18 અને 19 તારીખે ફરીવાર ભારે વરસાદ ની આગાહી, હવામાન વિભાગ દ્વારા આ જિલ્લા માં ભારે વરસાદ ની આગાહી, ઘણા વિસ્તારોમાં વરસાદ રેડ એલેટ - Jan Avaj News

18 અને 19 તારીખે ફરીવાર ભારે વરસાદ ની આગાહી, હવામાન વિભાગ દ્વારા આ જિલ્લા માં ભારે વરસાદ ની આગાહી, ઘણા વિસ્તારોમાં વરસાદ રેડ એલેટ

નમસ્કાર મિત્રો, વરસાદને લઈને અવનવા અપડેટ અમે તમારા સુધી નિયમિત પહોંચાડતા રહીએ છીએ આજે અમે તમને આગામી 2 દિવસને લઈને કેવું રહશે વાતાવરણ એના વિશે વાત કરવાના છીએ દિલ્હીમાં આજે સવારે હળવાથી મધ્યમ વરસાદ શરૂ થયો. આગામી દિવસોમાં દિલ્હી અને આસપાસના વિસ્તારોમાં ફરી વરસાદની પ્રવૃત્તિઓ વધવાની શક્યતા છે. તેનું મુખ્ય કારણ એવું કહેવાય છે કે ઉત્તર મધ્યપ્રદેશ પરનું લો પ્રેશર ક્ષેત્ર પશ્ચિમ-ઉત્તર-પશ્ચિમ તરફ આગળ વધી રહ્યું છે.

ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) અનુસાર, દિલ્હીમાં આજે મહત્તમ તાપમાન 33 ડિગ્રી સેલ્સિયસ હોઈ શકે છે, જે મોસમનું સામાન્ય તાપમાન છે. તે જ સમયે, લઘુત્તમ તાપમાન 25 ડિગ્રી સેલ્સિયસ રહેવાની ધારણા છે.

ઉત્તર પ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડના ઘણા જિલ્લાઓ વરસાદને કારણે પૂરનો સામનો કરી રહ્યા છે. હવામાન વિભાગ અનુસાર, આજે (16 સપ્ટેમ્બર) બે રાજ્યોના ઘણા શહેરોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત હરિયાણા, મધ્ય. રાજ્ય, ઝારખંડ, બિહાર અને રાજસ્થાનમાં આગામી બે દિવસમાં સારા વરસાદની અપેક્ષા છે

સૌરાષ્ટ્રમાં મુશળધાર વરસાદે વિરામ લીધો છે પરંતુ તબાહીને કારણે દુખનું વાવાઝોડું ફૂંકાઈ રહ્યું છે. રાજકોટ, જામનગર અને જૂનાગજિલ્લાના 200 થી વધુ ગામો 6 જળાશયોમાં પાણી ભરાઈ જવાથી અને ગાંડીતૂર નદીઓના પૂરથી તબાહ થઈ ગયા છે.

રાજકોટના લોધિકા તાલુકામાં 40 ઇંચ વરસાદ ખાબક્યો હતો. કોઠા પીપલિયા, ચંપાબેડા, નોંઘુ પીપલિયા, કાલંભડી નોધનચોરા ગામો જ્યાં લોધીકાડી ડેમ તૂટી ગયો છે તેને નુકસાન થયું છે. ગ્રામજનોના આંસુ લૂછવા કોઈ નેતા કે અધિકારી પહોંચ્યા નથી. જૂનાગ જિલ્લામાં વરસાદ અટકી ગયો છે પરંતુ હજુ સુધી પૂરના પાણીમાં ઘટાડો થયો નથી. 3 ગામોમાં હજુ પણ પાણી ભરાયા છે. જિલ્લાના 21 રસ્તાઓ હજુ પણ બંધ છે.

દેવકા નદીના પૂરે તરજ વેરાવળની સોસાયટીઓમાં ભારે તારાજી સર્જી છે. ગડુના રસ્તા પર ગાબડા પડ્યા છે. મેંદરડા, માળીયા હાટીના, કેશોદ ગ્રામ્ય પંથમાં ખેતરો ધોવાઇ ગયા છે. જામનગર શહેરના પૂરગ્રસ્ત વિસ્તારોમાં પાણી ફરી ગયા બાદ હવે ગંદકીના કારણે રોગચાળો ફેલાવાનો ભય છે.

લોકોને ભારે નુકશાન થયું છે. આજે પણ જાહેર જીવન પર તેની અસર જોવા મળી હતી. જામનગર જિલ્લાના કાલાવડ તાલુકામાં પાક ધોવાઇ ગયો છે. ધુણવાવ, સામના, ધ્રાફા સહિતના ગામોમાં કાચા મકાનો ધોયા બાદ ગ્રામજનો નિરાધાર બન્યા છે.

દિલ્હીમાં આર કે પુરમ અને મોતીબાગમાં ભારે વરસાદ બાદ મહત્તમ પૂરની સ્થિતિ જોવા મળી રહી છે. મોતીબાગ મેટ્રો સ્ટેશનમાં ઘૂંટણ સુધી પાણી છે. તે જ સમયે, વાહનોના પૈડા રસ્તાઓ પર ડૂબેલા જોવા મળે છે. દિલ્હીના ગાઝીપુરમાં, જ્યાં ખેડૂતો વિરોધ કરી રહ્યા છે, ત્યાં પણ પાણી ભરાઈ ગયા છે જ્યાં ખેડૂત નેતા રાકેશ ટિકાઈત પણ હાજર છે.

મિત્રો આર્ટીકલ ગમ્યો હોઈ તો લાઇક કરી અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ. અને જો તમારે અવનવી મજેદાર પોસ્ટ અને આર્ટીકલ વાંચવા હોય તો અમારા આ પેજ ને લાઇક કરવાનું ભૂલશો નહીં. આ પેજ પર તમને બધી પ્રકારની માહિતી મળતી રહેશે, જે કદાચ તમે ક્યાંયે વાંચી નહીં હોય. તમારો અભિપ્રાય અને તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને જણાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. ફેસબુક ઉપર હેલ્થ, જાણવા જેવું, અજબ-ગજબ, હાલના બનાવ, બ્યુટી ટીપ્સ, મજેદાર જોક્સ, બોલીવુડ ગપ શપ, દેશ-વિદેશ, રાશિ ભવિષ્ય, ખેતીને લગતી માહિતી, રસોઈ, ટેકનોલોજી વગેરેની માહિતી મેળવવા માટે, ફેસબુક પર અમારા પેજ Jan Avaj News ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી અને તમારા માટે લાવતા રહીશું. અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *