ભારે વરસાદથી આ શહેરનું એરપોર્ટ જળંબાબાકાર, હવામાન વિભાગે યેલો અલર્ટ આપ્યું, એકનું મોત - Jan Avaj News

ભારે વરસાદથી આ શહેરનું એરપોર્ટ જળંબાબાકાર, હવામાન વિભાગે યેલો અલર્ટ આપ્યું, એકનું મોત

બેંગલુરુ, કર્ણાટક લાઇવ ન્યૂઝ: IMD એ બેંગલુરુ માટે યલો એલર્ટ (64.5 mm થી 115.5 mm) જારી કર્યું છે અને આગાહી દર્શાવે છે કે આગામી કેટલાક દિવસોમાં શહેરમાં ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

સોમવારે રાત્રે ભારે વરસાદના કારણે બેંગલુરુ આંતરરાષ્ટ્રીય એરપોર્ટ તરફ જતા રસ્તાઓ પર પાણી ભરાયા હતા જ્યાં એરપોર્ટ તરફ જતી બસ સહિત કેબ અને ખાનગી વાહનો ફસાયેલા હતા જ્યારે પ્રતિકૂળ હવામાનને કારણે 11 પ્રસ્થાન કરતી ફ્લાઇટ્સ મોડી પડી હતી. રાત્રે 10 વાગ્યા સુધી.

બેંગલુરુ પશ્ચિમ પોલીસે મંગળવારે જણાવ્યું હતું કે, કોનાપ્પન અગ્રહારામાં ભારે વરસાદ બાદ પૂર આવેલા ઘરમાં શોર્ટ સર્કિટના કારણે એક વ્યક્તિનું મોત થયું હતું. બેંગલુરુ વેસ્ટ ડિવિઝનના ડેપ્યુટી કમિશનર ઓફ પોલીસ (DCP) સંજીવ એમ પાટીલે જણાવ્યું હતું કે ઘરમાં બે લોકો હતા અને અન્ય વ્યક્તિ સુરક્ષિત બહાર નીકળવામાં સફળ રહ્યો હતો.

ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ બેંગલુરુ માટે યલો એલર્ટ (64.5 mm થી 115.5 mm વરસાદ) જારી કર્યો છે અને આગાહી સૂચવે છે કે આગામી કેટલાક દિવસોમાં શહેરમાં ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. IMD એ આગામી કેટલાક દિવસોમાં રાજ્યના અન્ય કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદની આગાહી પણ કરી છે.

ભારે વરસાદ બાદ ઘરમાં શોર્ટ સર્કિટના કારણે એક વ્યક્તિનું મોત બેંગલુરુ પશ્ચિમ પોલીસે મંગળવારે જણાવ્યું હતું કે, કોનાપ્પન અગ્રહારામાં ભારે વરસાદ બાદ પૂર આવેલા ઘરમાં શોર્ટ સર્કિટના કારણે એક વ્યક્તિનું મોત થયું હતું. બેંગલુરુ વેસ્ટ ડિવિઝનના ડેપ્યુટી કમિશનર ઓફ પોલીસ (DCP) સંજીવ એમ પાટીલે જણાવ્યું હતું કે,

ઘરમાં બે લોકો હતા અને અન્ય વ્યક્તિ સુરક્ષિત બહાર નીકળવામાં સફળ રહ્યો હતો. પાટીલે જણાવ્યું કે, “પીડિતાની ઓળખ વ્યવસાયે ચિત્રકાર વેંકટેશ (56) તરીકે થઈ છે. જ્યારે તેની પત્ની વીજળી ચાલુ કરવા માટે ઘરની અંદર ગઈ ત્યારે તે રસ્તા પર ઉભો હતો.”

વરસાદથી એરપોર્ટ સુધીના રસ્તાઓ ભરાઈ ગયા બેંગલુરુ આંતરરાષ્ટ્રીય વિમાનમથક જ્યાં એરપોર્ટ તરફ જતી વખતે બસ સહિત કેબ અને ખાનગી વાહનો ફસાયેલા હતા જ્યારે 11 ની પ્રસ્થાન કરતી ફ્લાઇટ્સ રાત્રે 10 વાગ્યા સુધી પ્રતિકૂળ હવામાનને કારણે મોડી પડી હતી.

બેંગલુરુ એરપોર્ટ પોલીસ બેંગ્લોર ઇન્ટરનેશનલ એરપોર્ટ લિમિટેડ (BIAL) ની ટીમો સાથે વાહનોને ડાઇવર્ટ કરવા અને ફસાયેલા મુસાફરો માટે વૈકલ્પિક વ્યવસ્થા કરી રહી હતી. ઇન્ડિયનએક્સપ્રેસ.કોમ, ડીસીપી બેંગલુરુ નોર્થ ઇસ્ટ ડિવિઝન સાથે વાત કરતા સી.કે.બાબાએ જણાવ્યું હતું કે “પાણીએ ટેક્સી લેનમાં પાણી ભરાયા હતા અને એરપોર્ટ પર સેવા ખોરવાઇ હતી. હવે તમામ રસ્તાઓ ટ્રાફિક માટે સાફ છે.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *