11 વર્ષ સુધી મહાકાલ આ રાશિઓ પર રહેશે મહેરબાન, બનશે કરોડપતિ શુ તમે તો નથી ને એમાં - Jan Avaj News

11 વર્ષ સુધી મહાકાલ આ રાશિઓ પર રહેશે મહેરબાન, બનશે કરોડપતિ શુ તમે તો નથી ને એમાં

મેષઃ મેષ રાશિના લોકો આત્મવિશ્વાસની કમી અનુભવી શકે છે. જેના કારણે કામ પણ બગડશે. દિવસનું આયોજન કરવું જરૂરી છે. નવી નોકરીમાં પ્રયાસ કરી રહેલા લોકોને સારી તક મળશે. તમને ઈચ્છિત કામ અને બોસની પ્રશંસા મળી શકે છે. આત્મવિશ્વાસમાં થોડો વધારો થવાની અપેક્ષા છે. વેપારમાં ઉતાર-ચઢાવ રહેશે. પરંતુ તેના વિશે ઉદાસી ન થાઓ. આજે યુવાનોને સમજી વિચારીને નિર્ણય લેવાની સલાહ છે. ચેપ સંબંધિત સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ વધશે. તેનાથી બચવા માટે સ્વચ્છતા પર ધ્યાન આપવાની જરૂર છે. જો ઘરમાં લાંબા સમય સુધી કોઈ ધાર્મિક વિધિ ન હોય તો પૂજા કરી શકાય છે.

વૃષભઃ વૃષભ રાશિના જાતકોએ આજે બસંત પંચમીના અવસર પર શિક્ષણ સંબંધિત વસ્તુઓનું વિતરણ કરવું જોઈએ. તેનાથી તમને જ્ઞાનની દેવી માતા સરસ્વતીના આશીર્વાદ મળશે. તમે નોકરી સંબંધિત ઓનલાઈન શિક્ષણ લઈ શકો છો કારણ કે જ્ઞાનની વૃદ્ધિ માટે આ સમય સારો છે. અત્યારે બિઝનેસમાં રોકાણ કરવાનો સમય નથી, તેથી આજે તમારે તેનાથી દૂર રહેવું પડશે. આહારમાં વિટામિનનો પૂરતો ઉપયોગ સ્વાસ્થ્ય માટે ફાયદાકારક રહેશે. જે શરીરમાં દુખાવા જેવી ફરિયાદને દૂર કરવામાં પણ મદદ કરશે. પરિવાર સાથે સરસ્વતીજીની પૂજા કરો અને પીળા વસ્ત્રો પહેરો અને પીળી મીઠાઈઓ ચઢાવો.

મિથુનઃ આજે મિથુન રાશિની બસંત પંચમીના અવસર પર મા સરસ્વતીને પીળા વસ્ત્રોથી શણગારો અને ઘરે પીળી મીઠાઈ બનાવીને અર્પણ કરો. ઓફિસના કામમાં મુખ્ય વિષયમાં નિપુણ બનવું. આ કામની ગતિને ઝડપી બનાવવામાં મદદ કરશે. વ્યવસાયનો ગ્રાફ ઊંચો કરવાનો પ્રયાસ કરો, આ માટે તમારી મહેનત ઓછી ન કરો. વૈશ્વિક મહામારીમાં જણાવવામાં આવેલા નિયમોનું પાલન કરો, નહીં તો તમે તેનો શિકાર થઈ શકો છો, જેના કારણે સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ થઈ શકે છે. જો માતાનો મૂડ ઓફ છે, તો તેણે તમને જાતે જ ઠીક કરવું પડશે, આ માટે તમારા તરફથી પ્રયાસ કરતા રહો.

કર્કઃ કર્ક રાશિના જાતકોએ આજે નકામા ખર્ચાઓ ઓછા રાખવા પડશે, નહીં તો આવનારા દિવસોમાં પૈસા સંબંધિત સમસ્યાઓ વધી શકે છે. સત્તાવાર રાજકારણમાં બિલકુલ પડશો નહીં. કોઈની સાથે ખરાબ ન કરો નહીં તો લોકોમાં ઈમેજ બગડી શકે છે. તબીબી વ્યવસાય કરનારાઓએ વધુ મહેનત કરવી પડશે. સ્વાસ્થ્ય લાભ માટે ધીરજ અને શાંત રહો. તમારા મનમાં ઈર્ષ્યા ન લાવો. ઘરમાં માંગલિક કાર્યોની રૂપરેખા મળી શકે છે. જેના કારણે પરિવારના સભ્યોના ચહેરા પર ખુશી જોવા મળશે. તમે તમારા જીવનસાથીના સ્વાસ્થ્યને લઈને ચિંતિત રહી શકો છો. સરસ્વતી માતાને સફેદ રંગની મીઠાઈઓ અર્પણ કરો.

સિંહ- સિંહ રાશિ આજે તમારી જાતને સાઇન કરો, આ માટે તમારા પ્રયત્નોમાં કોઈ પણ પ્રકારની ખામી ન હોવી જોઈએ અને તમારે લક્ષ્યથી પાછળ હટવું ન જોઈએ. આજે તમારી પાસે સારી તક છે જ્યારે તમે વ્યવસાયને આગળ લઈ શકો છો, પરિણામો પણ તમારા પક્ષમાં રહેશે. પ્રમોશનની રાહ જોનારાઓએ હજુ થોડો સમય રાહ જોવી પડી શકે છે. વેપારીઓને ઈચ્છિત નફો મેળવવામાં શંકા છે. રોગપ્રતિકારક શક્તિ નબળી હોઈ શકે છે, તેથી ખોરાકમાં આરોગ્યપ્રદ વસ્તુઓનું સેવન કરવું શ્રેષ્ઠ રહેશે. ઘરની દરેક વ્યક્તિ સાથે સ્નેહ વધારવો. તેનાથી પરિવારના સભ્યોમાં તમારી પ્રતિષ્ઠા વધશે.

કન્યા- આજે મહત્વપૂર્ણ કાર્યોનું આયોજન કરવું જોઈએ. લાંબા સમયથી પેન્ડિંગ રહેલા કામોના નિરાકરણ માટે સમય ખૂબ જ સારો છે. ઓફિસમાં કાર્યોની પસંદગી સમજદારીપૂર્વક કરવી જોઈએ. આજે તમે તમારા મનના કામમાં લાગી શકો છો. ઉર્જાવાન રહીને કામ કરવાથી પણ સારું પરિણામ મળશે. કપડાના વેપારીઓને સારો ફાયદો થશે. સ્વાસ્થ્યની વાત કરીએ તો જે લોકોને એપેન્ડિક્સની સમસ્યા છે તેમને આજે પરેશાનીઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. પરિવારમાં બધા સાથે બેસીને ભોજન કરવાની પરંપરા બનાવો, તેનાથી પરિવારના સભ્યોમાં પ્રેમ અને લાગણી પણ વધશે. તમને વરિષ્ઠોની સંગતમાં રહેવાની શુભ તક મળશે.

તુલાઃ તુલા રાશિના જાતકોએ વર્તમાન સમયનો સદુપયોગ કરવો પડશે. તમારી રીતે આવતી તકોનો લાભ લો અને પરિણામોનો આનંદ લો. ઓફિશિયલ કામમાં ભૂલો ઓછી કરો, નહીંતર ઉતાવળ અને બેદરકારીમાં થયેલી ભૂલો ઓફિસમાં તમારા પ્રતિભાવને બગાડી શકે છે. ધંધો કરનારાઓને નુકસાન થવાની સંભાવના છે, તેથી તેમના કાર્યમાં સફળતા મેળવવા માટે, વ્યક્તિએ ખંતપૂર્વક લક્ષ્ય પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું પડશે. જો કોઈ સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યા માટે દવાઓ ચાલુ હોય, તો નિયમિતપણે દવાઓ લેવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. સંબંધીઓ સાથે સંપર્ક જાળવી રાખવો પડશે, તેનાથી સંબંધોમાં મજબૂતી વધશે.

વૃશ્ચિકઃ આ દિવસે વૃશ્ચિક રાશિના લોકોના મનમાં નકારાત્મક ગ્રહોનો પ્રભાવ વધુ હોઈ શકે છે, જેના કારણે માનસિક તણાવ અને કોઈ અજાણ્યો ભય મનમાં રહેશે. ગૌણ અધિકારીઓની ભૂલોને અવગણીને ગુસ્સાને કાબૂમાં રાખો, નહીંતર ઓફિસિયલ વાતાવરણ બગડી શકે છે. વેપારીઓએ ઓનલાઈન બિઝનેસને પ્રોત્સાહન આપવું પડશે, તેનાથી આવક વધવાના સંકેત દેખાઈ રહ્યા છે. આર્થરાઈટીસના દર્દીઓએ ઠંડી અને ગરમીથી દૂર રહેવું પડે છે. વધારે તકલીફ હોય તો મસાજ કરવાથી દુખાવામાં ફાયદો થશે. તમારા જીવનસાથી સાથે સારો તાલમેલ રહેશે, જેના કારણે તમે તમારા બંને વચ્ચે ચાલી રહેલી સમસ્યાઓનું સમાધાન પણ શોધી શકશો.

ધનુ – આજે શુભચિંતકોની સલાહ પર ધ્યાન આપો. તેમના દ્વારા અગાઉથી મળેલી સલાહ સારા પરિણામ મેળવવામાં મદદ કરશે. ઓફિસમાં કામનો બોજ વધશે, પરંતુ સહકર્મીઓની મદદ મળવાથી તમે રાહત અનુભવશો. વેપારીઓને સારો નફો થશે અને તેમના દ્વારા કરવામાં આવેલી મહેનતથી બેંક બેલેન્સમાં વધારો થશે. બગડેલી દિનચર્યા નાની-નાની બીમારીઓને આમંત્રણ આપી શકે છે, જેને જલ્દી સુધારવાની જરૂર છે. આજે તમને કોઈ કામ કરવાનું મન ન થાય, પરંતુ આ માટે તમારે કામમાં આળસને સ્થાન ન આપવું જોઈએ. પડોશીઓ સાથે વિવાદ થવાની સંભાવના છે, તેથી તેના વિશે સાવચેત રહો.

મકર – આજે પોતાને હતાશાથી દૂર રાખવાનો પ્રયાસ કરો. મનમાં ઘણા નકારાત્મક વિચારો આવશે, જેના કારણે મન કોઈ પણ કામ કરવામાં થોડો સમય લેશે. ઓફિસમાં દરેક સાથે વ્યવહારમાં સંતુલન જાળવવું પડશે. કોઈની સાથે ઊંચા અવાજમાં વાત ન કરો. મહિલા કર્મચારીઓ સાથે સારો વ્યવહાર રાખો. ડેકોરેશનનો વ્યવસાય કરનારાઓને ફાયદો થશે. સ્વાસ્થ્યની બાબતમાં તમારે કિડની સંબંધિત બીમારીઓ પ્રત્યે સાવધાન રહેવું પડશે. વધુ ને વધુ પાણી પીઓ. પરિવારમાં તીક્ષ્ણ શબ્દોનો ઉપયોગ ન કરો, નહીં તો ઘરના વડીલોની વાત કરવાની રીતથી દુઃખી થઈ શકે છે.

કુંભ- આજે તમે સમસ્યાઓનો સારી રીતે સામનો કરી શકશો. આજુબાજુના વાતાવરણને ખુશખુશાલ રાખવાની જવાબદારી તમારી છે, પર્યાવરણને સારું બનાવવાના પ્રયત્નોમાં કોઈ પણ પ્રકારની કમી ન કરો. ઓફિસમાં કામની ગુણવત્તા પ્રત્યે સજાગ રહો, એક જ કામ વારંવાર કરવામાં સમયનો વ્યય થશે. નાણાં સંબંધિત વ્યવસાયમાં લાભ થશે. વિદ્યાર્થીઓએ માતા સરસ્વતીને મીઠાઈ અર્પણ કરવી જોઈએ અને પુસ્તકોનો સ્પર્શ કરવો જોઈએ. જો આહાર સંતુલિત હોય તો સ્થૂળતાની સમસ્યાને કારણે પરેશાની થઈ શકે છે. મંદિર સાફ કરવા માટે સમય કાઢો. બાળકને ઈજા થવાનો સમય ચાલી રહ્યો છે, તેથી તેની પ્રવૃત્તિ પર ધ્યાન આપવાની જરૂર છે.

મીન – આજે ધાર્મિક કાર્યોમાં ભાગ લેવા માટે તૈયાર રહો. જો તમને ઇવેન્ટમાં ભાગ લેવાની તક મળે, તો તેનો આનંદ સાથે સ્વીકાર કરો. નોકરી કરતા લોકોનું ધ્યાન લક્ષ્ય તરફ રહેશે. તેને મેળવવા માટે વ્યક્તિએ ઘણી મહેનત કરવી પડી શકે છે. નાણાકીય લાભની દૃષ્ટિએ સમય ઘણો સારો છે, વ્યાપારીઓએ કાર્યસ્થળ પર કામ કરતા કર્મચારીઓ સાથે નમ્રતાથી વાત કરવી જોઈએ. તેમની ખુશી તમારા મૂડને પણ ઉત્થાન આપશે. સ્વાસ્થ્યની ચિંતા વધી શકે છે. તેથી તમારે તેના વિશે સાવચેત રહેવાની જરૂર છે. પારિવારિક સુખ-શાંતિમાં વધારો થશે. માતાના સ્વાસ્થ્યને લઈને પણ થોડી સાવધાની રાખવાની જરૂર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.