36 કલાકમાં આ જિલ્લામાં ભારે વરસાદ ની આગાહી, હવામાન વિભાગે જારી કર્યુ એલર્ટ જાણો ક્યાં ક્યાં શહેરમાં થશે - Jan Avaj News

36 કલાકમાં આ જિલ્લામાં ભારે વરસાદ ની આગાહી, હવામાન વિભાગે જારી કર્યુ એલર્ટ જાણો ક્યાં ક્યાં શહેરમાં થશે

ભારતીય હવામાન વિભાગ IMD ની શિવાજીનગર અને લોહેગાંવ વેધશાળાઓમાં રવિવારે સમાપ્ત થતા 21 કલાકના સમયગાળા માટે 10.6mm અને 8.6mm વરસાદ નોંધાયો હતો.બીજી બાજુ, જિલ્લાના ઘાટ વિભાગમાં રવિવારે બપોર સુધી ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની જાણ ચાલુ રહી હતી. અધિકારીઓએ જણાવ્યું કે, 6 સપ્ટેમ્બર ચોમાસાની સિઝન શરૂ થયા બાદથી પુણેમાં કુલ 316mm વરસાદ નોંધાયો છે.

સામાન્ય કરતાં 284.6mm વધારે છે. જૂન-સપ્ટેમ્બર સમયગાળા દરમિયાન પુણેમાં સરેરાશ વરસાદ 585mm છે. હવામાન વિભાગના IMD, વડા અનુપમ કશ્યપીએ જણાવ્યું હતું કે, “કર્ણાટક અને કેરળના દરિયાકાંઠે ઓફશોર ચાટની હાજરી અને ગુજરાતમાં હવાનું પરિભ્રમણ જેવી સ્થિતિ રાજ્યના હવામાનને નિયંત્રિત કરી રહી છે. પુણે શહેરમાં હળવો વરસાદ પડશે.

આ દિવસોમાં પુણેના ઘાટ વિસ્તારોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ ચાલુ રહેશે. તેમણે કહ્યું કે, રવિવારે અને સોમવારે બંગાળની ખાડી ઉપર ઓછા દબાણવાળા વિસ્તારની સંભાવના છે. તેના કારણે, અમે 7 અને 12 સપ્ટેમ્બેર રોજ શહેરમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની અપેક્ષા રાખીએ છીએ. ઘાટ વિસ્તારોમાં વરસાદની પ્રવૃત્તિ પણ આ દિવસોમાં વધશે.

” છેલ્લા 24 કલાકમાં ગ્રામીણ પુણેથી ભૂસ્ખલન અથવા રસ્તાઓ પર વૃક્ષો પડવાના કારણે ગામો કાપી નાંખવાની કોઈ તાજેતરની ઘટનાઓ બની નથી. પુણે જિલ્લા કલેક્ટર રાજેશ દેશમુખે જણાવ્યું હતું કે, “જિલ્લામાં વરસાદની પ્રવૃત્તિમાં નોંધપાત્ર ઘટાડો થયો છે. જોકે, તમામ 13 તહસીલ વહીવટીતંત્ર એલર્ટ પર છે.

મુંબઈ, થાણે અને નવી મુંબઈના કેટલાક ભાગોમાં આજે સવારથી ભારે વરસાદ પડ્યો હતો, જેના કારણે શહેર અને તેના ઉપનગરોમાં અનેક સ્થળોએ ભારે પૂર આવ્યું હતું અને વાહનોની અવરજવર થઈ હતી. અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે મુંબઈમાં તાજેતરના રડાર અવલોકનો અનુસાર, નીચલા સ્તરે પવન પશ્ચિમ દિશામાં છે અને તેને મજબૂત પણ કરવામાં આવ્યો છે.

હિમાચલ પ્રદેશમાં હવામાનમાં અચાનક ફેરફાર થવાને કારણે વરસાદી મોસમ હિમાચલ પ્રદેશ વેધર અપડેટ શરૂ થઈ. દરમિયાન, રાજધાની શિમલા સહિત અનેક જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. અગાઉ, જોકે, હવામાન વિભાગે 6 સપ્ટેમ્બર સુધી વરસાદની આગાહી કરી હતી.જો કે વરસાદ સાથે હિમાચલ પ્રદેશમાં ચોમાસુ ફરી શરૂ થયું છે, જે આગામી કેટલાક દિવસો સુધી ચાલુ રહેશે. દરમિયાન, રાજ્યના સાત જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદ પડશે.

આ સિવાય કેટલીક જગ્યાએ બરફવર્ષા થઈ શકે છે. દરમિયાન, હવામાન વિભાગે આગામી કેટલાક દિવસો સુધી હિમાચલ પ્રદેશના સાત જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરી છે. દરમિયાન, શિમલા, બિલાસપુર, સોલન, મંડી, ઉના, સિરમૌર, હમીરપુરમાં ભારે વરસાદ માટે યલો એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. જ્યારે કાંગડા અને કુલ્લુ જિલ્લામાં હળવો વરસાદ પડવાની સંભાવના છે.

તે જ સમયે, શિમલા, કુલ્લુ અને કિન્નૌરના ત્રણ જિલ્લાઓમાં પૂરની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે. જ્યારે કેટલાક સ્થળોએ બરફ પડવાની સંભાવના છે. રોહતાંગ પાસ સાથે, બરલાચા, મકવાડા, શિકવેર, હનુમાન ટીબ્બા, પીન પાર્વતી અને કુંઝુમ પાસ પર બરફવર્ષાને કારણે તાપમાનમાં ઘટાડો થયો. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર ફરી શરૂ થયેલી વરસાદી મોસમ 8 સપ્ટેમ્બર સુધી ચાલુ રહેશે. દરમિયાન, હિમાચલ પ્રદેશના મોટાભાગના જિલ્લાઓમાં હવામાન ખરાબ રહેશે.

જોકે, વરસાદને કારણે હિમાચલના મુખ્ય બંધનું પાણીનું સ્તર વધવાની શક્યતા છે. તમને જણાવી દઈએ કે ગયા મહિને હિમાચલમાં 29 દિવસ વરસાદ પડ્યો હતો. ચોમાસુ દેશના દરેક ખૂણે પહોંચી ગયું છે અને છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી મધ્ય અને ઉત્તર-પશ્ચિમ ભારતના ઘણા ભાગોમાં ભારે વરસાદ જોવા મળી રહ્યો છે. ભારે વરસાદથી દુષ્કાળગ્રસ્ત વિસ્તારોમાં રાહત તો મળી જ છે, પણ કેટલાક વિસ્તારોમાં પૂર અને ભૂસ્ખલન પણ થયું છે. ભારતીય હવામાન વિભાગ IMD એ મધ્યપ્રદેશ માટે ‘રેડ એલર્ટ’ જારી કર્યું છે, જેમાં આજે દસ જિલ્લાઓમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

ગ્વાલિયર, શિવપુરી, ગુના, અશોક નગર, દાતિયા, શેઓપુર, મોરેના, ભીંડ, નીમચ અને મંદસૌર જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. બીજી બાજુ, રાજસ્થાન માટે પણ ‘લાલ ચેતવણી’ જારી કરવામાં આવી છે અને હવામાન વિભાગે સોમવારે ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. રવિવારે સતત વરસાદના કારણે રાજસ્થાનમાં પૂર જેવી સ્થિતિ સર્જાઈ છે, જેના કારણે લોકોના જીવન અને સંપત્તિ જોખમમાં મુકાઈ છે.

IMD ની આગાહી મુજબ, આગામી બે કલાક દરમિયાન દિલ્હી, ગ્રેટર નોઈડા, ફરીદાબાદ, ગુરુગ્રામ નોઈડા, દાદરી, મેરઠ અને નજીકના વિસ્તારોમાં હળવાથી મધ્યમ તીવ્રતા સાથે ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડશે. હવામાન વિભાગે 5 અને 7 સપ્ટેમ્બર 2021 ના ​​રોજ રાષ્ટ્રીય રાજધાની માટે ‘ઓરેન્જ એલર્ટ’ જારી કર્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.