191 વર્ષ પછી માતા મહાકાળી ના આશીર્વાદ થી આ રાશિવાળા માટે બન્યો આવો યોગ ,ચંદ્રની જેમ ચમકશે આ રાશિવાળાનું જીવન - Jan Avaj News

191 વર્ષ પછી માતા મહાકાળી ના આશીર્વાદ થી આ રાશિવાળા માટે બન્યો આવો યોગ ,ચંદ્રની જેમ ચમકશે આ રાશિવાળાનું જીવન

મેષ : આ દિવસે, તમારે આજીવિકા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું પડશે, આવી સ્થિતિમાં, જો તમારે સત્તાવાર કામમાં વધુ સમય પસાર કરવો પડે, તો પાછળ હટવું નહીં. બેદરકારી તમને ધ્યેયથી બે ડગલાં પાછળ મૂકી શકે છે. જો તમે વ્યવસાયે ડોક્ટર, પોલીસ અથવા સામાજિક કાર્યકર છો, તો ધીરજ સાથે વિચિત્ર પરિસ્થિતિનો સામનો કરો. વ્યવસાયિક સ્થિતિ સામાન્ય બનવાની છે, પ્લાસ્ટિક વ્યવસાયમાં મોટો નફો લાવી શકે છે. સ્વાસ્થ્યને લગતી પેટની સમસ્યા થવાની સંભાવના છે, બીજી બાજુ, પીડા અને બર્નિંગ જેવી સમસ્યાઓ પણ હોઈ શકે છે. જો વિવાહિત જીવનમાં તણાવ ચાલી રહ્યો છે, તો શાંત રહેતી વખતે વિવાદો ઘટાડવાનો પ્રયાસ કરો.

વૃષભ : આ દિવસે અન્યની નકારાત્મક બાબતોને તમારા પર હાવી ન થવા દો, આવી સ્થિતિમાં ભગવાન અને પ્રિયજનો પર વિશ્વાસ વધારવો પડશે. જો સ્વાસ્થ્ય સારું ન રહ્યું હોય તો આજે તમે સહકર્મીઓની મદદ પણ લઈ શકો છો. જે લોકો લાકડાને લગતી વસ્તુઓનો વ્યવસાય કરે છે તેમને નફો મળશે. વિદ્યાર્થીઓએ પોતાનું આખું જીવન સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષાની તૈયારીમાં લગાવવું જોઈએ. સ્વાસ્થ્યના દૃષ્ટિકોણથી, કફ સંબંધિત સમસ્યાઓથી આજે સાવચેત રહો, ઠંડી અને ગરમીથી દૂર રહો, તેમજ રસોડામાં કામ કરતી વખતે આગના અકસ્માતો વિશે સાવચેત રહો. જો પરિવારમાં કોઈની તબિયત ખરાબ હોય તો તેની ખાસ કાળજી લેવી.

મિથુન : જો તમે આજે મુશ્કેલીમાં છો, તો કોઈ ચોક્કસપણે તમારી મદદ માટે અચકાશે. સત્તાવાર કામ કરવામાં પ્રયત્નો કરવા પડશે, સોશિયલ નેટવર્કિંગ કામ કરતા લોકો સક્રિય હોવા જોઈએ. વેપારીઓને પડકારનો સામનો કરવો પડી શકે છે, આવી સ્થિતિમાં તેઓ ગ્રાહકોને લલચાવવા માટે સારી ઓફર આપી શકે છે. યુવાનોને સક્રિય રહેવાની સલાહ આપવામાં આવે છે, કારણ કે જે કાર્યો ખૂબ સરળતાથી કરવામાં આવતા હતા તે પણ મુશ્કેલીઓનો સામનો કરશે. સ્વાસ્થ્યમાં, શરીરમાં પિત્તનું પ્રમાણ વધશે; સતત વધતી જતી એસિડિટી પણ અલ્સરનું સ્વરૂપ લઈ શકે છે. પરિવાર સાથે હસવું જેથી આ મુશ્કેલ સમય પસાર થાય.

કર્ક : આ દિવસે નાની નાની બાબતો પર ભાર આપવાને કારણે ગુસ્સામાં વધારો થશે, બીજી તરફ પ્રિયજનો સાથેના સંબંધોમાં પણ અંતર આવી શકે છે. સંગીત સાથે જોડાયેલા લોકોએ રિયાઝ પર ધ્યાન આપવું જોઈએ. કામ કરતા લોકોનો કામનો બોજ વધુ રહેશે, ફક્ત એટલું ધ્યાનમાં રાખો કે તમારે તમારી ટીમ સાથે ખૂબ સારી રીતે વાતચીત કરવી પડશે. જેઓ નવો ધંધો શરૂ કરે છે, તેમના માટે થોડા દિવસ રાહ જોવી વધુ સારી રહેશે. સ્વાસ્થ્ય લગભગ સામાન્ય રહેશે. પરિવારમાં નાના ભાઈઓ અને ભાઈ જેવા લોકો પ્રત્યે ભક્તિ વધશે, તેમને દરેક રીતે મદદ કરવી જોઈએ.

સિંહ : આ દિવસે મૂળભૂત જ્ઞાન અપડેટ કરવાની જરૂર છે, આવી સ્થિતિમાં નબળા વિષયો અને કાર્યોનું પુનરાવર્તન ફાયદાકારક સાબિત થશે. ઘર હોય કે કુટુંબ, પાયો મજબૂત કરવા માટે મહત્વના પગલાં લેવા પડે. ઓફિસમાં ઉચ્ચ અધિકારીઓની વાતનો ખોટી રીતે જવાબ ન આપો, નહીંતર તેમની સાથે વિવાદ થઈ શકે છે. જે લોકો કપડાંનો વ્યવસાય કરે છે તેઓ નફાની શક્યતા જોઈ રહ્યા છે, સાથે સાથે પ્રમોશન પર પણ ધ્યાન આપવું જોઈએ. જો સ્વાસ્થ્યમાં બ્લડ પ્રેશરને લગતી સમસ્યા હોય તો નિયમિત દવા લેવી જરૂરી છે. ઘરેલુ બાબતોને સરસવના પહાડ ન બનવા દો, આવી સ્થિતિમાં પરિવારે ચર્ચા કરવી જોઈએ અને વિવાદો ઉકેલવા જોઈએ.

કન્યા : આ દિવસે તમારે સક્રિય રહેવું પડશે, બીજી બાજુ, તમારે ઘણી દોડધામ કરવી પડી શકે છે. કારકિર્દીને લગતી કેટલીક સમસ્યા હતી, જેમાં પરિસ્થિતિઓ સારી થતી જણાય છે. ભલે ઓફિસનું કામ પૂરું કરવામાં સમય લાગે, પણ ઉતાવળમાં કામ ન કરો. વેપારીઓ માટે દિવસ સામાન્ય છે. જે વિદ્યાર્થીઓ ઉચ્ચ શિક્ષણ લેવા માટે ક્યાંક બહાર જવાનું વિચારી રહ્યા હતા, ત્યારે તેઓએ તૈયારીની સાથે સાથે ઓનલાઇન અભ્યાસ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું પડશે. જો સ્વાસ્થ્યને કારણે કાનમાં દુખાવો થઈ શકે છે. ઘરેલું વાતાવરણ શાંત રાખવાની જવાબદારી તમારે લેવી જોઈએ.

તુલા : આ દિવસે કેટલીક બાબતોને લઈને મનમાં સંઘર્ષ જેવી સ્થિતિ ભી થઈ શકે છે, જો રસ્તો ન સમજાય તો ગુરુ અને ગુરુ જેવી વ્યક્તિના શરણમાં જવું ફાયદાકારક રહેશે. જો તમારે ઓફિસમાં કોઈ સાથીદારનું કામ કરવું હોય તો આનંદથી કરો. જો કોઈ સરકારી અધિકારી સાથે વિવાદ હોય તો તેને ટાળો, કારણ કે જો કોઈ વિવાદ થશે તો તે તમારું જ નુકસાન થશે. ખાણી -પીણીમાં ઠંડી વસ્તુઓ ટાળો. ગળામાં દુખાવો અથવા શરદી થવાની સંભાવના છે. મામાના ઘરેથી કોઈ અપ્રિય સમાચાર મળવાની સંભાવના છે. જો ઘરની વૃદ્ધ મહિલાને સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ હોય, તો તેમની સંભાળ રાખો.

વૃશ્ચિક : આજે બિનજરૂરી વાતચીત માર્ગથી ભટકી શકે છે. જો કાર્યક્ષેત્ર સાથે સંબંધિત લોકો સમયસર કામ પૂર્ણ કરે છે, તો બીજી તરફ, કામ બાકી નથી તેની ખાતરી કરવા માટે પણ ધ્યાન આપવું પડશે. જે લોકો મીડિયા ક્ષેત્રમાં કામ કરી રહ્યા છે, તેમનો નવો વિચાર પ્રમોશન લાવી શકે છે.સ્વાસ્થ્યને ધ્યાનમાં રાખીને, તમને સલાહ આપવામાં આવે છે કે વધુ ફળો અને સ્પ્રાઉટ્સ વગેરેનું સેવન કરો જો શક્ય હોય તો, રાત્રિભોજન છોડી દો. પરિવાર અને પરિવારમાં ક્યાંકથી સારા સમાચાર મળવાની સંભાવના છે. જીવનસાથીના પ્રમોશન માટે સમય ચાલી રહ્યો છે.

ધનુ : આજે શાંત રહેવું, ઉત્સાહિત અને આનંદિત રહેવું સારું નથી. તમે ક્યાંક ફરવા જવાનો પ્લાન પણ બનાવી શકો છો. ઓફિસમાં વિવાદ થાય ત્યારે બાબતને વધારે મહત્વ ન આપો, નહીંતર મામલો વધુ વણસી શકે છે, બીજી બાજુ બોસની વાત પર સવાલ ન ઉઠાવો. હોટેલ રેસ્ટોરન્ટનો વ્યવસાય કરનારાઓ માટે આજનો દિવસ નફાથી ભરેલો છે. વિદ્યાર્થીઓ અભ્યાસની ચિંતા કરશે, યુવાનોને પણ સફળતા મેળવવા માટે વધુ મહેનત કરવી પડશે. જો નાસ્તો અને ભોજનનો સમય યોગ્ય નથી, તો જલ્દીથી તેને ઠીક કરો. ઘણા દિવસોથી માતાની તબિયત બગડી છે, તેથી હવે તેને અવગણશો નહીં.

મકર : આજે નાણાકીય બાબતો અંગે ચિંતા હોઈ શકે છે, વર્તમાન સમયમાં મહત્વની બાબતોનું ધ્યાન રાખો. સત્તાવાર કાર્યમાં અન્ય કરતાં વધુ સારું કામ કરવું પડશે, અને દરરોજ તમારા કામમાં સુધારો કરતા રહો. વિદેશી કંપનીઓમાં કામ કરતા લોકો પર કામનો બોજ વધશે. ઇલેક્ટ્રોનિક્સ સાથે સંબંધિત વ્યવસાય કરનારાઓને ફાયદો થવાની સંભાવના છે. વાહન ચલાવતી વખતે સાવચેત રહો, માથામાં ઈજા થવાની સંભાવના છે. જો કોઈ સભ્ય સાથે વિવાદ હોય તો તમારે આજે તેની સાથે વાત કરવી જોઈએ.

કુંભ : આ દિવસે સૌ પ્રથમ સ્વાસ્થ્ય લાભો પર ધ્યાન આપવું પડે છે, આ માટે નિયમિત, ધ્યાન, યોગ વગેરેનો સમાવેશ કરો, કારણ કે આ સમયે તમારે તમારી જાતને માનસિક રીતે મજબૂત રાખવી પડશે. એન્જિનિયરિંગ ક્ષેત્ર સાથે સંકળાયેલા લોકોને નવા પ્રોજેક્ટ પર કામ કરવાની તક મળી શકે છે, આ બાજુ ગ્રહોનું સારું સંયોજન કામ પૂર્ણ કરવામાં મદદ કરશે. ફાઇનાન્સનો વ્યવસાય કરતા ઉદ્યોગપતિને સારો નફો મળી શકે છે, કાર્યોને પૂર્ણ કરવા માટે નેટવર્કને સક્રિય રાખો. સ્વાસ્થ્યના દૃષ્ટિકોણથી દિવસ સામાન્ય છે, જ્યારે અગાઉ જણાવેલી બાબતોને અનુસરો. બિનજરૂરી ખરીદી કરવાથી આર્થિક નુકસાન થઈ શકે છે.

મીન : આ દિવસે કાર્યો પૂર્ણ કરવા માટે, મહેનત નહીં, ધીરજ અને સમજણની જરૂર પડશે. સત્તાવાર જવાબદારીઓનો બોજ રહેશે. લક્ષ્ય આધારિત કામ કરનારાઓએ નેટવર્કને સક્રિય રાખવું પડશે. વેપારીઓમાં પરસ્પર સ્પર્ધાની સ્થિતિ હોઈ શકે છે. વિદ્યાર્થીઓ મુશ્કેલ વિષયોને સમજવામાં વડીલોની મદદ લઈ શકે છે. આજે, સ્વાસ્થ્યને લગતી ચેતા પર તાણના કારણે, તમારે દુખાવાની સમસ્યાનો સામનો કરવો પડી શકે છે, આ બાબતે ધ્યાન રાખો, આવી સમસ્યાના કિસ્સામાં, તમે યોગ વગેરેની મદદ લઈ શકો છો. તમારા પિતા સાથે સંબંધ રાખો અને સમય સમય પર મહત્વપૂર્ણ બાબતો પર તેમનો અભિપ્રાય લો.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *