ચાર સિસ્ટમો સક્રિય છે: બંગાળની ખાડીમાં ડિપ્રેશન, દેશના આ વિસ્તારોમાં વરસાદ ચાલુ રહેશે – IMD ની આગાહી - Jan Avaj News

ચાર સિસ્ટમો સક્રિય છે: બંગાળની ખાડીમાં ડિપ્રેશન, દેશના આ વિસ્તારોમાં વરસાદ ચાલુ રહેશે – IMD ની આગાહી

નવી દિલ્હી, એજન્સી ભારતીય હવામાન વિભાગે શનિવારે સવારે જારી કરેલી આગાહીમાં જણાવ્યું હતું કે બંગાળની ખાડીના ઉત્તર -પૂર્વ અને પૂર્વ મધ્ય ભાગોમાં ડિપ્રેશન છે. શનિવારે તે વધુ ઉડું થઈ શકે છે. તેની મજબૂતીના કારણે આગામી ત્રણ દિવસમાં ઓડિશા અને આંધ્રપ્રદેશમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે,

જેના કારણે વિભાગે ઉત્તર આંધ્રપ્રદેશ અને નજીકના દક્ષિણ ઓડિશા કિનારે ચક્રવાતની શક્યતા વ્યક્ત કરી છે. તે જ સમયે, એક ચક્રવાત પૂર્વ મધ્યપ્રદેશના ઉપરના ભાગમાં અને આસપાસની હવામાં રહે છે. બંગાળની ખાડી ઉપર ઉડા નીચા દબાણનું ક્ષેત્ર બન્યું છે.

ચોમાસુ ચાટ પણ નૌગાંવ થઈને બંગાળની ખાડી તરફ આગળ વધી રહ્યું છે. તે જ સમયે, સૌરાષ્ટ્ર ઉપર હવાના ઉપરના ભાગમાં ચક્રવાત રહે છે. આ ચાર હવામાન પ્રણાલીઓના પ્રભાવને કારણે મધ્યપ્રદેશમાં વરસાદની સંભાવના છે. હવામાનશાસ્ત્રીઓના જણાવ્યા અનુસાર, શનિવારે ભોપાલ, ઈન્દોર, ઉજ્જૈન, હોશંગાબાદ વિભાગમાં વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની સંભાવના છે.

બંગાળની ખાડીમાં ડીપ લો પ્રેશર એરિયા: હવામાન કેન્દ્રના પૂર્વ વરિષ્ઠ હવામાનશાસ્ત્રી અજય શુક્લાએ જણાવ્યું હતું કે અત્યારે બંગાળની ખાડીમાં એક ઉડા નીચા દબાણનું ક્ષેત્ર બન્યું છે. આ સિસ્ટમ શનિવારે ડિપ્રેશન વિસ્તારમાં તીવ્ર બને તેવી શક્યતા છે.

હાલમાં, ચોમાસાનો ચાટ જેસલમેર, અજમેર, નૌગાંવ, ડાલ્ટોનગંજ, જમશેદપુર, દિઘા થઈને બંગાળની ખાડી સુધી વિસ્તરેલ છે. બંગાળની ખાડીમાં રચાયેલી સિસ્ટમ 26 સપ્ટેમ્બરે ઓડિશાના કિનારે પહોંચશે. આ કારણે, મધ્યપ્રદેશમાં શરૂ થયેલી વરસાદની પ્રક્રિયા ત્રણ-ચાર દિવસ સુધી ચાલુ રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *