‘ભીખ નહીં માંગે’ ના નારા સાથે શરૂ થયેલી સિગ્નલ સ્કૂલ શું છે?, ગરીબ અને વંચિત બાળકોના શિક્ષણ માટે…… - Jan Avaj News

‘ભીખ નહીં માંગે’ ના નારા સાથે શરૂ થયેલી સિગ્નલ સ્કૂલ શું છે?, ગરીબ અને વંચિત બાળકોના શિક્ષણ માટે……

‘ભીખ નહીં માંગે’ ના નારા સાથે શરૂ થયેલી સિગ્નલ શાળાઓ માટે 12 કરોડની ફાળવણી કરવામાં આવી છે. ગરીબ બાળકો શિક્ષણથી વંચિત ન રહે તે માટે અમદાવાદ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન સ્કૂલ બોર્ડ દ્વારા એક નવો પ્રયોગ શરૂ કરવામાં આવ્યો છે. અમદાવાદની સિગ્નલ સ્કૂલમાં રખડતા બાળકોને શિક્ષણ આપવા માટે બનાવવામાં આવેલી 10 વિશેષ બસોને મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલે લીલી ઝંડી આપી છે. આજથી આ બસ શહેરના વિવિધ વિસ્તારોમાં ફરીને શિક્ષણથી વંચિત અને શાળાએ ન જઈ શકતા બાળકોને શિક્ષણ આપશે.

અમદાવાદ મ્યુનિસિપલ સ્કૂલ બોર્ડ દ્વારા વર્ષ 2021-22ના બજેટમાં સિગ્નલ સ્કૂલ માટે ખાસ જોગવાઈ કરવામાં આવી હતી. સ્કૂલ બોર્ડના અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે રસ્તા પર એવા બાળકો જોવા મળે છે જેઓ અભ્યાસ માટે શાળાએ જઈ શકતા નથી. માટે આ બજેટમાં ખાસ સિગ્નલ સ્કૂલ માટે ખાસ જોગવાઈ કરવામાં આવી હતી. આ અંતર્ગત બસોમાં અભ્યાસ કરી શકાય તે માટે ખાસ વ્યવસ્થા કરવામાં આવી છે.


આ સ્પેશિયલ સિગ્નલ સ્કૂલ અમદાવાદના વસ્ત્રાપુર, આરટીઓ, નારોલ, નરોડા અને ગુલબાઈ ટેકરા જેવા વિસ્તારોમાં ફરશે અને જે બાળકો શાળાએ જઈ શકતા નથી તેમને બસ દ્વારા શિક્ષણ આપવામાં આવશે. બાળકોને જરૂરી શિક્ષણ મળી રહે તે માટે શરૂ કરવામાં આવેલી આ બસમાં બે શિક્ષક હશે.

જેમાં એક મુખ્ય શિક્ષક તરીકે અને એક હેલ્પર તરીકે રહેશે. આ સિગ્નલ શાળાઓમાં બાળકોને LED દ્વારા શિક્ષણ આપવામાં આવશે. બસમાં એક સાથે 15 વિદ્યાર્થીઓને વર્ગખંડ જેવા વાતાવરણમાં બેસાડવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો છે. ‘ભિક્ષા નો શિક્ષા’ ના નારા સાથે શરૂ કરાયેલી આ સિગ્નલ શાળાઓના પ્રોજેક્ટ માટે 12 કરોડની ફાળવણી કરવામાં આવી હતી.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “જન અવાજ ન્યુઝ અને મીડિયા” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Jan Avaj Media” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો!

Leave a Reply

Your email address will not be published.