યુવતી એ પોતાના જીવના જોખમે 5 જીવ બચાવ્યા, અંતે પોતે જીવન-મૃત્યુ સાથેની લડાઈ હારી ગઈ, જાણો આખો મામલો - Jan Avaj News

યુવતી એ પોતાના જીવના જોખમે 5 જીવ બચાવ્યા, અંતે પોતે જીવન-મૃત્યુ સાથેની લડાઈ હારી ગઈ, જાણો આખો મામલો

ઉત્તર પ્રદેશના કુશીનગરમાં મોટી દુર્ઘટના સર્જાઈ છે. લગ્ન સમારોહના આયોજન દરમિયાન પીઠી ચોળવાની રસ્મ વખતે કેટલીક મહિલાઓ કૂવામાં પડી. આ દુર્ઘટનામાં 13 જેટલી મહિલાઓના મો@ત થયા છે.

યુપીના કુશીનગરમાં લગ્ન સમારોહ દરમિયાન કૂવાના સ્લેબ પર બેઠેલી મહિલાઓ અ@કસ્માતનો ભોગ બની હતી. આ ઘટનામાં 13 મહિલાઓ અને યુવતીઓ કાળના મુખમાં પડી ગઈ હતી. જ્યારે અનેક લોકો ઘાયલ થયા હોવાનું કહેવાય છે. આ દરમિયાન 5 લોકોના જીવ બચાવનાર બહાદુર પુત્રી પૂજા યાદવ પણ જીવન સાથેની લડાઈ હારી ગઈ હતી.

ઉત્તર પ્રદેશના કુશીનગર જિલ્લામાં એક દર્દનાક અકસ્માતમાં જીવ પર રમત રમીને પાંચ લોકોના જીવ બચાવનાર બહાદુર પુત્રી પૂજા યાદવ પોતાને બચાવી શકી નથી. કુશીનગર અ@કસ્માતમાં મૃત્યુ પામેલા 13 લોકોમાં 21 વર્ષની પૂજા યાદવ પણ સામેલ છે.

બહાદુર દીકરી હવે નથી રહી, પરંતુ રાતના દર્દનાક અ@કસ્માત દરમિયાન તેણે બતાવેલી હિંમતની દરેક જગ્યાએ ચર્ચા થઈ રહી છે. તે આર્મી ભરતીની તૈયારી કરી રહી હતી. તેણી તેની પસંદગી પહેલા જીવનની લડાઈ હારી ગઈ હતી. તેણે જે બહાદુરી બતાવી તેના કારણે બે બાળકો સહિત પાંચ લોકોના જીવ બચી ગયા.

પૂજા યાદવના પિતા બળવંત યાદવ આર્મીમાં છે. તે હંમેશા તેની પુત્રીના લગ્નની ચિંતામાં રહેતો હતો. અહીં ન તો પૂજા આર્મીમાં સિલેક્ટ થઈ અને ન તો તે લગ્ન કરી શકી. હવે પિતા લાલ ચુનારી સાથે તેમના મૃ@તદેહના અંતિમ સંસ્કારની તૈયારી કરી રહ્યા છે. બહાદુર દીકરી માટે આખું ગામ શોકમાં ગરકાવ છે.

દરેક વ્યક્તિ બહાદુર બિટિયા પૂજા વિશે વાત કરે છે. અ@કસ્માત થયો ત્યારે અંધારું હતું. પૂજા સાથે ડૂબી જનારાઓમાં તેની માતા પણ સામેલ હતી. તેણે તેની માતાને બચાવી. આ પછી એક પછી એક 5 લોકોનો બચાવ થયો. છઠ્ઠાનો જીવ બચાવતા તેણી પોતે પણ ડૂબી ગઈ હતી.

દરેક વ્યક્તિ પૂજાની મદદ માટે વિનંતી કરી રહી હતી : અ@કસ્માત સમયે હાજર લોકોએ જણાવ્યું કે પૂજા પર ધૂન સવાર હતી કે તે બધાને બચાવી લે. તેનો ઉત્સાહ જોઈને લોકો રડી રહેલા લોકો પૂજાનું નામ લઈ રહ્યા હતા. દરેક વ્યક્તિ પૂજા પાસે જ મદદ માટે વિનંતી કરી રહી હતી. જ્યારે તેણે 5 લોકોને બચાવ્યા ત્યારે લોકોની આશા જાગી. પૂજા તેનું છઠ્ઠું જીવન બચાવી રહી હતી જ્યારે તેણીએ તેનું સંતુલન ગુમાવ્યું અને તે પાણીમાં પડી ગઈ.

પોતાનો જીવ જો@ખમમાં મૂકીને જીવ બચાવ્યો : જર્જરિત કૂવાનું પૂર, 13 લોકો માટે મૃત્યુનો યમરાજ બન્યો. અંધારી રાત અને ઊંડા કૂવામાં પડેલા લોકોનો અવાજ પણ ગામના અન્ય લોકો સુધી પહોંચતો ન હતો. આવી સ્થિતિમાં પૂજાની સાથે અન્ય મહિલાઓ સતત બૂમો પાડવા લાગી. રાત્રિના નીરવ શાંતિમાં સતત બૂમો પાડવાના કારણે અવાજ અન્ય લોકો સુધી પહોંચતો ન હતો,

ત્યાર બાદ ત્યાં ભીડ જોવા મળી હતી. પૂજાનો અવાજ સાંભળીને વિપિન ત્યાં દોડ્યો. તેની મદદથી પાંચ લોકોને બચાવી લેવાયા હતા. દરેક વખતે પૂજા પોતાને બહાર કાઢવાને બદલે લોકોને કહેતી હતી. તેને પકડો, તેનો હાથ પકડો, બાળકોને ઉપરના માળે લઈ જાઓ.

પૂજા બીએ સેકન્ડ યરની સ્ટુડન્ટ હતી : પૂજા તહસીલદાર શાહી મહાવિદ્યાલય સિંહામાં બીએના બીજા વર્ષની વિદ્યાર્થીની હતી. આ સાથે તેને બે જોડિયા ભાઈઓ આદિત્ય અને ઉત્કર્ષ પણ હતા. પિતા બળવંત યાદવ દિલ્હીમાં પોસ્ટેડ હતા, જ્યારે જોડિયા ભાઈ નવ ધોરણમાં ભણે છે.

કૂવામાં કેવી રીતે પડી મહિલાઓ? : મહિલાઓ પીઠી ચોળવા માટે કૂવા પર લાગેલી જાળી પર ઊભી હતી. અચાનક કૂવામાં લાગેલી લોખંડની જાળી તૂટી જવાથી મહિલાઓ કૂવામાં પડી અને માતમ છવાઈ ગયો. આ ભયાનક દુર્ઘટના કુશીનગરના નેબુઆ નૌરંગિયા પોલીસ મથક હદના નૌરંગિયા સ્કૂલ ટોલામાં સર્જાઈ.

સીએમ યોગીએ વ્યક્ત કર્યું દુ:ખ : ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથે કુશીનગરના નેબુઆ નૌરંગિયા પોલીસ મથક હદમાં કૂવામાં પડવાની ઘટનામાં થયેલા મો@ત પર શોક વ્યક્ત કર્યો છે. તેમણે જિલ્લા પ્રશાસનના અધિકારીઓને તત્કાળ ઘટનાસ્થળે પહોંચીને બચાવ અને રાહત કાર્ય શરૂ કરવા તથા અકસ્માતમાં ઘાયલ લોકોની સારવાર કરાવવાના નિર્દેશ આપ્યા. કુશીનગરના ડીએમએ કહ્યું કે કૂવામાં પડવાથી મહિલાઓના મોત થયા છે. મૃ@તકોના પરિજનોને 4 લાખ રૂપિયાનું વળતર અપાશે.

મૃતકોમાં મહિલાઓ અને બાળકીઓ સામેલ : ઘટનાસ્થળે હાજર લોકોએ જણાવ્યું કે મહિલાઓ મટકોરમાં વ્યસ્ત હતી. પુરુષો ભોજન બનાવવાની તૈયારીમાં લાગ્યા હતા. આ બધા વચ્ચે કૂવામાં મહિલાઓ પડવાની ખબરથી અફરાતફરી મચી. લોકોને સમજમાં જ નહતું આવતું કે શું કરવું. આ બધા વચ્ચે કેટલાક યુવકો રસ્સીના સહારે કૂવામાં ઉતર્યા અને મહિલાઓ અને બાળકીઓને કાઢવાનું શરૂ કર્યું હતું. લોકો બૂમો પાડતા હતા. થોડીવારમાં પોલીસ પહોંચી અને રેસ્ક્યૂ ઓપરેશન શરૂ કર્યું.

પરિવારના સભ્યોનું કહેવું છે કે તેમને એ વાતનો અંદાજો નહતો કે સ્લેબ તૂટી જશે. જો કે જ્યારે લોકો તેના પર ચડી રહ્યા હતા તો તેમને ના પણ પાડવામાં આવી રહી કે આ સ્લેબ તૂટી જશે. પરંતુ લોકો ડાન્સ જોવા માટે કોઈ પણ વાત સાંભળવા તૈયાર નહતા.

પીએમ મોદીએ વળતરની કરી જાહેરાત : કુશીનગરમાં થયેલા અકસ્માત પર પીએમ મોદીએ દુખ વ્યક્ત કર્યું છે. તેમણે ટ્વીટ કરીને કહ્યું કે ઉત્તર પ્રદેશના કુશીનગરમાં થયેલો અ@કસ્માત હ્રદયદ્રાવક છે. જે લોકોએ પોતાના જીવ ગુમાવવા પડ્યા છે તેમના પરિજનો પ્રત્યે હું મારી ઊંડી સંવેદનાઓ વ્યક્ત કરુ છું. આ સાથે જ ઘાયલોને જલદી સાજા થવાની કામના પણ કરુ છું. સ્થાનિક પ્રશાસન દરેક સંભવ મદદમાં લાગ્યું છે.

આ સાથે જ પીએમ મોદીએ કુશીનગર અકસ્માતમાં જીવ ગુમાવનારાના પરિજનો માટે વળતરની પણ જાહેરાત કરી છે. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે કુશીનગરમાં થયેલા દુ:ખદ અ@કસ્માતમાં જીવ ગુમાવનારાના પરિજનો માટે પ્રધાનમંત્રી રાષ્ટ્રીય રાહત કોષ તરફથી 2-2 લાખ રૂપિયા અને ઘાયલોને 50 હજાર રૂપિયા આપવામાં આવશે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “જન અવાજ ન્યુઝ અને મીડિયા” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Jan Avaj Media” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો!

Leave a Reply

Your email address will not be published.