અંબાલાલ પટેલ ની મોટી આગાહી, આ તારીખે ગુજરાતના હવામાનમાં ફેરફાર ચાલુ, ક્યાં વરસાદ પડશે અને ક્યાં આકાશ ચોખ્ખું રહેશે - Jan Avaj News

અંબાલાલ પટેલ ની મોટી આગાહી, આ તારીખે ગુજરાતના હવામાનમાં ફેરફાર ચાલુ, ક્યાં વરસાદ પડશે અને ક્યાં આકાશ ચોખ્ખું રહેશે

મહારાષ્ટ્ર હવામાન અને પ્રદૂષણનો અહેવાલ આજે: મહારાષ્ટ્રના ઘણા જિલ્લાઓમાં આજે વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે અને વરસાદ પડી શકે છે. ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) અનુસાર સક્રિય વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સના કારણે નાગપુર, ભંડારા, ગોંદિયા અને અમરાવતી સહિત અનેક સ્થળોએ વરસાદ પડશે.

તેની અસર વિદર્ભમાં પણ જોવા મળશે. દરમિયાન મુંબઈ સહિત અનેક સ્થળોએ હવામાન સ્વચ્છ રહેવાની ધારણા છે. હાલમાં રાજ્યમાં ઠંડી અને ધુમ્મસમાંથી રાહત મળી રહી છે, પરંતુ વરસાદને કારણે સવાર-સાંજ થોડી વધુ ઠંડીનો અનુભવ થશે. આ પછી હવામાન ચોખ્ખું થઈ જશે અને તીવ્ર સૂર્યપ્રકાશ જોવા મળશે. ચાલો જાણીએ કે આજે મહારાષ્ટ્રના મુખ્ય શહેરોમાં હવામાન કેવું રહેશે.

હવે ઉત્તર ભારતના મોટાભાગના રાજ્યોમાં લોકોને ઠંડીથી રાહત મળી રહી છે. લઘુત્તમ તાપમાનમાં વધારો થતાં ઠંડીની અસર હવે ઓછી થતી જોવા મળી રહી છે. ભારતીય હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર ઉત્તર ભારત સહિત ઉત્તર પશ્ચિમના કેટલાક ભાગો અને પહાડીઓમાં લઘુત્તમ તાપમાન વધી રહ્યું છે. જો કે, પંજાબથી લઈને હરિયાણા અને ઉત્તર પ્રદેશના કેટલાક જિલ્લાઓમાં હજુ પણ સાંજે ધુમ્મસ અને ધુમ્મસ છવાયેલું છે. IMD અનુસાર, આગામી બે-ત્રણ દિવસમાં હવામાન ચોખ્ખું થઈ જશે.

મુંબઈઆજે મુંબઈમાં મહત્તમ તાપમાન 29 ડિગ્રી અને લઘુત્તમ તાપમાન 17 ડિગ્રી સેલ્સિયસ રહેવાની શક્યતા છે. હવામાન સ્વચ્છ રહેશે. હવાની ગુણવત્તા સૂચકાંક ‘મધ્યમ’ શ્રેણીમાં 130 નોંધાયો હતો.MDએ જણાવ્યું કે બુધવારે લઘુત્તમ તાપમાન નવ ડિગ્રી અને મહત્તમ તાપમાન 27 ડિગ્રી સેલ્સિયસ રહેવાની ધારણા છે. સેન્ટ્રલ પોલ્યુશન કંટ્રોલ બોર્ડના ડેટા અનુસાર મંગળવારે સાંજે 7.20 વાગ્યે દિલ્હીમાં હવાની ગુણવત્તા સૂચકાંક 219 હતો, જે ‘નબળી’ શ્રેણીમાં આવે છે.

પુણેપુણેમાં મહત્તમ તાપમાન 30 અને લઘુત્તમ તાપમાન 14 ડિગ્રી સેલ્સિયસ રહેવાની ધારણા છે. ધુમ્મસ સાથે વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે. હવાની ગુણવત્તા સૂચકાંક ‘મધ્યમ’ શ્રેણીમાં 104 પર નોંધવામાં આવ્યો છે.પંજાબના ઘણા જિલ્લાઓમાં આજે હવામાન સ્વચ્છ રહેવાની સંભાવના છે, જ્યારે કેટલાક સ્થળોએ વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે. બીજી તરફ રાજ્યનું તાપમાન સતત વધી રહ્યું છે. પંજાબમાં આજે મોટાભાગના જિલ્લાઓમાં લઘુત્તમ તાપમાન 8 ડિગ્રી રહેવાની શક્યતા છે, જ્યારે મહત્તમ તાપમાન 25 ડિગ્રી સુધી રહી શકે છે.

નાગપુરનાગપુરમાં મહત્તમ તાપમાન 31 ડિગ્રી સેલ્સિયસ અને લઘુત્તમ તાપમાન 19 ડિગ્રી સેલ્સિયસ રહેવાની ધારણા છે. આકાશ વાદળછાયું રહેશે. તે જ સમયે, હવા ગુણવત્તા સૂચકાંક 104 છે, જે ‘મધ્યમ’ શ્રેણીમાં આવે છે.રાજસ્થાનમાં ઘણી જગ્યાએ ઠંડીની પ્રક્રિયા ચાલુ છે, પરંતુ રાહતની વાત એ છે કે દિવસ દરમિયાન જોરદાર સૂર્યપ્રકાશ આવવા લાગ્યો છે, જેના કારણે શિયાળાની અસર ઓછી થઈ રહી છે. રાજ્યના મોટાભાગના જિલ્લાઓમાં આજે મહત્તમ તાપમાન 25 થી 26 ડિગ્રી જ્યારે લઘુત્તમ તાપમાન 12 થી 14 ડિગ્રી વચ્ચે રહેવાની સંભાવના છે.

નાસિકનાસિકમાં મહત્તમ તાપમાન 30 °C અને લઘુત્તમ તાપમાન 14 °C રહેવાની ધારણા છે. હવામાન સ્વચ્છ રહેશે. ‘સંતોષકારક’ શ્રેણીમાં હવાની ગુણવત્તા સૂચકાંક 91 છે.હવામાન વિભાગની વેબસાઈટ પર ઉપલબ્ધ માહિતી અનુસાર, બિહારના ઘણા શહેરોમાં સવારે ગાઢ ધુમ્મસ છવાયેલ રહેવાની સંભાવના છે. આજે અને કાલે સવારે અને રાત્રે ગાઢ ધુમ્મસ થઈ શકે છે. હવામાન વિભાગે જણાવ્યું કે 18 ફેબ્રુઆરીએ આકાશ આંશિક વાદળછાયું રહેશે. ઘણા વિસ્તારોમાં હળવા વરસાદની પણ શક્યતા છે.

ઔરંગાબાદઆજે ઔરંગાબાદમાં મહત્તમ તાપમાન 28 ડિગ્રી સેલ્સિયસ અને લઘુત્તમ તાપમાન 12 ડિગ્રી સેલ્સિયસ રહેવાની ધારણા છે. હવામાન સ્વચ્છ રહેશે. ‘સંતોષકારક’ શ્રેણીમાં હવાની ગુણવત્તા સૂચકાંક 72 છે.હિમાચલમાં બપોર બાદ હિમવર્ષા જોવા મળી છે, જેના કારણે તાપમાનમાં ઘટાડો થયો છે. બીજી તરફ, હિમાચલના મોટાભાગના જિલ્લાઓમાં લઘુત્તમ તાપમાન 2 ડિગ્રીની આસપાસ રહેવાની સંભાવના છે, જ્યારે મહત્તમ તાપમાન 16 ડિગ્રી સુધી જઈ શકે છે. તે જ સમયે, હિમાચલના ઘણા વિસ્તારોમાં આગામી બે-ત્રણ દિવસ સુધી વરસાદ અને હિમવર્ષાની પ્રક્રિયા ચાલુ રહી શકે છે.

જમ્મુ-કાશ્મીરના હવામાનમાં આજથી મોટો ફેરફાર થયો છે. જમ્મુ ડિવિઝનમાં હવામાન ચોખ્ખું રહેવાની શક્યતા છે, પરંતુ ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) અનુસાર, કાશ્મીર ડિવિઝનમાં છેલ્લા દિવસથી વરસાદ અને હિમવર્ષાની પ્રક્રિયા શરૂ થઈ ગઈ છે, જે ઘણા દિવસો સુધી ચાલશે. જમ્મુમાં આજે મહત્તમ તાપમાન 20 ડિગ્રી અને લઘુત્તમ તાપમાન 7 ડિગ્રી સુધી રહી શકે છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “જન અવાજ ન્યુઝ અને મીડિયા” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Jan Avaj Media” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો!

Leave a Reply

Your email address will not be published.