ગુજરાતમાં ફરી એકવાર કમોસમી વરસાદની આગાહી આ તારીખે આવશે ત્યાર રહેજો જાણો ક્યાં ક્યાં વરસાદ પડશે ભારે પવન સાથે વરસાદ - Jan Avaj News

ગુજરાતમાં ફરી એકવાર કમોસમી વરસાદની આગાહી આ તારીખે આવશે ત્યાર રહેજો જાણો ક્યાં ક્યાં વરસાદ પડશે ભારે પવન સાથે વરસાદ

બે દિવસની રાહત બાદ ફરી એકવાર વાતાવરણમાં પલટો જોવા મળી રહ્યો છે. હવામાનશાસ્ત્રીઓના મતે રાજધાની દિલ્હી-એનસીઆર સહિત અનેક વિસ્તારોમાં ઠંડી વધવાની સંભાવના છે. IMD દ્વારા જારી કરાયેલી આગાહી મુજબ ઉત્તર ભારતના ઘણા રાજ્યોમાં વરસાદની સંભાવના છે. આજે અને આવતીકાલે વાદળછાયું વાતાવરણ રહેવાની આગાહી છે. ભારતીય હવામાન વિભાગ અનુસાર, ઉત્તર પ્રદેશ, બિહાર, રાજસ્થાન, પશ્ચિમ બંગાળ જેવા રાજ્યોમાં ધુમ્મસ રહેશે. અહીં વરસાદની પણ શક્યતા છે.

આગામી 24 કલાકમાં લદ્દાખ, જમ્મુ-કાશ્મીર, હિમાચલ પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે. બીજી તરફ હરિયાણા, રાજસ્થાન, પંજાબ, ઉત્તર પ્રદેશ અને દિલ્હીમાં હળવા વરસાદ સાથે વરસાદની સંભાવના છે.

આવતીકાલે વરસાદ પડી શકે છેIMD તરફથી મળેલી માહિતી મુજબ પશ્ચિમ બંગાળ, સિક્કિમ, બિહાર, ઝારખંડ, ઉત્તર ઓડિશામાં 9 અને 10 ફેબ્રુઆરીએ વરસાદ પડી શકે છે. બુધવારે પંજાબ, હરિયાણા, ચંદીગઢ, દિલ્હી, પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશમાં હળવો વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત બુધવારે પૂર્વ ઉત્તર પ્રદેશ, ઉત્તર રાજસ્થાનમાં પણ વરસાદ પડશે.

શરદીથી રાહત મળી શકે છેચોખ્ખું હવામાન અને સૂર્યપ્રકાશ બાદ રાજસ્થાનમાં ઠંડીમાં થોડી રાહત જોવા મળી રહી છે. અહીં લઘુત્તમ તાપમાન 12 ડિગ્રી અને મહત્તમ તાપમાન 25 ડિગ્રી રહેવાની ધારણા છે. તે જ સમયે, લખનૌમાં લઘુત્તમ તાપમાન આઠ ડિગ્રી અને મહત્તમ 25 ડિગ્રી સુધી જઈ શકે છે, જેના કારણે ઠંડીથી ઘણી હદ સુધી રાહત મળશે. બિહારમાં પણ પારામાં વધારો નોંધાય તેવી શક્યતા છે.

ઓલ ઈન્ડિયા વેધર અપડેટઃ આગામી દિવસોમાં ઉત્તર પ્રદેશ, રાજસ્થાન, દિલ્હી અને હરિયાણા સહિત અનેક રાજ્યોમાં તાપમાનમાં ઘટાડા સાથે ફરી એકવાર તીવ્ર ઠંડી પડવાની સંભાવના છે.

રાજધાની દિલ્હી સહિત દેશના ઘણા રાજ્યોમાં ગઈકાલે તડકો હતો, જેના કારણે લોકોને ઠંડીથી રાહત મળી છે. તે જ સમયે, સ્વચ્છ હવામાનને કારણે, રાજ્યોના તાપમાનમાં પણ વધારો થયો છે. IMD અનુસાર, સોમવારે રાજધાની દિલ્હીનું મહત્તમ તાપમાન સામાન્ય કરતાં ત્રણ વધારે એટલે કે 26.1 હતું જ્યારે લઘુત્તમ તાપમાન 8.8 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું હતું. તે જ સમયે, ગઈકાલે પવન વધુ મજબૂત ન હતો અને પવનનું ભેજનું સ્તર 97% સુધી રહ્યું હતું.

ગઈકાલે એટલે કે સોમવારના રોજ પાટનગરની સવાર ચોક્કસપણે હળવા ધુમ્મસ સાથે શરૂ થઈ હતી, પરંતુ દિવસભર તડકો પડતાં લોકોએ ઘણી રાહત અનુભવી હતી. તે જ સમયે, હવામાન વિભાગનું કહેવું છે કે વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સના કારણે હવામાનમાં ફરી એકવાર પલટો આવી શકે છે. હકીકતમાં, અનુમાન અનુસાર, દિલ્હીમાં દિવસભર વાદળછાયું વાતાવરણ રહી શકે છે. સાથે જ કેટલાક વિસ્તારોમાં રાત્રિ સુધી વરસાદ પણ પડી શકે છે. વિભાગે કહ્યું કે બુધવારે અહીં ભારે પવન ફૂંકાવાને કારણે ઠંડીમાં થોડો વધારો થઈ શકે છે.

ઘણા રાજ્યોમાં તાપમાનમાં ઘટાડોહવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આગામી દિવસોમાં ફરી એકવાર ઉત્તર પ્રદેશ, રાજસ્થાન, દિલ્હી અને હરિયાણા સહિત અનેક રાજ્યોમાં તાપમાનમાં ઘટાડા સાથે કડકડતી ઠંડી પડવાની સંભાવના છે. યુપીમાં આવનારા બે દિવસ લોકો માટે ખૂબ જ મુશ્કેલ બની શકે છે કારણ કે હવામાનની આગાહી મુજબ અહીં બે દિવસ ઠંડી પડી શકે છે. તે જ સમયે, આવતીકાલે પંજાબ અને બિહારમાં પણ ઠંડી વધવાની છે.

કાશ્મીરના કેટલાક ભાગોમાં હળવો વરસાદ પડી શકે છે પરંતુ મોટાભાગના વિસ્તારોમાં લોકોને ઠંડીથી થોડી રાહત મળી શકે છે. જો કે કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદ અને હિમવર્ષાની આગાહી કરવામાં આવી છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “જન અવાજ ન્યુઝ અને મીડિયા” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Jan Avaj Media” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો!a

Leave a Reply

Your email address will not be published.