હવામાન વિભાગના શાસ્ત્રી જણાવ્યા મુજબ આ વિસ્તારમાં વાવાઝોડા સાથે પૂરનું જોખમ, વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સના કારણે આ રાજ્યોમાં આવશે તુફાની વરસાદ - Jan Avaj News

હવામાન વિભાગના શાસ્ત્રી જણાવ્યા મુજબ આ વિસ્તારમાં વાવાઝોડા સાથે પૂરનું જોખમ, વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સના કારણે આ રાજ્યોમાં આવશે તુફાની વરસાદ

વૈજ્ઞાનિકો ઘણા વર્ષોથી ક્લાઇમેટ ચેન્જને પર્યાવરણ પર તેની અસર વિશે ચેતવણી આપી રહ્યા છે. આ વૈજ્ઞાનિકોનું કહેવું છે કે ગ્લોબલ વોર્મિંગ ના કારણે ભવિષ્યમાં પર્યાવરણને લગતા અનેક જોખમો જોવા મળી રહ્યા છે. આ બધા વચ્ચે હવે એક નવો અભ્યાસ કહેવામાં આવ્યું છે કે, ક્લાઈમેટ ચેન્જના કારણે ભારતના દરિયા કિનારાના બંગાળની ખાડી સાઉથ ચાઇના અને દક્ષિણ હિંદ મહાસાગરમાં કેટલીક અસામાન્ય ગતિવિધિ જોવા મળી શકે છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર અહેવાલો મુજબ આ નવો અભ્યાસ દરિયાકિનારે શહેર અને તેની આસપાસ રહેતા લોકોને ચિંતામાં વધારો કરી શકે છે. આ વિસ્તારોમાં પહેલાથી જ વિનાશક પૂરના જોખમ હોય છે દરેક રંગોની હિલચાલ વધવાથી અહીં પાણી આવી જતું હોય છે. તેમજ કિનારાની ગોઠવણને પણ અસર થાય છે.

આ સાથે ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરને પણ ઘણું નુકસાન થાય છે. વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સને કારણે કમોસમી માવઠા સાથે ભારે પવન ની શક્યતાઓ પણ વ્યક્ત કરવામાં આવી છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર નહિવત વાવાઝોડાની અસરો પણ વ્યક્ત કરવામાં આવી છે, અને પવનના સૂસવાટા સાથે કમોસમી માવઠાની પણ શક્યતા વ્યક્ત કરવામાં આવી છે.

મધ્ય બંગાળની ખાડીના વિસ્તારોમાં વાહનો દ્વારા ઉચ્ચ પવન નો સામનો કરવો પડશે. દક્ષિણ હિંદ મહાસાગરમાં કેટલીક અસામાન્ય ગતિવિધિ જોવા મળી શકે છે

મોજા દક્ષિણ મહાસાગર માં લગભગ એક મીટર થી ઉત્તર હિન્દ મહાસાગર અને ઉત્તર પશ્ચિમી અરબી સમુદ્ર અને ઉત્તર પૂર્વ બંગાળ ની ખાડી અને દક્ષિણ ચીન સમુદ્રના વિસ્તારમાં જે 0.4 મીટર સુધી તીવ્ર બનશે.

રાજધાની દિલ્હીનો મિજાજ બદલાઈ ગયો છે.બુધવારે દિલ્હી-NCRમાં હળવો વરસાદ થયો હતો. દિલ્હીની બહારના કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદની સાથે કરા પડ્યા હતા. આવી સ્થિતિમાં, ઉત્તરાખંડના ઔલીમાં હિમવર્ષા થઈ, જેના કારણે વાતાવરણ ઠંડુ થઈ ગયું. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, દિલ્હીમાં આજે લઘુત્તમ તાપમાન પાછલા દિવસ કરતા વધુ રહેવાની શક્યતા છે.

લઘુત્તમ તાપમાન 13 ડિગ્રી સેલ્સિયસ સુધી રહેવાની શક્યતા છે. ઉત્તરાખંડના ઔલીમાં હિમવર્ષાના કારણે અહીં ઠંડી વધી ગઈ છે. હવામાન વિભાગે રાજસ્થાન, પંજાબ, હરિયાણા, દિલ્હી, પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશ અને આંદામાન નિકોબાર ટાપુઓમાં હળવા વરસાદની આગાહી કરી છે. ઉત્તર અને પૂર્વ મધ્ય પ્રદેશ, બિહાર અને છત્તીસગઢના ભાગોમાં પણ વરસાદની સંભાવના છે.

આવી સ્થિતિમાં હવામાન વિભાગે જમ્મુ-કાશ્મીરમાં હિમસ્ખલનની સંભાવના વ્યક્ત કરી છે. આ ઉપરાંત મધ્ય મહારાષ્ટ્ર અને તેની આસપાસના વિસ્તારોમાં ચક્રવાતી પવનો ફૂંકાયા છે. અરુણાચલ પ્રદેશમાં 24 કલાકમાં પશ્ચિમ હિમાલયના કેટલાક ભાગોમાં વરસાદ અને હિમવર્ષાની પણ શક્યતા છે. ઉત્તરીય રાજ્યોમાં ગાઢ ધુમ્મસની શક્યતા છે.

વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સની અસર હજુ પણ જોવા મળી રહી છે. જેની અસર પશ્ચિમ હિમાલયન ક્ષેત્ર પર પડી રહી છે. વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સના પ્રભાવ હેઠળ, રાજસ્થાન પર ચક્રવાતી પરિભ્રમણ રચાયું છે. જેના કારણે જમ્મુ-કાશ્મીર, લદ્દાખ, ગિલગિટ-બાલ્ટિસ્તાન, મુઝફ્ફરાબાદ, હિમાચલ પ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડમાં પણ હળવોથી મધ્યમ વરસાદ અથવા બરફ પડી શકે છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “જન અવાજ ન્યુઝ અને મીડિયા” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Jan Avaj Media” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો!

Leave a Reply

Your email address will not be published.