આજથી વરસાદનો નવો રાઉન્ડ, 29 સપ્ટેમ્બર સુધી ચાલુ રહેશે જાણો ક્યાં પડશે વરસાદ - Jan Avaj News

આજથી વરસાદનો નવો રાઉન્ડ, 29 સપ્ટેમ્બર સુધી ચાલુ રહેશે જાણો ક્યાં પડશે વરસાદ

એનસીઆરમાં આજથી વરસાદનો નવો રાઉન્ડ શરૂ થવા જઈ રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે બુધવાર માટે ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. આવી સ્થિતિમાં જો આખો દિવસ વરસાદ પડે તો સપ્ટેમ્બરનો વરસાદ છેલ્લા 121 વર્ષનો રેકોર્ડ નાશ કરે છે. અત્યાર સુધીમાં સપ્ટેમ્બરમાં 404 મીમીથી વધુ વરસાદ નોંધાયો છે. અગાઉ છેલ્લા 121 વર્ષોમાં 1944 માં 417.3 મીમી વરસાદ નોંધાયો હતો.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, બંગાળની ખાડીમાં હવામાનની ઘટનાઓના પુન-વિકાસને કારણે 22 સપ્ટેમ્બરથી વરસાદનો નવો રાઉન્ડ શરૂ થઈ રહ્યો છે, જે 29 સપ્ટેમ્બર સુધી ચાલુ રહેશે. આ એપિસોડમાં, બુધવાર માટે ઓરેન્જ એલર્ટ સાથે ભારે વરસાદની સંભાવના છે. દિવસભર વાદળોની ગર્જના સાથે વરસાદ ચાલુ રહેશે અને આ સ્થિતિમાં દિલ્હી વરસાદનો નવો રેકોર્ડ પણ બનાવી શકે છે.

સમગ્ર ચોમાસામાં દિલ્હીમાં અત્યાર સુધીમાં 1170 મીમીથી વધુ વરસાદ નોંધાયો છે. આ પહેલા 1964 માં 1190.9 મીમી વરસાદ નોંધાયો હતો. વિભાગે ગુરુવારે દિલ્હી માટે યલો એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. તેનાથી તાપમાનમાં પણ ઘટાડો થશે અને મહત્તમ તાપમાન 32 અને લઘુત્તમ તાપમાન 25 ડિગ્રી સેલ્સિયસ સુધી રહેશે.

હવામાન વિભાગે મંગળવારે યલો એલર્ટની આગાહી કરી હતી. આ એપિસોડમાં, બપોર સુધી સૂર્ય મજબૂત રહ્યો હતો, પરંતુ બપોરે હવામાનએ વળાંક લીધો હતો અને દિલ્હીના વિવિધ વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ નોંધાયો હતો. સવારે 9 થી સાંજના 5.30 વાગ્યા સુધીમાં 3.6 મીમી વરસાદ નોંધાયો છે. થોડા સમયના વરસાદને કારણે દિવસ દરમિયાન દિલ્હીના મુખ્ય રસ્તાઓ પર હળવા પાણી ભરાયા હતા.

જોકે, થોડા સમય બાદ પાણી નીકળી ગયું. મંગળવારે મહત્તમ તાપમાન 35.6 ડિગ્રી અને લઘુત્તમ તાપમાન 25.8 ડિગ્રી નોંધાયું હતું. છેલ્લા 24 કલાકમાં હવામાં ભેજનું સ્તર 55 થી 89 ટકા હતું. દિલ્હીના રિજ વિસ્તારમાં સૌથી વધુ 17.6 મીમી વરસાદ નોંધાયો છે.

દિલ્હી-એનસીઆરની હવા સંતોષકારક શ્રેણીમાં રહે છે મંગળવારે પણ દિલ્હી-એનસીઆરની હવા સંતોષકારક શ્રેણીમાં રહી હતી. વરસાદના કિસ્સામાં આગામી 24 કલાકમાં હવાની ગુણવત્તા વધુ સ્પષ્ટ થવાની સંભાવના છે. સેન્ટ્રલ પોલ્યુશન કંટ્રોલ પોલ્યુશન કંટ્રોલ બોર્ડ (CPCB) અનુસાર,

દિલ્હીનો સરેરાશ એર ક્વોલિટી ઇન્ડેક્સ મંગળવારે 83 હતો.આ સિવાય ફરીદાબાદની AQI 92, ગાઝિયાબાદ 95, ગ્રેટર નોઈડા 92, ગુરુગ્રામ 74 અને નોઈડા 74 હતી. સફર ઇન્ડિયા અનુસાર, હવામાં PM 10 નું સ્તર 80 અને PM 2.5 નું સ્તર 31 માઇક્રોગ્રામ પ્રતિ ક્યુબિક મીટર હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *