27 સપ્ટેમ્બરથી 2 ઓક્ટોબર સુધી ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની અંબાલાલ પટેલની આગાહી, રાજ્યમાં હજી 19 ટકા વરસાદની ઘટ - Jan Avaj News

27 સપ્ટેમ્બરથી 2 ઓક્ટોબર સુધી ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની અંબાલાલ પટેલની આગાહી, રાજ્યમાં હજી 19 ટકા વરસાદની ઘટ

નવી દિલ્હી, જેએનએન સપ્ટેમ્બર મહિના સુધી કમોસમી વરસાદ થઈ રહ્યો છે. દિલ્હી-એનસીઆરમાં સાંજે ભારે વરસાદ પણ નોંધાયો છે. તે જ સમયે, હિમાચલ પ્રદેશના ઘણા જિલ્લાઓ માટે યલો એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. આજે પણ હવામાન વિભાગ દ્વારા દેશના ઘણા વિસ્તારોમાં વરસાદની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે. હવામાનના તાજેતરના અપડેટ્સ મુજબ, લોની દેહત, હિન્ડોન એએફ સ્ટેશન, ગાઝિયાબાદ, ઇન્દિરાપુરમ, છાપરાલા, નોઇડા, દાદરી, ગ્રેટર નોઇડા, ફરીદાબાદ દિલ્હી, એનસીઆરમાં આગામી કેટલાક કલાકોમાં વરસાદ પડી શકે છે.બીજી બાજુ, હરિયાણા સ્થિત કરનાલ, આસંધ, સફિડોનના કેટલાક સ્થળોની આસપાસ વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડશે.

જણાવી દઈએ કે હવામાન વિભાગ વતી દેશના ઘણા રાજ્યોમાં વરસાદની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે. તેમાં ગુજરાત, હરિયાણા, રાજસ્થાન, ઉત્તર પ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડનો સમાવેશ થાય છે. ભારતીય હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર,29 સપ્ટેમ્બર સુધીમાં બંગાળની ખાડીને અડીને આવેલા પૂર્વ-મધ્ય અને ઉત્તર-પૂર્વ વિસ્તારમાં ચક્રવાતી પરિભ્રમણની સંભાવના છે. આ પ્રવાહ 48 કલાક દરમિયાન પશ્ચિમ-ઉત્તર-પશ્ચિમ તરફ જશે. તેની અસર ઓડિશામાં 30 સપ્ટેમ્બરે જોવા મળશે, જેના કારણે અહીં વરસાદ પણ પડી શકે છે.

આ રાજ્યોમાં આગામી પાંચ દિવસ સુધી વરસાદ રહેશે: હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસ સુધી દેશના ઘણા રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની આગાહી જારી કરી છે. આઈએમડી અનુસાર, આગામી 5 દિવસો સુધી રાજસ્થાન, પશ્ચિમ મધ્યપ્રદેશ, ગુજરાત, કોંકણ, ગોવા, કોસ્ટલ આંધ્ર પ્રદેશમાં અલગ અલગ સ્થળોએ ભારે વરસાદ પડી શકે છે.
યુપી-મધ્યપ્રદેશમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી: આ સિવાય હવામાન વિભાગે તેની આગાહીમાં ઉત્તર પ્રદેશ અને મધ્યપ્રદેશ સહિત દેશના ઘણા રાજ્યોમાં વરસાદની સંભાવના વ્યક્ત કરી છે. હવામાન વિભાગનું કહેવું છે કે ઉત્તરાખંડ, મધ્યપ્રદેશ, ગુજરાત અને કોલકાતામાં પણ ભારે વરસાદ જોવા મળી શકે છે.

બીજી તરફ ગુજરાતના ઘણા જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. ભારે વરસાદને કારણે સામાન્ય જનજીવન ઠપ્પ થઈ ગયું છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર 103 થી વધુ રસ્તાઓ બંધ કરી દેવામાં આવ્યા છે. આ સાથે જ રાજ્યમાં આગામી ચાર દિવસ ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *