હવામાન ચેતવણી: આ રાજ્યોમાં આગામી 48 કલાકમાં ભારે પવન સાથે ભારે વરસાદની આગાહી, વાવાઝોડાથી સાવચેત રહો - Jan Avaj News

હવામાન ચેતવણી: આ રાજ્યોમાં આગામી 48 કલાકમાં ભારે પવન સાથે ભારે વરસાદની આગાહી, વાવાઝોડાથી સાવચેત રહો

નવી દિલ્હી: ચક્રવાત ગુલાબ ઓડિશાના કિનારે ટકરાયા બાદ નબળું પડ્યું છે, પરંતુ ‘ગુલાબ’ની અસર આંધ્રપ્રદેશ, ઓડિશા, પશ્ચિમ બંગાળ, છત્તીસગઢ, ઝારખંડ અને બિહાર થઈને અન્ય રાજ્યોમાં પહોંચી રહી છે. ગુજરાત, કોંકણ અને મરાઠવાડામાં પણ મધ્યમથી ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે.

ભારે વરસાદને કારણે બંગાળમાં હાહાકાર મચી ગયો છે. દરેક જગ્યાએ પાણી ભરાઈ ગયું છે. લોકો ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરી રહ્યા છે. હવામાન વિભાગે રાષ્ટ્રીય રાજધાની દિલ્હીમાં પણ વરસાદની આગાહી કરી છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, ચોમાસાના વિલંબને કારણે ઓક્ટોબરના પ્રથમ સપ્તાહમાં હળવા વરસાદની આગાહી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર 2 ઓક્ટોબર સુધી દિલ્હી-એનસીઆરમાં મધ્યમથી ભારે વરસાદ પડી શકે છે. હવામાન વિભાગે મહારાષ્ટ્ર, કોંકણ માટે યલો એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર મધ્ય મહારાષ્ટ્ર, કોંકણમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે.

જણાવી દઈએ કે દેશના ઘણા રાજ્યોમાં ચોમાસુ વરસાદ અને ચક્રવાત તોફાનનો ખતરો ચાલુ રહેશે. એક તરફ ચોમાસું હજુ વિદાય થયું નથી, તો બીજી બાજુ ચક્રવાત ‘ગુલાબ તુફાન’ બાદ ‘શાહીન તોફાન’ નો ભય વધી રહ્યો છે. તેની અસર મહારાષ્ટ્ર અને ગુજરાત પર પડશે. તે જ સમયે, તેની અસરને કારણે, દેશના મોટા ભાગના રાજ્યોમાં ફરી એક વખત પૂર જેવી સ્થિતિ સર્જાઈ શકે છે.

તોફાનની અસર દેશના હવામાનને પણ સતત અસર કરી રહી છે. હવામાન વિભાગના લેટેસ્ટ અપડેટની વાત કરીએ તો આગામી થોડા કલાકોમાં હરિયાણાના યમુનાનગરની આસપાસના વિસ્તારોમાં હળવા તીવ્રતા સાથે વરસાદની સંભાવના છે. આ સિવાય યુપીના ખુર્જામાં પણ વરસાદની સંભાવના છે.

બિહારમાં 30 સપ્ટેમ્બરથી 3 ઓક્ટોબર સુધી વરસાદની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગે બિહારના 28 જિલ્લાઓ માટે એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. વિભાગે કહ્યું છે કે અહીં ભારે પવન સાથે વરસાદની સંભાવના છે. આ સાથે ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ વિભાગે પણ લોકોને વીજળી પડવાની ચેતવણી આપી છે.

વૈજ્ઞાનિકોના જણાવ્યા મુજબ, ઉત્તર પશ્ચિમ બંગાળની ખાડી અને બંગાળના દરિયાકાંઠે નીચા દબાણવાળા વિસ્તારની રચનાને કારણે, ઉત્તર-પૂર્વ અને દક્ષિણ-મધ્ય બંગાળની ખાડી ઉપર રચાયેલા ચક્રવાત વાયુ વિસ્તારની અસરને કારણે, બિહારમાં ઝડપી વરસાદની વ્યવસ્થા રચાયેલી છે.પહાડી રાજ્ય હિમાચલ પ્રદેશમાં ચોમાસાની વિદાય થશે નહીં. આજથી અહીં હવામાન બદલાશે અને ભારે વરસાદ પડશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *