લગ્ન ની સીઝન માં સોનુ-ચાંદી ખરીદવા માંગતા લોકો માટે સારા સમાચાર, અત્યાર સુધીની રેકોર્ડ 7500 રૂપિયા સુધીનો થયો ભાવમાં ઘટાડો - Jan Avaj News

લગ્ન ની સીઝન માં સોનુ-ચાંદી ખરીદવા માંગતા લોકો માટે સારા સમાચાર, અત્યાર સુધીની રેકોર્ડ 7500 રૂપિયા સુધીનો થયો ભાવમાં ઘટાડો

કીમતી ધાતુના આંતરરાષ્ટ્રીય વલણને ધ્યાનમાં રાખીને શુક્રવારે 24 કેરેટ સોનાનો 10 ગ્રામનો ભાવ રૂ. 280 વધીને રૂ. 49,970 થયો હતો. આ રીતે ફેબ્રુઆરી મહિનામાં 990 રૂપિયા પ્રતિ દસ ગ્રામનો વધારો જોવા મળ્યો છે. 22 કેરેટ સોનું રૂ.250ના વધારા સાથે રૂ.45,800 પર વેચાઈ રહ્યું છે.

એક કિલો ચાંદી રૂપિયા 140ના વધારા સાથે રૂ. 62,700 પર વેચાઈ રહી છે. એક્સાઈઝ ડ્યુટી, રાજ્ય કર અને મેકિંગ ચાર્જિસને કારણે સમગ્ર દેશમાં સોનાની કિંમત બદલાય છે. તમને એ પણ જણાવી દઈએ કે આખરે દેશના અલગ-અલગ રાજ્યોમાં સોના-ચાંદીના ભાવ શું છે.

24 કેરેટ સોનું દિલ્હી અને મુંબઈમાં 49,970 રૂપિયામાં વેચાઈ રહ્યું છે. બંને શહેરોમાં 22 કેરેટની કિંમત 45,800 રૂપિયા છે. કોલકાતા અને ચેન્નાઈમાં 24 કેરેટ સોનું 49,970 અને 50,200 રૂપિયામાં વેચાઈ રહ્યું છે.

આ ઉપરાંત, 22 કેરેટની કિંમત ચેન્નાઈમાં 46,010 રૂપિયા અને કોલકાતામાં 45,800 રૂપિયા છે. એક્સાઈઝ ડ્યુટી, રાજ્યના કર અને મેકિંગ ચાર્જિસને કારણે સમગ્ર દેશમાં સોના અને ચાંદીના ભાવ બદલાય છે. ચેન્નાઈમાં 1 કિલો ચાંદીની કિંમત 66,800 રૂપિયા છે. દિલ્હી અને મુંબઈમાં તેની કિંમત 62,700 રૂપિયા છે. કોલકાતામાં ચાંદી 62,700 રૂપિયા પ્રતિ કિલોના ભાવે વેચાઈ રહી છે.

નબળા ડૉલર અને યુએસ ગ્રાહક ભાવમાં વધારો દર્શાવતા ડેટા દ્વારા સમર્થિત, ફુગાવા સામે હેજ તરીકે મેટલની અપીલે મેટલને વેગ આપ્યો. યુએસ ફુગાવાના ડેટાએ આક્રમક દરમાં વધારા માટેના કેસને સમર્થન આપ્યા પછી સ્પોટ ગોલ્ડના ભાવ 0.6% ઘટ્યા હતા, પરંતુ પાછળથી 0.2 ટકા વધીને $1,835.71 પ્રતિ ઔંસ પર ટ્રેડ થયા હતા, રોઇટર્સના અહેવાલમાં જણાવાયું હતું.

સોનાનાં ભાવમાં આજે જોરદાર ગિરાવટ જોવા મળી છે. મલ્ટી કમોડીટી એકસચેંજ (MCX) આજે ગોલ્ડ 0.49 ટકાની ગિરાવટ સાથે કારોબાર કરી રહ્યું છે. જ્યારે ચાંદીની કિંમતોમાં પણ જોરદાર કમી આવી છે.

એપ્રિલ ડિલીવરીવાળા ગોલ્ડની કિંમત આજે 0.49 ટકાની ગિરાવટ સાથે 48,715 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામના લેવલ પર છે. જ્યારે આજના કારોબારમાં ચાંદી 1.10 ટકાની ગિરાવટ સાથે 62,568 રૂપિયા પ્રતિ કિલોગ્રામના લેવલ પર ટ્રેડ કરી રહી છે.

ઓગસ્ટ, સાલ 2020માં MCX પર 10 ગ્રામ સોનાનો ભાવ 56,200 રૂપિયાના ઉચ્ચત્તમ સ્તર પર પહોંચી ગયો હતો. આજે સોનું એપ્રિલ વાયદા MCX પર 48,715 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામના લેવલ પર છે, એટલે કે લગભગ 7,500 રૂપિયા સસ્તું મળી રહ્યું છે.

મિસ્ડ કોલ દઈને જાણો સોનાનો રેટ જણાવી દઈએ કે સોનાનાં રેટ્સને આસાનીથી ઘરે બેઠા જાણી શકાય છે. આ માટે તમારે માત્ર આ નંબર 8955664433 પર મિસ્ડ કોલ આપવાનો રહેશે તથા તમારા ફોન પર મેસેજ આવી જસ્જે, જેમાં તમે લેટેસ્ટ રેટ્સ ચેક કરી શકો છો.

આ પ્રકારે ચેક કરી શકાય છે સોનાની શુદ્ધતાજણાવી દઈએ કે તમે સોનાની શુદ્ધતા ચેક કરવા માંગો છો તો આ માટે સરકાર તરફથી એક એપ બનાવવામાં આવી છે. ‘BIS Care app’ દ્વારા ગ્રાહક સોનાની શુદ્ધતાની તપાસ કરી શકે છે. આ એપના માધ્યમથી સોનાની શુદ્ધતાની તપાસ જ નહિ, પરંતુ તેની સાથે જોડાયેલ કોઈ પણ ફરિયાદ પણ કરી શકો છો. આ એપમાં જો સામાનનું લાઈસન્સ, રજિસ્ટ્રેશન તથા હોલમાર્ક નંબર ખોટો નીકળે તો ગ્રાહક તેની ફરિયાદ તરત જ કરી શકે છે. આ એપના માધ્યમથી તરત જ ગ્રાહકની ફરિયાદ દાખલ કરવાની જાણકારી પણ મળી જશે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “જન અવાજ ન્યુઝ અને મીડિયા” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Jan Avaj Media” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો!

Leave a Reply

Your email address will not be published.