ્રાક્ટ સામે લોકોમાં ભારે રોષ છે.

દિલ્હીમાં આર કે પુરમ અને મોતીબાગમાં ભારે વરસાદ બાદ મહત્તમ પૂરની સ્થિતિ જોવા મળી રહી છે. મોતીબાગ મેટ્રો સ્ટેશનમાં ઘૂંટણ સુધી પાણી છે. તે જ સમયે, વાહનોના પૈડા રસ્તાઓ પર ડૂબેલા જોવા મળે છે. દિલ્હીના ગાઝીપુરમાં, જ્યાં ખેડૂતો વિરોધ કરી રહ્યા છે, ત્યાં પણ પાણી ભરાયા છે જ્યાં ખેડૂત નેતા રાકેશ ટીકાઈત પણ હાજર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *