આવનારા 3 દિવસ હવામાન વિભાગે વરસાદ ની આગાહી, આપી શ્વાસ રૂંધાય તેવી ઠંડીની આ તારીખે બર્ફીલા પવનના ચક્રવાતો ફૂંકાશે - Jan Avaj News

આવનારા 3 દિવસ હવામાન વિભાગે વરસાદ ની આગાહી, આપી શ્વાસ રૂંધાય તેવી ઠંડીની આ તારીખે બર્ફીલા પવનના ચક્રવાતો ફૂંકાશે

દિલ્હીમાં જાન્યુઆરી મહિનામાં રેકોર્ડ વરસાદ બાદ ફેબ્રુઆરીની શરૂઆતમાં પણ વરસાદ થવાની ધારણા છે. અહીં બિહાર-ઝારખંડ-યુપી સહિત દેશના અન્ય રાજ્યોમાં ઠંડીથી રાહત નથી. જાણો આજે કેવું રહેશે હવામાન.

રાષ્ટ્રીય રાજધાનીના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં ધુમ્મસને કારણે મંગળવારે સવારે દૃશ્યતા નબળી રહી હતી. સોમવારે પણ સફદરજંગ વેધશાળામાં 6.4 ડિગ્રી સેલ્સિયસ તાપમાન નોંધાયું હતું, જે સરેરાશ કરતાં બે ડિગ્રી ઓછું હતું.

દિલ્હીમાં મંગળવારે લઘુત્તમ તાપમાન 7 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું હતું, જે સામાન્ય કરતાં બે ડિગ્રી ઓછું છે.

હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ હાલ ઠંડીમાંથી રાહત મળવાની કોઈ આશા નથી. આગામી દિવસોમાં ઠંડીનો માહોલ યથાવત રહેશે. વિભાગનું કહેવું છે કે ફેબ્રુઆરીમાં સરેરાશ તાપમાનમાં ઘટાડો નોંધાશે.

હવામાન વિભાગ (IMD) અનુસાર, દિલ્હી, પંજાબ, રાજસ્થાન, ઉત્તર પ્રદેશ, હરિયાણા, બિહારમાં ગાઢ ધુમ્મસ રહેશે. અમૃતસર, લખનૌ અને ગોરખપુરમાં આજે વિઝિબિલિટી 25 મીટર સુધી પહોંચી હતી.

બુધવાર (2 ફેબ્રુઆરી)થી ઝારખંડમાં હવામાનની પેટર્ન ફરી બદલાશે. રાજસ્થાનમાં સર્જાયેલા વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સની અસર જોવા મળશે. આના કારણે 3 ફેબ્રુઆરીએ રાજ્યના ઉત્તર-પૂર્વ (સાંતલ અને કોયલાંચલ), મધ્ય (દક્ષિણ છોટાનાગપુર) અને દક્ષિણ (કોલ્હન)માં અલગ-અલગ સ્થળોએ હળવોથી મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે. વાવાઝોડાની પણ શક્યતા છે. હવામાન કેન્દ્રે આ અંગે યલો એલર્ટ જાહેર કર્યું છે.

ફેબ્રુઆરીમાં દેશના મોટાભાગના ભાગોમાં સામાન્ય તાપમાનથી નીચે રહેવાની ધારણા છે, જ્યારે પંજાબ અને હરિયાણામાં સામાન્ય કરતાં વધુ વરસાદ પડી શકે છે. ભારતીય હવામાન વિભાગની ફેબ્રુઆરી માટે વરસાદ અને તાપમાનની માસિક આગાહી અનુસાર, પંજાબ અને હરિયાણાના મોટાભાગના ભાગોને બાદ કરતાં ઉત્તર ભારતના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં સામાન્ય અથવા સામાન્યથી ઓછો વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગે જણાવ્યું હતું કે ફેબ્રુઆરી 2022 માં, ઉત્તરપૂર્વ ભારતના પૂર્વ ભાગ, દક્ષિણ દ્વીપકલ્પીય ભારત અને મધ્ય ભારતના દક્ષિણપૂર્વીય ભાગને બાદ કરતાં, જ્યાં લઘુત્તમ તાપમાન સામાન્ય અથવા સામાન્ય કરતાં વધુ રહેવાની સંભાવના છે, દેશના મોટાભાગના ભાગોમાં સામાન્ય તાપમાનથી નીચે જોવા મળશે. શકવું.

હવામાન વિભાગે કહ્યું કે ધ્રુવીય પેસિફિકમાં નબળા લા નિયા સ્થિતિ સક્રિય છે, જે તીવ્ર ઠંડી સાથે સંકળાયેલ છે. તાજેતરની મોનસૂન મિશન ક્લાઈમેટ ફોરકાસ્ટ સિસ્ટમ (MMCFS) આગાહી સૂચવે છે કે લા નિયાની સ્થિતિ ઉત્તરીય ગોળાર્ધની વસંતઋતુથી નબળી પડવા લાગશે અને 2022ના બીજા ક્વાર્ટર દરમિયાન તટસ્થ થઈ જશે, એમ વિભાગે જણાવ્યું હતું.

ઓડિશાને આગામી થોડા દિવસોમાં કડકડતી ઠંડીમાંથી રાહત મળશે, પરંતુ રાજ્યમાં આ સપ્તાહના અંતમાં વાવાઝોડાની શક્યતા છે. હવામાન વિભાગે એક બુલેટિનમાં જણાવ્યું હતું કે સોમવારે રાજ્યના કેટલાક જિલ્લાઓ શીત લહેરથી પ્રભાવિત થયા હતા, જ્યારે ઘણી જગ્યાએ તાપમાન સામાન્ય કરતા નીચે ગયું હતું.

તમે આ સમાચાર Jan Avaj News ના માધ્યમ થી વાંચી રહ્યા છો અને જો તમને આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો આને લાઇક અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ. તમારો અભિપ્રાય અમને ચોક્કસ જણાવશો અને તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મોકલી પણ શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી બધા વાચકો સુધી પહોચાડી શકીએ અને ફેસબુક ઉપર મુખ્ય સમાચારો, સરકારી યોજના, હેલ્થ, જાણવા જેવું, અજબ-ગજબ, હાલના બનાવ, બ્યુટી ટીપ્સ, મજેદાર જોક્સ, બોલીવુડ ગપ શપ, દેશ-વિદેશ, રાશિ ભવિષ્ય, ટેકનોલોજી વગેરેની માહિતી મેળવવા માટે ફેસબુક પર અમારા પેજ ને ફોલો પણ કરી શકો છો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા જ રહીશું-આ આર્ટીકલ વાંચવા બદલ આભાર.

Leave a Reply

Your email address will not be published.