ગુજરાતમાં ઘણા ભાગોમાં વરસાદની આગાહી, ક્યાંક ભારે ક્યાંક હળવો વરસાદ ચાલુ રહેશે - Jan Avaj News

ગુજરાતમાં ઘણા ભાગોમાં વરસાદની આગાહી, ક્યાંક ભારે ક્યાંક હળવો વરસાદ ચાલુ રહેશે

પટના, ઓનલાઈન ડેસ્ક. બિહાર હવામાન આજે: બિહારમાં આજે પણ ઘણો વરસાદ છે. કોલકાતાના પ્રાદેશિક હવામાન કેન્દ્ર દ્વારા જારી કરવામાં આવેલી આગાહીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે આજે રાજ્યના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં વરસાદ પડી શકે છે. આ વરસાદ હળવાથી મધ્યમ અથવા હળવા વરસાદના રૂપમાં હોઈ શકે છે.

સમગ્ર રાજ્યમાં એકથી બે સ્થળે ભારે વરસાદની સંભાવના પણ વ્યક્ત કરવામાં આવી છે. 18 સપ્ટેમ્બર એટલે કે પટનામાં શનિવારની શરૂઆત વરસાદ સાથે થઈ છે. શુક્રવારે સવારે પટણામાં પણ વરસાદ પડ્યો હતો. આગળ, તમને રાજ્યના અન્ય ભાગોના હવામાન વિશે પણ માહિતી મળશે. પટનાના હવામાન કેન્દ્રએ ત્વરિત આગાહી જારી કરી છે અને પટના, સારણ, સમસ્તીપુર, વૈશાલી, ભોજપુર અને બક્સર જિલ્લાઓમાં વરસાદની સંભાવના જારી કરી છે.

આગામી હવામાન કેવું રહેશે તે જાણો: કોલકાતાના પ્રાદેશિક હવામાન કેન્દ્ર અનુસાર, શનિવાર સાંજથી બિહારમાં વરસાદ થોડો ઓછો થઈ શકે છે. આ સ્થિતિ આગામી ત્રણથી ચાર દિવસ સુધી ચાલુ રહેવાની ધારણા છે. કેન્દ્રએ બિહાર માટે 17-18 સપ્ટેમ્બર માટે યલો એલર્ટ જારી કર્યું છે,

જ્યારે આગામી 22 સપ્ટેમ્બરની સવાર સુધી કોઈ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું નથી. તમને જણાવી દઈએ કે અત્યારે પૂર્વ ઉત્તર પ્રદેશમાં સારો વરસાદ થઈ રહ્યો છે. બિહારની પશ્ચિમ સરહદને અડીને આવેલા જિલ્લાઓમાં પણ ચોમાસાની પ્રવૃત્તિની અસર જોવા મળી રહી છે.

ચોમાસુ નબળું પડવાનું શરૂ થયું છે બિહારમાં ચોમાસુ નબળું પડવાનું શરૂ થયું છે. આ હોવા છતાં, સપ્ટેમ્બર મહિના દરમિયાન વિવિધ વિસ્તારોમાં છૂટાછવાયા વરસાદ ચાલુ રહેશે. વરસાદની તીવ્રતા ધીમે ધીમે ઘટશે. સામાન્ય રીતે ચોમાસાને કારણે રાજ્યમાં સપ્ટેમ્બર મહિના સુધી વરસાદ પડી રહ્યો છે.

અત્યાર સુધી, આ સિઝનમાં રાજ્યમાં સરેરાશ કરતા વધારે વરસાદ થયો છે. સપ્ટેમ્બર મહિનાનો આ વરસાદ ડાંગરના પાકને નવી તાકાત આપશે, સાથે જ તેને રોગો અને જંતુઓથી પણ મુક્ત કરશે. આ વરસાદ શાહાબાદ, સારન અને ચંપારણ જિલ્લાના ખેડૂતોને સિંચાઈ માટે નાણાં બચાવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *