સુરત ગ્રીષ્મા હત્યા કેસ જાહેરમાં ગ્રીષ્માનું ગળું કાપ્યું છતાં આરોપીને કોર્ટમાં જજે પૂછ્યું, “ગુન્હો કબૂલ છે” પછી આરોપીએ શું કહ્યું - Jan Avaj News

સુરત ગ્રીષ્મા હત્યા કેસ જાહેરમાં ગ્રીષ્માનું ગળું કાપ્યું છતાં આરોપીને કોર્ટમાં જજે પૂછ્યું, “ગુન્હો કબૂલ છે” પછી આરોપીએ શું કહ્યું

ગ્રીષ્મા હત્યા કેસ ફાસ્ટટ્રેક કોર્ટ માં ચલાવવામાં આવનાર છે ત્યારે પહેલા દિવસે હત્યારા ફેનીલને વીડિયો કોન્ફરન્સથી હાજર કર્યા બાદ આજે રૂબરૂ હાજર કરવામાં આવ્યો હતો. જાહેરમાં ગ્રીષ્માનું ગળું કાપ્યું છતાં ફેનિલે કોર્ટમાં ગુનો કબૂલ ન હોવાનું જણાવ્યું હતું. ગ્રીષ્માની હત્યાના આરોપી ફેનિલ વિરુદ્ધ આજે કોર્ટમાં ચાર્જફ્રેમ થઈ હતી.

હત્યારા ફેનીલને આજે કડક પોલીસ બંદોબસ્ત સાથે કોર્ટમાં રજૂ કરાયો હતો. સુરતમાં કામરેજના પાસોદરામાં અનેક લોકોની હાજરી વચ્ચે ગ્રીષ્માની હત્યા કરનારા આરોપી ફેનિલને સુરતની ફાસ્ટ ટ્રેક કોર્ટમાં રજૂ કરવામાં આવ્યો હતો. ફેનિલને કડક પોલીસ બંદોબસ્ત સાથે કોર્ટમાં લાવવામાં આવ્યો હતો. ફેનિલના ચહેરા પર કોઈ પણ પ્રકારનો ખેદ જણાયો નહતો. દરમિયાન કોર્ટમાં ફેનિલ વિરુદ્ધ ચાર્જફ્રેમ થયો હતો. જોકે, આરોપી ફેનિલે પોતાનો ગુનો કબૂલ ન હોવાનું જણાવ્યું હતું. આરોપી પક્ષે વકીલ ઝમીર શેખ દ્વારા ચાર્જશીટ વાંચવા માટેની મુદત માગી હતી.

સુરત જિલ્લા કામરેજ તાલુકા પાસોદરા ખાતે ગત તારીખ 12 ફેબ્રુઆરીના દિવસે ગ્રીષ્મા વેકરિયાની ગળું કાપીને ઘાતકી હત્યા કરવામાં આવી હતી. નિર્દયતાપૂર્વકની હત્યાનો વીડિયો વાઇરલ થતા પોલીસે આરોપી ફેનિલ ગોયાણીને ઝડપી પાડ્યો હતો. કોર્ટમાં રજૂ કરી ત્રણ દિવસના રિમાન્ડ મેળવી પૂછપરછ કરી હતી. પોલીસે માત્ર પાંચ દિવસમાં જ 2500 પાનાની ચાર્જશીટ રજૂ કરી દીધી હતી.

જોકે આ ગ્રામ્ય કોર્ટનો કેસ ઝડપી ચાલે તે માટે આ કેસને સુરત ફાસ્ટ ટ્રેક કોર્ટમાં ટ્રાન્સફર કરવામાં આવ્યો હતો. જોકે ગતરોજ આ કેસમાં આરોપીને વીડિયો કોન્ફરન્સથી હાજર કરવામાં આવ્યા બાદ આજે સુરત કોર્ટમાં રજૂ કરવામાં આવ્યો હતો. આ કેસને લઇને લોકોમાં રોષ હોવાને લઇને આરોપી ફેનિલ ગોયાણીને રજૂ કરતા પહેલા કોર્ટ પરિસર પોલીસ છાવણીમાં ફેરવાઈ ગયું હતું.

બીજી તરફ સુરત કોર્ટમાં સોગંધનામું સાંભળ્યા બાદ આરોપીએ પોતાનો ગુનો કબૂલ ન હોવાનું જણાવ્યું હતું. આરોપી પક્ષે વકીલ તરીકે ઝમીર શેખે વાંચવા માટેની મુદત માગી હતી. કોર્ટે આ કેસની સુનાવણી શરૂ કરવા માટેની મંજૂરી આપી હતી અને આ કેસ દરરોજ ચાલશે અને તમામ સાક્ષીઓના તમામ નિવેદનો સહિતના પુરાવા ચેક કરવા માટેની પ્રક્રિયા શરૂ કરાશે.

જોકે સરકાર તરફથી આ કેસનો નિકાલ આવે અને આરોપીને સજા મળે તે પ્રકારની તૈયારીઓ સરકારી વકીલ દ્વારા કરવામાં આવી છે. સૌ પ્રથમ મેડિકલ પુરાવા ચેક કરવામાં આવશે. જેમાં મરનાર યુવતીનું પોસ્ટમોર્ટમ કરનાર તબીબો અને તેના મોટા પપ્પા અને ભાઈ પર હુમલો કરવા સમયે સારવાર કરનાર તબીબો સાથે સાથે વહેલી સારવાર કરનારા તબીબોને પણ જુબાની લેવામાં આવશે.

ગ્રીષ્મા વેકરિયા હત્યા કેસ માં સુરત કોર્ટમાં સુનાવણી શરૂ, 190 સાક્ષીઓ આપશે જુબાની સુરત પોલીસે ગ્રીષ્મા વેકરિયા મર્ડર કેસમાં 2500 પેજની ચાર્જશીટ દાખલ કરી, શુક્રવારે કોર્ટમાં 190 સાક્ષીઓની જુબાની લેવામાં આવશે. આ કેસ ફાસ્ટટ્રેક કોર્ટમાં પેન્ડિંગ હોવાથી આરોપી ફેનીલ ગોયાણીને સુરતની કોર્ટમાં રજૂ કરવામાં આવશે.

સુરતના પાસોદ્રામાં ગ્રીષ્મા વેકરિયા હત્યા કેસના આરોપી ફેનીલ ગોયાણીની સમગ્ર શહેરમાં બદનામી થઈ રહી છે. આ કેસમાં પીડિતાના પરિવારને ન્યાય મળે તે માટે સુરત પોલીસે પણ માત્ર 7 દિવસમાં 2500 પેજની ચાર્જશીટ દાખલ કરી છે. આજથી સુનાવણી શરૂ થશે જેમાં 190 સાક્ષીઓ જુબાની આપશે. હત્યારા ફેનિલને ગઈકાલે હાર્ડ કોર્ટમાં રજુ કરવામાં આવ્યો હતો પરંતુ આ મામલે ફાસ્ટ ટ્રેક કોર્ટમાં સુનાવણી થવાની છે અને વધુ સુનાવણી સુરત કોર્ટમાં હાથ ધરાશે.

કિલર ફેનિલ લાજપુર જેલમાં બંધ છે. ફેનિલ હાલમાં જ્યુડિશિયલ કસ્ટડીમાં લાજપુર જેલમાં બંધ છે. કોર્ટે હત્યારા ફેનિલને જ્યુડિશિયલ કસ્ટડીમાં મોકલી આપ્યો છે. SIT મામલાની સઘન તપાસ કરી રહી છે.સુરતમાં ગ્રીષ્મા વેકરિયાની હત્યામાં સરકારના આદેશ બાદ SITની રચના કરવામાં આવી છે. રેન્જ આઈજીએ તપાસ માટે વિશેષ એસઆઈટીની રચના કરી છે. SITમાં કુલ 10 અધિકારીઓની ટીમ બનાવવામાં આવી છે.

જેમાં ડાંગ એસપીની દેખરેખ હેઠળ 1 લેડી એએસપી અને 2 ડીવાયએસપી તપાસ કરી રહ્યા છે. 1 એસપી, 1 એએસપી, 2 ડીવાયએસપી, 5 પીઆઈ અને એક પીએસઆઈ સમર હત્યા કેસની તપાસ કરી રહ્યા છે. જે પોલીસે થોડા દિવસોમાં પૂર્ણ કરી હતી. આ માટે 2500 પાનાની ચાર્જશીટ તૈયાર કરીને કોર્ટમાં રજૂ કરવામાં આવી છે. આ મામલે એફએસએલની મદદ પણ લેવામાં આવી હતી. નોંધનીય છે કે એકતરફી પ્રેમ પ્રકરણમાં ફેનિલ એ તેની માતા અને ભાઈની સામે જાહેરમાં ગ્રીષ્માનું ગળું દબાવી દીધું હતું.

હત્યા કરતા પહેલા ફેનિલ ક્યાં ગયો ગ્રીષ્માની હત્યા કરતા પહેલા ફેનિલ કાપોદરા વિસ્તારમાં એક મિત્રના કેફેમાં ગયો હતો અને ફેનિલ તે મિત્ર સાથે અમરોલી વિસ્તારમાં ગયો હતો ત્યારબાદ કોલેજ પણ ગયો હતો. આરોપી ફેનીલ ગોયાણીએ ઘટનામાં તે દિવસ દરમિયાન ક્યાં ગયો હતો અને છરી ક્યાંથી ખરીદ્યો હતો તે અંગે પણ ખુલાસો કર્યો હતો.

પોલીસે હત્યાનું રિકન્સ્ટ્રક્શન કર્યું હતું.આ ઘટના સુરત જિલ્લાના પાસોદ્રા પાટિયા પાસે બની હતી. જિલ્લા પોલીસ દ્વારા SITની રચના કરવામાં આવી હતી. ટીમે વરિયાળી વડે આખી ઘટના ફરી બનાવી. જેમાં સુરત જિલ્લાના ડીવાયએસપી બી.કે.વનાર અને તેમની સમગ્ર ટીમે એક પછી એક વિટિસ હાથ ધરી હતી અને તમામ ઘટનાઓની તપાસ કરવામાં આવી હતી. સુરત પોલીસે 2500 પાનાની ચાર્જશીટ દાખલ કરી હતી. જે બાદ સુરત કોર્ટમાં વધુ સુનાવણી હાથ ધરવામાં આવશે.

કેવી રીતે કરવામાં આવી હતી ગ્રીષ્માની હત્યા જાહેરમાં ગ્રીષ્માની ઘાતકી હત્યા બાદ, આરોપી ફેનિલ પોતે ગ્રીષ્માનું મૃત્યુ થાય ત્યાં સુધી તેની સામે ઊભો રહ્યો અને પછી તેના ખિસ્સામાંથી માવો ખાધો અને પછી પરિવાર અને બીજી બાજુ ફેનિલ ગયા પછી દોડ્યા. આરોપીને સુરત જિલ્લા કડક કોર્ટમાં રજૂ કરી 19મી સુધીના રિમાન્ડ મેળવ્યા હતા.

તમે આ લેખ Jan Avaj News ના માધ્યમ થી વાંચી રહ્યા છો અને જો તમને આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો આને લાઇક અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ. તમારો અભિપ્રાય અમને ચોક્કસ જણાવશો અને તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મોકલી પણ શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી બધા વાચકો સુધી પહોચાડી શકીએ અને ફેસબુક ઉપર મુખ્ય સમાચારો, સરકારી યોજના, હેલ્થ, જાણવા જેવું, અજબ-ગજબ, હાલના બનાવ, બ્યુટી ટીપ્સ, મજેદાર જોક્સ, બોલીવુડ ગપ શપ, દેશ-વિદેશ, રાશિ ભવિષ્ય, ટેકનોલોજી વગેરેની માહિતી મેળવવા માટે ફેસબુક પર અમારા પેજ ને ફોલો પણ કરી શકો છો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા જ રહીશું-આ આર્ટીકલ વાંચવા બદલ આભાર.

Leave a Reply

Your email address will not be published.