મહાશિવરાત્રિ પર કરો આ ઉપાય, ભગવાન શિવ બધી મનોકામનાઓ પૂર્ણ કરશે, શાસ્ત્રોમાં પણ છે ઉલ્લેખ - Jan Avaj News

મહાશિવરાત્રિ પર કરો આ ઉપાય, ભગવાન શિવ બધી મનોકામનાઓ પૂર્ણ કરશે, શાસ્ત્રોમાં પણ છે ઉલ્લેખ

શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે મહાશિવરાત્રીના દિવસે વ્યક્તિએ પોતાની ઈચ્છા અનુસાર શિવની પૂજા કરવી જોઈએ. તમારી પૂજા દ્વારા શિવને જણાવો કે તમે શિવ પાસેથી શું ઈચ્છો છો. જેઓ સાંસારિક આસક્તિ અને મોહમાંથી મુક્ત થવા માંગે છે. શિવના ચરણોમાં સ્થાન મેળવવાની ઈચ્છા. તેમના માટે શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે મહાશિવરાત્રીના દિવસે ભગવાન શિવને ગંગાજળ અને દૂધનો અભિષેક કરો. આવી વ્યક્તિઓએ મહાશિવરાત્રિની રાત્રે જાગરણ કર્યા પછી શિવપુરાણનો પાઠ કરવો અથવા સાંભળવો જોઈએ. શિવ ભજનથી પણ ફાયદો થાય છે.

જે લોકો લાંબા સમયથી વાહન ખરીદવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે, પરંતુ સફળતા મળી રહી નથી. તેથી મહાશિવરાત્રીના દિવસે ભગવાન શિવને દહીંનો અભિષેક કરો. જે લોકો આર્થિક સમસ્યાઓના કારણે પરેશાન અને પરેશાન છે તેમના માટે મહાશિવરાત્રિ પર શિવની પૂજા કરવાનો વિશેષ નિયમ છે. આવા લોકોએ ભગવાન શિવને મધ અને ઘીનો અભિષેક કરવો જોઈએ. ભોલેનાથને પ્રસાદ તરીકે શેરડી ચઢાવો.

જે વ્યક્તિ વારંવાર બીમાર રહેતી હોય અથવા જેમની તબિયતમાં ઉતાર-ચઢાવ રહેતો હોય તેણે મહાશિવરાત્રીના અવસરનો લાભ લેવો જોઈએ. શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે ભોલેનાથ કાળનો પણ સમય છે, જેની સામે યમ પણ હાથ જોડીને ઉભા છે. તેથી, મહાશિવરાત્રિના દિવસે, જે લોકો સારા સ્વાસ્થ્યની ઇચ્છા રાખે છે, તેઓએ દુર્વાને પાણીમાં ભેળવીને ભગવાન શિવને અર્પણ કરવી જોઈએ. મહામૃત્યુંજય મંત્રનો શક્ય તેટલો જાપ કરો.

સુખી દામ્પત્ય જીવન માટે લગ્ન માટેનો શ્રેષ્ઠ મંત્ર “ઓમ પાર્વતીપતયે નમઃ” છે. આ મંત્રના જાપથી ભગવાન ભોલેનાથની સાથે સાથે માતા પાર્વતીની કૃપા પણ પ્રાપ્ત થાય છે અને લગ્નમાં આવતી સમસ્યાઓ દૂર થાય છે.

યોગ્ય સંતાન માટે જે દંપતિને યોગ્ય સંતાનની ઈચ્છા હોય તેમણે મહાશિવરાત્રીના દિવસે શિવલિંગ પર દૂધનો અભિષેક કરવો જોઈએ. શિવની સાથે માતા પાર્વતી અને ગણેશ અને કાર્તિકની પૂજા પણ સંતાન સુખના યોગને મજબૂત બનાવે છે.

આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “jan avaj news” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “jan avaj media” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published.