વરસાદ ની આગાહી: જાણો આજે ક્યાં પડી શકે છે વરસાદ , ગુજરાત માં મેઘરાજા ની ધમાકેદાર એન્ટ્રી ચાલુ, જાણો શું કહે છે હવામાન વિભાગ - Jan Avaj News

વરસાદ ની આગાહી: જાણો આજે ક્યાં પડી શકે છે વરસાદ , ગુજરાત માં મેઘરાજા ની ધમાકેદાર એન્ટ્રી ચાલુ, જાણો શું કહે છે હવામાન વિભાગ

હવામાન અપડેટ્સ: ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ કહ્યું છે કે દક્ષિણ-પશ્ચિમ મોનસૂન ફરી સક્રિય થવાથી દક્ષિણ, પશ્ચિમ અને ઉત્તર ભારતના ઘણા ભાગોમાં આજે પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આઇએમડીએ જણાવ્યું હતું કે કર્ણાટક, તમિલનાડુ અને કેરળમાં અલગ -અલગ સ્થળોએ આજે ​​ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે અને ત્યારબાદ તીવ્રતા ઘટશે.

તેલંગાણા-છત્તીસગઢના ઘણા ભાગોમાં વરસાદની સંભાવના છે આઇએમડી અનુસાર, સંભવિત નીચા દબાણવાળા વિસ્તારની પશ્ચિમ-ઉત્તર-પશ્ચિમ તરફની ચાલને કારણે, દક્ષિણ ઓડિશા, તટીય આંધ્ર પ્રદેશ, તેલંગાણા, વિદર્ભ અને દક્ષિણ છત્તીસગઢ ના ઘણા ભાગોમાં એટલે કે આજે ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. વિભાગે કહ્યું કે ઉત્તર મરાઠવાડા, ઉત્તર મધ્ય મહારાષ્ટ્ર, ઉત્તર કોંકણ અને ગુજરાતના પ્રદેશમાં 7-9 સપ્ટેમ્બર દરમિયાન વરસાદની સંભાવના છે.

હિમાચલ, ઉત્તરાખંડ, ઉત્તર પંજાબમાં પણ વરસાદ પડી શકે છે તે જ સમયે, ઉત્તર કોંકણમાં 7-8 સપ્ટેમ્બર દરમિયાન મધ્ય મહારાષ્ટ્ર અને ગુજરાત પ્રદેશમાં 8 સપ્ટેમ્બરે અને તેલંગણામાં 7 સપ્ટેમ્બરે ભારે વરસાદ પડી શકે છે. તેવી જ રીતે, 7-9 સપ્ટેમ્બર દરમિયાન ઉત્તર-પશ્ચિમ ભારતના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં છૂટાછવાયાથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે, હિમાચલ પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, ઉત્તર પંજાબ અને જમ્મુ ક્ષેત્ર અને પૂર્વ રાજસ્થાનમાં અલગ અલગ સ્થળોએ ભારે વરસાદ પડશે.

આજના હવામાનની આગાહી- દક્ષિણ ઓડિશા, દક્ષિણ છત્તીસગઢ, તેલંગાણા, મહારાષ્ટ્ર, રાયલસીમા, કેરળ, કર્ણાટક, દક્ષિણ મધ્યપ્રદેશ અને પૂર્વ ગુજરાતમાં અલગ અલગ સ્થળોએ હળવાથી મધ્યમ વરસાદ પડે છે. ઉત્તરપૂર્વ ભારત, પશ્ચિમ બંગાળ, સિક્કિમ, કેરળ, આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓ, લક્ષદ્વીપ, મધ્યપ્રદેશના બાકીના ભાગો, ઉત્તરાખંડ, હિમાચલ પ્રદેશ અને પૂર્વ રાજસ્થાનમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ શક્ય છે. ઉત્તર પ્રદેશ, બિહાર, ઝારખંડ, દિલ્હી, પંજાબ, હરિયાણા, જમ્મુ અને કાશ્મીર, લદ્દાખ, તમિલનાડુ લક્ષદ્વીપમાં હળવા વરસાદની સંભાવના છે.

ઉત્તર પ્રદેશ, બિહાર, ઝારખંડ, દિલ્હી, પંજાબ, હરિયાણા, જમ્મુ અને કાશ્મીર, લદ્દાખ, તમિલનાડુ લક્ષદ્વીપમાં હળવા વરસાદની સંભાવના છે.

વરસાદ ની આગાહી વચ્ચે આજ થી ભારે વરસાદ વરસવા ની શરૂઆત થઇ ચુકી છે ત્યારે આજ ના દિવસ માં આ જગ્યાઓ પર સારો વરસાદ નોંધાયો અને ઘણી જગ્યા એ સવાર થી વરસાદ ધીમીધારે ચાલુ છે તો આવો જાણીએ ક્યાં પડી રહ્યો છે ગુજરાત માં વરસાદ.

અમરેલી, જુનાગઢ, ગીર સોમનાથ, ભાવનગર ના ગામો માં આજ ના દિવસ માં સારો વરસાદ નોંધાઈ રહ્યો છે સથે જ ઉત્તર ગુજરાત ની વાત કરીએ તો અરવલ્લી, સાબરકાંઠા ના હિંમતનગર, બનાસકાંઠા સહીત ના વિસ્તારો માં ભારે વરસાદ નું આગમન થઇ ચુક્યું છે. સાથે જ દક્ષિણ ગુજરાત માં અને સુરત માં બપોર પછી થી ધોધમાર વરસાદ વરસી રહ્યો છે.

રાજ્યમાં આઠ સપ્ટેમ્બરથી 10સપ્ટેમ્બર વચ્ચે મધ્યમથી ભારે વરસાદની હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે. આગામી 24 કલાકમાં બંગાળની ખાડીમાં લો પ્રેશર સર્જાશે. જે આઠ સપ્ટેમ્બર સુધી મજબુત બની ડિપ્રેશન કે વેલમાર્ક લો પ્રેશરમાં ફેરવાશે. જેને કારણે અમદાવાદ સહિત મોટા ભાગના વિસ્તારોમાં મધ્યમથી ભારે અને કેટલીક જગ્યાએ અતિભારે વરસાદ વરસી શકે છે.

જામનગર જિલ્લાના જામજોધપુરના ગ્રામ્ય વિસ્તારમાં ગઈકાલે સોમવારે વધુ એક ઇંચ વરસાદ પડી ગયો હોવાના અહેવાલો પ્રાપ્ત થયા છે. જ્યારે ધ્રોળ અને લાલપુર પંથકમાં પણ વરસાદી ઝાપટા વરસી ગયા છે. જામનગર શહેર તથા અન્ય તાલુકા મથકોમાં વરસાદી વાતાવરણ છવાયેલું રહ્યું છે.

જામનગર જિલ્લામાં છેલ્લા ચાર દિવસથી વરસાદી માહોલ બંધાયો છે, ત્યારે ગઈકાલે સોમવારના દિવસે જામજોધપુર પંથકમાં ફરીથી મેઘરાજાની એન્ટ્રી થઈ હતી, અને છેલ્લા 24 કલાક દરમિયાન જામજોધપુર તાલુકાના પરડવામાં 20 મી.મી. (એક ઇંચ) જેટલો વરસાદ નોંધાયો છે. આ ઉપરાંત વાસજાળીયા માં 17 મી.મી. અને ધ્રાફા ગામમાં 15 મી.મી. વરસાદ નોંધાયો છે.

ભાદરવા મહિનામા સારા વરસાદની શક્યતા જો કે હવામાન વિભાગે હજુ પણ ભારે થી અતિભારે વરસાદ પડવાની શક્યતાઓ સેવી છે. મધ્ય અને ઉત્તર ગુજરાતમાં હળવાથી ભારે વરસાદ પડી શકે છે. જ્યારે કેટલાક વિસ્તારમાં પવન સાથે વરસાદ પડશે તેવું હવામાન વિભાગે જણાવ્યું છે. દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં મધ્યમ વરસાદની શક્યતાઓ વ્યક્ત કરતા હવામાન વિભાગનું માનવું છે કે ગુજરાતમાં હજુ પણ 40 ટકા વરસાદની ઘટ જોવા મળી રહી છે જે સપ્ટેમ્બરની અંત સુધીમાં પુરી થઈ શકે છે, તેમજ આગામી 7 સપ્ટેમ્બર બાદ સારો વરસાદ પડવાની હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે

આગામી સાતથી દસ સપ્ટેમ્બર દરમિયાન અનેક જિલ્લામાં ભારેથી અતિભારે વરસાદ વરસી શકે છે. રાજ્યના જે જિલ્લામાં હજુ વરસાદની 50 ટકા વધુ ઘટ છે. તેમાં અમદાવાદ, અરવલ્લી, બનાસકાંઠા, દાહોદ, ગાંધીનગર, ખેડા, મહીસાગર, પંચમહાલ, સાબરકાંઠા, તાપી, વડોદરાનો સમાવેશ થાય છે. જેમાં 63 ટકા સાથે ગાંધીનગર જિલ્લો સૌથી વધુ ઘટ ધરાવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.