3 દિવસ માં મેઘરાજા મનમુકીને ગુજરાત પર તૂટી પડશે, અનરાધાર વરસાદથી આભ ફાટ્યું, 2 દિવસ માં 9 ઇંચ વરસાદ - Jan Avaj News

3 દિવસ માં મેઘરાજા મનમુકીને ગુજરાત પર તૂટી પડશે, અનરાધાર વરસાદથી આભ ફાટ્યું, 2 દિવસ માં 9 ઇંચ વરસાદ

નમસ્કાર મિત્રો, જન અવાજ ન્યુઝ ના આ ખાસ અહેવાલ માં તમારું સ્વાગત છે અમે આ ખાસ અહેવાલમાં તમને વરસાદ અંગે વાત કરવાના છીએ, છેલ્લા બે દિવસોમાં, ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારોમાં પૂર અને ભારે વરસાદને કારણે થયેલા નુકસાનને કારણે બે સ્ટેટ હાઇવે સહિત 18 રસ્તા ટ્રાફિક માટે બંધ કરવામાં આવ્યા છે, એમ સ્ટેટ ઇમરજન્સી ઓપરેશન સેન્ટર (એસઇઓસી) ના અધિકારીઓએ શુક્રવારે જણાવ્યું હતું.

ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ આગામી ચાર દિવસો માટે તેની આગાહીમાં ગુજરાતના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી કરી છે અને ઉત્તર ગુજરાત, સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી આપી છે. આ સમયગાળા દરમિયાન ભારે વરસાદ પડ્યો.

એસઇઓસી તરફથી બહાર પાડવામાં આવેલા એક અહેવાલમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, અમરેલી અને પોરબંદર જિલ્લામાંથી પસાર થતા ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં બે રાજ્ય ધોરીમાર્ગો અને 16 પંચાયત રસ્તાઓ સહિત 18 રાજ્યના રસ્તાઓ શુક્રવારે પાણી ભરાવા અથવા વરસાદને કારણે થયેલા નુકસાનને કારણે બંધ કરવામાં આવ્યા હતા. શુક્રવારે સવારે 6:00 વાગ્યે સમાપ્ત થતા 24 કલાકના સમયગાળામાં, ઘણા વિસ્તારોમાં ભારેથી મધ્યમ વરસાદ પડ્યો, મોટાભાગે રાજ્યના ઉત્તરીય વિસ્તારમાં, સાબરકાંઠા જિલ્લાના તલોદ તાલુકામાં સૌથી વધુ 92 મીમી વરસાદ પડ્યો હતો. .

તલોદ પછી અરવલ્લીમાં મેઘરાજ (90 મીમી), ગાંધીનગરમાં દહેગામ (78 મીમી), મહેસાણામાં jaંઝા (78 મીમી) અને પાટણ જિલ્લામાં સિદ્ધપુર (62 મીમી) છે. શુક્રવારે સવારે 6 થી બપોરે 2 વાગ્યા સુધી ઉત્તર ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદ પડ્યો, મુખ્યત્વે સાબરકાંઠા અને બનાસકાંઠામાં, સાબરકાંઠામાં વિજયનગર તાલુકામાં 80 મીમી, ત્યારબાદ વડગામ (79 મીમી), દાંતા (79 મીમી), પાલનપુર (77 મીમી) અને ડીસા (76 મીમી). , બનાસકાંઠામાં તમામ, સુરતમાં ઉમરપાડા (71 મીમી) અને મોરબી જિલ્લામાં હલવાડ (70 મીમી).

વધુ વાત કરતા હવામાન વિભાગે જણાવ્યું હતું કે 6 સપ્ટેમ્બરથી ઉત્તર-પશ્ચિમ ભારતમાં છૂટાછવાયા છૂટાછવાયા વરસાદ એકદમ વ્યાપક વરસાદ સાથે વરસાદની પ્રવૃત્તિમાં વધારો કરે તેવી શક્યતા છે. હવામાન વિભાગના અધિકારીઓએ એ પણ ઉમેર્યું હતું કે આવતા અઠવાડિયે દેશના કેટલાક ભાગોમાં વરસાદ પડશે. આઇએમડીએ કહ્યું કે 7 સપ્ટેમ્બરે હિમાચલ પ્રદેશ, 6 સપ્ટેમ્બરે પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશ અને પૂર્વી રાજસ્થાન અને 7 સપ્ટેમ્બરે હરિયાણામાં અલગથી ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે.

ચેન્નાઇ: આગામી પાંચ દિવસ સુધી તમિલનાડુ, પુડુચેરી અને કરાઇકલના કેટલાક વિસ્તારોમાં વાવાઝોડા સાથે હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે, એમ પ્રાદેશિક હવામાન કચેરીએ ગુરુવારે જણાવ્યું હતું. ચેન્નઈ સહિત તમિલનાડુના ઘણા ભાગોમાં 6 સપ્ટેમ્બર સુધી વરસાદની અપેક્ષા છે. IMD એ આગામી 48 કલાક માટે શહેરમાં વાદળછાયું આકાશની આગાહી પણ કરી છે.

કોલકાતા: શહેરમાં આ સપ્તાહના અંતમાં વાવાઝોડા અને મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે, તેમ હવામાન વિભાગે શુક્રવારે જણાવ્યું હતું. ઉત્તર-પશ્ચિમ બંગાળની ખાડી પર નીચું દબાણ સોમવાર અને મંગળવારે કોલકાતામાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ તરફ દોરી શકે છે. હવામાન વિભાગના અધિકારીઓએ ઉમેર્યું હતું કે આના કારણે દક્ષિણ બંગાળના કેટલાક જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે.

દિલ્હી: IMD એ શનિવાર માટે રાષ્ટ્રીય રાજધાની માટે યલો એલર્ટ જારી કર્યું છે, જેમાં હળવા વરસાદ અથવા ગાજવીજ સાથે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગે શનિવારે સામાન્ય રીતે વાદળછાયું આકાશ અને હળવા વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગે રવિવાર માટે ગ્રીન એલર્ટ અને સોમવારથી ગુરુવાર સુધી યલો એલર્ટ પણ જાહેર કર્યું છે. આ ઉપરાંત, રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં પૂરના અસંખ્ય અહેવાલો વચ્ચે,

દિલ્હી સરકારે એક નિષ્ણાત સમિતિ બનાવવાનો અને ચોમાસા માં શહેરની જળ સંરક્ષણ સમસ્યાને ઉકેલવા માટે ટૂંકા તેમજ લાંબા ગાળાની યોજનાઓ તૈયાર કરવાનો નિર્ણય કર્યો છે. શનિવારે દિલ્હીના કેટલાક વિસ્તારોમાં પાણી ભરાઈ જવાના કારણે ટ્રાફિકને અસર થઈ હતી.

મુંબઈ: શનિવારે સવારે મુંબઈના કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદ પડ્યો હતો. આઈએમડી અનુસાર, મુંબઈ આજે ‘સામાન્ય વરસાદ સાથે સામાન્ય વાદળછાયું આકાશ’ અનુભવશે. દેશની આર્થિક રાજધાનીમાં ગઈ રાતથી વરસાદ પડી રહ્યો છે. મહારાષ્ટ્રના અન્ય ભાગોમાં પણ છૂટોછવાયો વરસાદ જોવા મળી શકે છે. મુંબઈ પ્રાદેશિક હવામાન કેન્દ્રએ શનિવારે શહેર અને ઉપનગરોમાં મધ્યમ વરસાદની આગાહી કરી છે કે આગામી 24 કલાકમાં વિવિધ સ્થળોએ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

હિમાચલ પ્રદેશ: રાજ્યમાં 6 સપ્ટેમ્બરથી ચોમાસુ વરસાદ ફરી શરૂ થશે, એમ હવામાન વિભાગના અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું. આઇએમડી અનુસાર, વરસાદ 20 સપ્ટેમ્બર પછી પણ ચાલુ રહેશે, જે રાજ્યમાંથી ચોમાસુ પાછું ખેંચવાની તારીખ છે. અત્યાર સુધી રાજ્યમાં IMD દ્વારા કોઈ ચેતવણી જારી કરવામાં આવી નથી. IMD હિમાચલ પ્રદેશના ડિરેક્ટર સુરેન્દ્ર પોલેને જણાવ્યું કે, હિમાચલ પ્રદેશના ઘણા ભાગોમાં વરસાદ સામાન્ય છે. શિમલા, હમીરપુર, બિલાસપુર, સોલન, ઉના અને સિરમૌર જિલ્લાઓમાં મધ્યમ વરસાદ પડશે. ”

ગુજરાત: હવામાન ચેનલ અનુસાર, ગુજરાત ઉપર ચક્રવાતી ચક્રના પરિણામે રાજ્યમાં ભારે વરસાદ અને વાવાઝોડા આવશે અને શનિવારે તે નબળું પડવાની સંભાવના છે.

મિત્રો આર્ટીકલ ગમ્યો હોઈ તો લાઇક કરી અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ. અને જો તમારે અવનવી મજેદાર પોસ્ટ અને આર્ટીકલ વાંચવા હોય તો અમારા આ પેજ ને લાઇક કરવાનું ભૂલશો નહીં. આ પેજ પર તમને બધી પ્રકારની માહિતી મળતી રહેશે, જે કદાચ તમે ક્યાંયે વાંચી નહીં હોય. તમારો અભિપ્રાય અને તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને જણાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. ફેસબુક ઉપર હેલ્થ, જાણવા જેવું, અજબ-ગજબ, હાલના બનાવ, બ્યુટી ટીપ્સ, મજેદાર જોક્સ, બોલીવુડ ગપ શપ, દેશ-વિદેશ, રાશિ ભવિષ્ય, ખેતીને લગતી માહિતી, રસોઈ, ટેકનોલોજી વગેરેની માહિતી મેળવવા માટે, ફેસબુક પર અમારા પેજ Jan Avaj News ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી અને તમારા માટે લાવતા રહીશું. અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *